1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em buồn kinh khủng !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi paris8607, 12/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Em buồn kinh khủng !

Em buồn kinh khủng .
    Người ngoài nhìn vào cứ tưởng rằng em hạnh phúc .
    Nhưng anh đến , xáo trộn tất cả , làm đớn đau trái tim em
    Em từng phải cố gắng vượt qua cái cảm giác tưởng mình bị chính người yêu và bạn thân phản bội
    Rồi thì , biết được em và anh đều chỉ là nạn nhân của nó , nó quá si tình , còn anh thì lại quá dịu dàng dễ gây hiểu lầm . Chứng kiến sự quyết liệt để cắt đứt sự đeo bám của nó . Em cũng không ngờ mình lại vẫn tha thứ được . Bởi vì , em quá yêu anh , quá yêu anh thật , hôm nay là 12/7 ,mình bắt đầu xích mích từ 2/6 , vậy là , 40 ngày sau khi cố gắng dứt khoát , em lại giang tay đón anh về . Cũng vì em quá yêu anh , anh quá nồng nhiệt và dịu dàng . Mưa dầm thấm lâu , cái cách hành xử khôn ngoan của anh đã làm em không thể cứng rắn được nữa .
  2. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Nhưng rồi .
    Em phát hiện ra
    Người đàn ông em yêu
    Từng mua vui với ******* cao cấp .
    Em đau đớn đến sững sờ . Sao anh lại có thể như thế nhỉ .Người đàn ông mà bố mẹ em tin tưởng, bạn bè em khen , bạn thân em bất chấp tình bạn 5 năm để cố giành lấy anh , em từng ngạt thở trong tình yêu với anh . Người đàn ông ấy có thể rút tiền ra để ôm ấp , cưng nựng 1 ******* cao cấp sao anh ?
    Em đã hét vào mặt anh ít nhất 2 lần rồi nhỉ : em ghê tởm anh .
    Em ước gì em cũng đủ gan gọi 1 thằng ******** cao cấp , để biết cái lũ chuyên nghiệp như thế nào . Để hiểu được sao anh có thể giải thích với em : nó là kave ấy mà em , công việc của anh , nó bắt buộc phải thế .
    Anh còn nói rằng : đàn ông ai cũng thế . Thế thì thật nghiệt ngã và nhục nhã khi sinh làm kiếp đàn bà .
    Em đã sai khi gặp và yêu anh , đúng không anh ?
    Em đau đến xa xẩm khi nghĩ vòng tay ấy , bờ ngực ấy từng để ôm ấp cho 1 người con gái chuyên nghiệp cao cấp dựa vào
    Gìơ thì , tình yêu với anh , không mang lại cho em sự yên bình nữa .Vì em bắt buộc phải nghĩ đến nỗi lo lắng mơ hồ bệnh tật , nguy cơ ngoại tình , con rơi . Mà chẳng nói đâu xa , cả nhà em căn cơ học hành công tác , chuyện quan hệ vợ chồng chẳng thể coi là thứ văn hóa nghệ thuật để giáo dục truyền dẫn con cái . Liệu sau này , có lúc nào bên em , anh nghĩ trong đầu đến những đứa ******* cao cấp ấy , vì nó chuyên nghiệp cung phụng anh giỏi lắm rồi . Vì nó là chân dài , còn em thì được có 1m60 ?????
    Em không còn đủ tự tin để yêu anh .
    Dù vẫn luôn lấy những kỉ niệm bên anh để tự cười , hạnh phúc từ cái số điện thoại , cái biển số xe , .....tất cả , em từng gắn bó biết bao .
    Dù anh vẫn ngày ngày đến nhà em , chào hỏi bố mẹ em , chơiđùa với em em , cùng em nấu cơm , ôm em lúc em thu dọn,lúc nào cũng âu yếm gọi : Vợ bé bỏng của anh , dù vừa rồi từ sân bay về , anh qua thẳng nhà em để gặp em rồi mới về nhà ,anh ôm em mà sao em không thấy ấm lòng ? Vì tình yêu cần gặp gỡ , cần ngọt ngào, nhưng tình yêu mà thiếu tinh tưởng và an tâm thì nó bất an lắm .
    Anh bảo rằng : anh yêu em đến đau lòng khi em gạt anh đi .
    Anh có biết , em cũng yêu anh đến đau lòng . Và đau hơn nhiều khi chỉ cần nghĩ thoáng qua rằng : anh từng đi với ******* .
    Anh biết không , người ta gọi những người như anh là thành phần làm thoái hóa xã hội .Xã hội đúng là càng ngày càng thoái hóa , tội lỗi của trí thức bao giờ cũng tinh vi và tởm lơm hơn , nó mang mầu sắc dục vọng bênh hoạn .

Gìơ em chỉ muốn nhấc điện thoại chửi nát mạt cái thằng đã giới thiệu em với anh .
  3. lion_king2000

lion_king2000 Thành viên mới

Chuyện cũng chẳng có gì to tát mà làm gì em um sùm lên vậy . Đàn ông , thằng nào chẳng thế ( Uh , mình cũng vậy nốt , hi hi ... ) . Miến nó biết kiếm tiền đi sài hàng " CAO CẤP " là tốt rồi chứ sài mấy đồ tầ bậy mới đáng sợ . Hãy chấp nhận như một quy luật của cuộc sống , bạn sẽ thấy thanh thản hơn đó cô bé !!!
  4. hoami2585

hoami2585 Thành viên mới

Đừng quan trọng hoá mọi chuyện quá bạn ơi....Đôi khi sống dễ hơn 1 chút cho thoải mái đầu óc bạn ơi....Đừng quá coi trọng những gì đã qua,mình fải sống vị tha 1 chút vì điều đó đâu có to tát đến như thế
  5. obakesama

obakesama Thành viên mới

Chắc chị mệt mỏi lắm, em chỉ viết vài dòng an ủi chị thôi, chứ em cũng không biết nên khuyên chị điều gì là tốt cả. Vì tình cảm phức tạp lắm. Nhưng em thấy nếu chị cố gắng thoải mái được với hiện tại là tốt nhất. Đàn ông bây giờ đểu lắm, có chăng là phụ nữ nên sống độc thân thôi. Còn nếu đã yêu thì phải chấp nhận rằng người yêu mình là thằng đỡ đểu nhất trong những thằng đểu.
    Thực ra thì nếu chị không biết gì, thì sống trong sự quan tâm của anh ý cũng đủ hạnh phúc rồi. Khổ nỗi chị lại biết quá nhiều. Có lẽ chị hãy kiên quyết lên, bảo anh ý rằng, em không chấp nhận chia sẻ anh với bất kì ai cả, nếu anh không thay đổi được cái bản chất tệ hại kia thì đừng bao giờ nói yêu em nữa. Con gái phải có cái giá của mình chứ. Cần thiết thì chị mặc kệ anh ý vài tháng. Nếu yêu chị nhiều anh ý sẽ thường xuyên săn đón, và mong là từ từ chị lại tìm được niềm tin ở anh ý. Còn nếu anh ý chỉ yêu chị bằng mồm, chỉ yêu chị để gần gũi, thì chắc sẽ thể hiện khác.
    Nếu trong tình huống của chị em cũng chẳng biết làm thế nào nữa. Chị phải tự quyết đinh thôi. Tìm lại can đảm và lòng tự kiêu là trước hết, chị ạ, em nghĩ vậy đó.
    Chị hãy cố lên chị nhé!
    Em gái ngốc gửi vài lời vớ vẩn,
  6. ManOfNow

ManOfNow Thành viên quen thuộc

Đọc những dòng của bạn, quả thật là rất trân trọng tình yêu của bạn đó. Nó lớn lao quá, mà bạn trai chắc không hiểu nổi đâu. Những gì bạn có là rất lớn, nên bạn thấy bị xúc phạm, tổn thương... quá sức.
    Nhìn lại thì bạn cũng phảiđôis diện với sự thật. Vì tình yêu mà có thể tha thứ. Nếu bạn yêu đến mức có thể tha thứ chuyện đó. Tôi nghĩ bạn chưa đến dượcđỉểm đó, hãy cố lên và vượt qua nó đi. Xã hội phát triển khó tránh lắm bạn à, nhiều khi bạn không biết được mọi thứ đang diễn ra trong cuộc sống mà thôi.
    Chúc bạn tỉnh táo và có suy nghĩ chín chắn.
  7. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Khuyên em buồn j thì buồn chứ đừng có nhấc đt để chửi nát mặt cái thằng đã giới thiệu bồ cho em!!! Nhé !!! Bởi yêu hay k là ở em chứ ở gì cái thằng làm mối. Với thằng làm mối, nó nghĩ chuyện này là bình thường, vì zai của em là một zai ổn trong số vô số zai tệ khác trên đời, nên nó mới có nhã ý giới thiệu cho em. Nó có ép em yêu bạn nó k? Hay là hai đứa tìm hiểu nhau rồi em mới yêu bạn nó ??? Đừng có dại mà làm mất cả bạn lẫn người yêu đấy nhé.
    Bình tĩnh đã rồi làm j hãy làm !!!
    À với cả chị bảo này, đàn ông chú nào cũng thế thật em ạ, nên tốt nhất là trong thế giới đàn ông này nên chọn chú nào ít tệ nhất mà em biết, chứ đừng nghĩ đó là người hoàn hảo hay ho nhất mà thất vọng như hiện tại em nhé.
  8. tuthong

tuthong Thành viên mới

đang bad mood lại đọc bài của pạn lại thấy sao mà...
    pạn cao 1m60 thì đâu có lùn đâu, ko việc rì fải pùn kả
    Được tuthong sửa chữa / chuyển vào 11:19 ngày 12/07/2007
  9. tuthong

tuthong Thành viên mới

kon gái jờ cũng đểu nhìu mừ, ko tin ư, hãy call tớ ngay
    vấn đề là take it easy thui
  10. pichu_566686

pichu_566686 Thành viên mới

Trong tình yêu sự bao dung, tha thứ, hi sinh ....của người con gái sẽ lại trở về. Hãy tin vào chính con người chị