1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần giúp đỡ ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi akira.1212, 22/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. akira.1212

akira.1212 Thành viên mới

Anh Mr. Li nói quả chuẩn quá pro :x

Em ấy vừa nhắn tin rủ chiều chở em ấy đi chơi . Em đã trả lời y như anh Mr.Li nói .

Hẹn em ý 5h chiều trả lời. Theo anh Mr.Li có nên đi không ( mỗi lần đi là ~500k :(( lương em có 4tr5 , tháng này em

âm tiền công ty luôn rồi ) Hoặc anh có kế hoạch nào giảm chi phí hok ạ ! Em hay đòi ăn cái nọ cái kia ( lẩu nướng, bò

bít tết ... bla bla :(( )

Em cám ơn anh nhiều :((
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi không đọc kỹ topic, nhưng có thấy bạn than là bạn kia làm bạn tốn tiền hơn mức bạn có khả năng chi.

Một là bạn gái kia có ý lợi dụng bạn. Hai là bạn gái kia vô tâm nên không biết là đang lợi dụng bạn. Ba là bạn gái kia cố ý làm bạn khó chịu (vì hết tiền) để khỏi xáp vô tán nữa.

Trong cả 3 trường hợp, bạn nghĩ có nên cố gắng đeo đuổi mqh này không? Với 1 người cố ý lợi dụng bạn? Với 1 kẻ vô tâm? Với một người cố đẩy bạn ra xa?
  3. akira.1212

Chuẩn chị ạ !

Em cám ơn chị !Em ý phải nói là quá vô tâm chứ không phải là 2 cái ý kia ! Em cũng biết thế nhưng thay vì bỏ có cách nào để sửa chữa hok chị !

Em ý yêu cầu vs tiêu $_$ hồn nhiên như cô tiên ý.

Ai giúp em được hok ak ! :((
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Một người lớn vô tâm với tiền bạc của người khác có phải là một người đủ phẩm chất để bạn yêu quý và muốn giữ lại trong đời bạn không?

Giả sử người này vô tâm thật, thì sau khi vô tâm với tiền của bạn, còn sẽ vô tâm với tiền của ai? Tiền của bạn bè, người quen của bạn? Tiền của cha mẹ, người thân của bạn?

Vô tâm không có nghĩa là ngây thơ. Ngây thơ thì tốt, vô tâm thì xấu.

Bạn ưa thích có liên quan tới người có tính xấu?
  5. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

Ô hô, tại chú chứ tại ai.

Thứ nhất,Chính chú đã làm gái nó hiểu nhầm về khả năng tài chính của mình (tiêu tiền không nghĩ) --> biến mình thành ATM .

Sai lầm này rất nguy hiểm vì chú không thể tiêu quá khả năng của mình mãi được, khi chú lòi đuôi ra, mơ mộng của chú cũng tan nhanh như bong bóng xà phòng thôi.

Thứ hai, gái mà xài tiền của chú tự nhiên và vô duyên thế thì cũng là gái vô ý thức, hay là vô giáo dục. Hai loại này đều không quan hệ lâu dài được.

Từ hai luận điểm trên, có hai phương hướng cho chú lựa chọn.

1. Cắt lỗ, dừng cuộc chơi. Chú sẽ mất hết tiền đã đầu tư nhưng chắc chắn là sẽ không mất thêm.

2. Anh nói là không quan hệ lâu dài được chứ không phải không thể quan hệ. Chú ngay lập tức xoay thêm 10-20 triệu. Nếu nó thích vật chất thì chú chơi đẹp, chơi tới bến. Mua 1,2 cái váy với túi xách (Chác lét en kết thôi) . Dắt nó đi ăn hẳn chỗ đắt tiền . Cuối tuần gọi hảo hữu rủ nó đi bay đi. Có hơi men vào con gái nó dễ dãi hơn. Xong chú chốt ngay đêm ấy.
    Sáng hôm sau bảo anh chỉ đi chân đất thôi, không có tiền. Em thích thì yêu không thì bai .

Vậy nhé. Thân.
  6. akira.1212

Cám ơn các anh ! hok có cái nào tích cực hơn à ! Cáo này có vẻ ngay thơ . Hay Gà nói thẳng cho Cáo biết nhỉ ?
  7. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

Nói thẳng ntn?
    "Em thân mến, vì anh rất nghèo nên lần tới đi chơi em bao anh nhé" hả?
  8. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Những đứa nào ngây thơ đều rất hâm và phởn. Cáo đã hâm và phởn rồi thì chú ngoài việc cũng phởn và hâm ra, còn phải liều nữa.

Vụ chi phí đi chơi ăn uống thì cái đó chú có thể cân đối lại bằng cách chọn những hình thức hợp túi tiền hơn. Ví dụ : đi ăn kem rồi mua ít nước ép trái cây ra công viên chơi, ra hồ ngắm cảnh dạo mát, nói chuyện đùa giỡn, đụng chạm linh tinh.

Chú cần phải học cách từ chối và làm chủ cuộc chơi. Ví dụ :

== CÁO : Anh à, em muốn đi ăn bò bít tết
    == GÀ : Hôm nay anh không có hứng với món bò bít tết lắm. Em cứ như con lợn con ấy, ăn còn khỏe hơn cả anh. Thế này nhá, anh bảo lợn con này, giờ lợn con đi ăn kem với anh. Anh biết có mấy quán ở Quận 1 ngon nhắm. Đi nhé.
    == CÁO : Ứ ừ, em thích bò bít tết cơ
    == GÀ : Kìa (bẹo má CÁO 1 cái) , nhõng nhẽo như con nít vậy. Ứ đi ăn bò bít tết đâu, tớ thích đi ăn kem cơ.
    == CÁO : (cười tủm) : lại còn chọc em nữa. Ko chịu đưa người ta đi thì thôi, ở nhà lun cho rồi.
    == GÀ : (hôn má CÁO một cái) : nhìn cái mặt giận dỗi kìa, đáng yêu thế. Bò bít tết nào. Lên xe đi em.!!
    == CÁO : Dỗi rồi, không đi nữa ...
    == GÀ : (ôm lấy 2 vai CÁO) : thôi nào, em đừng trẻ con như vậy nữa. Anh cũng đói lắm rồi đây này. Lên xe đi, ăn xong rồi giận anh tiếp cũng được mà. (hôn má CÁO phát nữa) Trẻ con quá cơ.
    == CÁO : Hôm nay dê thế, đừng tưởng thấy người ta đang đói mà cứ bát nạt vậy nhá. Ghét quá đi.
    == GÀ : Anh đâu có dê, tại hôm nay em đáng yêu quá đó mà. Nào, thắt dây an toàn vào đi em. Xe chuẩn bị nổ máy và di chuyển với vận tốc ánh sáng. hị hị ...

Giờ thì đi ăn bò ăn bê gì cũng ok. Xem phim, chơi game ...v..v Lúc về nhớ hôn CÁO thêm 1 cái và ôm nhẹ lấy CÁO , thì thầm rằng : Hôm nay đi chơi với em anh có cảm giác rất tốt. Hẹn gặp lại em cuối tuần sau nha, lợn con đáng yêu của anh.
  9. akira.1212

Cám ơn anh Li rất nhiều . Đại ca bắt bênh chữa bệnh rất là chuẩn :x em sẽ làm theo bộ chỉ huy :D ! em kiếm đọc mấy bài của anh đều rất hay !

Còn mấy vụ vào hiệu sách rồi siêu thị cáo chọn cả mớ rồi ra tính tiền chẳng nhẽ mình lại kêu cáo trả tiền đi ( đi nguyên nửa tháng lương @@ )

Hôm qua em từ chối hok đi chơi ( Tối qua cáo nói cáo có người chở đi chơi rồi 10 h về nhắn tin gọi điện đại loại em đi 1 mình vui lắm mua cái này cái kia đẹp lắm mặc cho mấy anh ở đây ngắm bla bla ... sáng nay cáo lại gọi hỏi em chiều đi chơi hok !

Em vẫn làm theo anh Li treo hẹn tới 3 hoặc 4 h báo lại .
  10. tinh_yeu_cua_anh

tinh_yeu_cua_anh Thành viên mới

túm lại là thế nào vạy cao thủ. cách này không ăn thua. bác chủ top bị em kia bóc lột rồi. nếu em kia không muốn chơi theo cách của bác thì next thôi.