1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần giúp đỡ ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi akira.1212, 22/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. akira.1212

akira.1212 Thành viên mới

Đúng là gà thật nhưng dừng lại à ? Công sức bỏ phí hết à ? Giờ em cần các bác các anh các pro chỉ dẫn làm sao để có đường lối đi đúng đắn ý chứ

Vừa tán được em ý làm em ý chết mà lại hok dở hơi và thiệt hại nặng nề như hiện tạ của em !!!

Em đảm bảo nhỏ này ngoan hiền, ngây thơ chưa có thằng nào cả ?

Cám ơn tất cả các pro đã cho ý kiến .
  2. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Anh quên không nhắc : bài đó chỉ dành cho các tay lái lụa.

Nói ít thôi, đụng chạm nhiều vào.!!
  3. akira.1212

ok em cám ơn anh Mr.Li cái đấy em hiểu rồi sẽ cố gắng đụng chạm hết sức có thể ( cái máu dê ai chả có anh )

nhưng cơ bản là em đang hok biết đường lối cách tán em ấy như thế nào mới đúng chuẩn !

Chứ giờ em như kiểu mắt chớp chớp miệng đơm đớp đuôi ve vẩy để xin em ban phát tình cảm @@!

hizzzzzzzzzzzzz
  4. akira.1212

Em ý ngây thơ cụ lắm ...!

Thấy thích gì là kêu mua thôi !!!

Không kiêng kị gì hết ! cơ bản là do em gà quá vs chưa biết được các bạc tiền bối trong này đội em ý lên đầu luôn gì cũng mua cho !!

Hix hix
  5. Mr.Li

Mọi sai lầm đều xuất phát từ cái suy nghĩ : Làm cách nào để CÁO thấy vui.!

=>> Kiểu tán chuẩn nhất là hãy luôn tự đặt câu hỏi : Làm cách nào để GÀ thấy vui.!
  6. akira.1212

cám ơn anh Mr.Li

Giờ em cứ bơ em ý 1 tuần ít nhăn tin gọi điện cái đã .

Ngồi luyện LOL bù lại rồi cuối tuần sau mới rủ em ý đi chơi !

Theo đai ca có ok hok ?
  7. akira.1212

Tình hình là em bơ em ý thì nhận được mấy tin nhắn ntn mà em hok biết mục đích ý nghĩa của em ý như thế nào ( trước giờ ít khi chủ động nt với em lắm ) ... và em nên phản ứng lại ntn

cho đúng ạ ! mấy anh giúp em phân tích vs cho hướng phản ứng lại với ạ :

Cáo : Hỏi thật nha. Tại sao gà thích cáo vậy ? 18:54

Gà : Cáo đọc lại tn nhắn cũ đi .... 19:21

Cáo : Tin nhắn lâu quá xóa mất tiêu rồi 20:51

Gà : Gà không biết trả lời câu hỏi của cáo sao nữa? Cáo biết vì sao không ? vì gà nghĩ là gà thích cáo đâu ! là cảm giác bên cáo 21:15

Cáo : Vậy là không thích à 21:16

Gà : Thích sao nổi cáo@@ Gà yêu cáo như thế mới đúng !!!

Cáo : Mà yêu là sao . Trước giờ gà có yêu ai chưa ?

Gà : Chưa ! Nhưng chỉ yêu mới thế .... Nghĩ sao yêu nổi cáo hehe

Cáo : Vậy là ko ai thích nổi cáo à ?mà giờ yêu người này, mai có yêu người khác không?

Cáo : Vậy là chắc kiếp trước gà ở ác lắm nhỉ nên kiếp này mới gặp phải cáo đó . Tha hồ mà bị ăn hiếp nha!

Cáo : Mà gà có cõng nổi cáo không. Đi bộ mỏi chân lắm .

GÀ : Yêu cáo tới lúc nào cáo đuổi ! mà cáo đuổi chắc gì gà đã đi...

LÀ do kiếp trước cáo tu dữ lắm nên mới gặp được gà à ... !

Chuyện nhỏ để gà làm chân cho cáo !

CÁo : Không dám đâu . Nếu kiếp trước tu là kiếp anyf ở trong chùa rồi . Phải nói là kiếp trước mi mắc nợ ta mà không chị trả mới đúng !

Cáo : Mai có xuống hok ?

Gà : hôm bữa cáo nói cn đi chơi mà ? Thôi cáo đi chơi vui vẻ đi !

CÁo : Vậy gà cũng có 1 ngày cn vui vẻ nha ! K làm phiền đâu .

Gà : GÀ không có xe, hum bữa cáo nói bận gà cho mượn xe rồi .

Cáo : Muốn đi thì xuống lấy xe cáo mà đi ( em ý đi làm để xe ở nhà )

Gà : để gà tự lo được à

Cáo : Thôi đi bộ cho vui.

....................... Thế thôi ạ các anh đọc hết giùm vs cho đường lối cho em với ạ

! Quả thật em gà lắm .... Ps : đi chơi mà toàn em trả tiền mỗi lần

300 ~ 500k .E nợ nguyên tháng lương tới rồi X_X

Em cám ơn các anh chị .... !!!
  8. Mr.Li

Anh đã dặn là nói ít thôi, làm nhiều vào.

Đã GÀ thì không cần áp dụng chiêu thức gì hết, chỉ cần liều là được. Không liều sao có được xôi ăn.

Ca này phải tấn công nhanh, tiêu diệt gọn .. Càng để lâu, chú càng mắc thêm nhiều sai lầm.

Cáo nói thế kia là cũng mớm lời cho chú xuống làm thịt em ấy rồi. Theo anh chiều nay nên chốt luôn. Thời cơ không có nhiều đâu. Mỗi tháng chỉ có 3,4 ngày CÁO dạo dực như thế này thôi. (Chú thích : chốt là chỉ ôm hôn thôi nhóe, ko được tỉnh tò gì hết, phải đến lần hôn trong buổi đi chơi tiếp theo, nếu thấy CÁO bê-sa-mê thì mới tỏ tình. Còn tỏ tình ngay là tạch 99%. Chú nhớ nhé, anh cảnh báo trước rồi đấy.!)
  9. akira.1212

ok thank anh Mr.Li chiều ôm hun luôn à .... em hok biết làm ntn nữa zzzz có bài vở gì hok đại ca ! Em này ngây thơ chưa yêu lần nào . Nhát lắm ...
  10. Mr.Li

Cứ lúc nào chú thấy em CÁO đáng yêu nhất thì hôn nhẹ lên má. Hôn xong thì không nên im lặng hoặc cười đùa mà phải ghé gần vào tai CÁO hoặc nhìn với 1 nụ cười trìu mến mà nói : Hôm nay trông em đáng yêu lắm.! hoặc : "Chưa khi nào anh thấy em dễ thương như bây giờ."

Nếu chú không thốt lên được câu nào ngay sau cái hôn thì CÁO sẽ phản ứng lại theo một trong các kiểu :
    == Anh làm gì vậy, em không thích như thế đâu
    == Đáng ghét, dám hun trộm người ta, dê quá à
    == Cái anh này, lần sau còn thế nữa là em nghỉ chơi với anh luôn.
    == Anh làm như thế em thấy khó xử lắm, đừng làm vậy nữa. Em chỉ coi anh như 1 người anh trai tốt thôi.

Dù là cách nói nào thì ít nhiều cả 2 đều cảm thấy không thoải mái, tự nhiên xuất hiện khoảng cách nó sẽ phá hỏng buổi đi chơi. Trong khi nếu chú chủ động nói ra câu kia trước thì CÁO sẽ thẹn thùng một chút hoặc chỉ trách móc lấy lệ theo kiểu : "Ghét anh ghê.! Sau còn làm như thế thì em không tha đâu." chứ thực lòng cũng đang tê tê, có thể ko hẳn vì cái hôn mà là vì cách chú vừa khen CÁO. (khen đúng lúc, đúng thời điểm. Lúc nào cũng khen thì lại thành dở.)

Còn cái ôm thì có thể thực hiện lúc đưa CÁO về (chiều tối, đưa đến gần nhà thì cho CÁO xuống, chứ đưa đến tận cổng thì ko ôm được) hoặc ôm lúc đưa CÁO qua chơi những chỗ gió to, trời mưa ...v...v Nói chung là cái ôm có ý nghĩa như thay cho lời tạm biệt hoặc che chở bảo vệ chứ ko phải ôm để chiếm đoạt cơ thể CÁO hoặc ôm chỉ vì tò mò, muốn thử cảm giác.

Ví dụ lúc đưa CÁO về đến gần nhà :
    == Gà : Gần tới nhà em rồi đấy, xuống chỗ này nhé. (dựng xe lại, nắm tay CÁO hơi kéo lại rồi đưa vòng tay ôm nhẹ lấy CÁO trong 5 giây)
    == GÀ : (nói khi CÁO chưa kịp phản ứng) : Buổi đi chơi hôm nay khiến anh rất vui, chắc em cũng thấy thế phải không. Về nhà nhớ ăn nhiều vào nhé, anh thích nhìn thấy em béo hơn chút nữa. Hẹn gặp lại em cuối tuần sau nhé.
    == CÁO : dạ, để em xem thế nào đã. Anh về đi.
    == GÀ : Uhm, bye bye em.!!