1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần thi bằng lái xe ^_^

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chuottrang1984, 08/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Em cần thi bằng lái xe ^_^

hix, giúp em... hồi trước nhớ là có ai đó hỏi về vấn đề này rùi nhưng mà ... < chẳng liên quan gì đến mình - vì quen đi xe buýt ^_^ > hok để ý ...
    Em tìm toét cả mắt mà chẳng bít thía nào cả

Các bác làm ơn chỉ cho em từ A-Z với ... em mù tịt vụ này

Đăng ký như thế nào, ở đâu, thủ tục ra làm sao, abc ...
    Thanks các bác nhìu ....
    YM: chuot_sun39''
    hoặc 0906026539
  2. minchu_benho

minchu_benho Thành viên mới

Em không nhớ rõ lắm,đợt trước em làm họ lo cho từ A--->Z mất 300k,nhưng bây giờ tiền lên nước lên chẳng biết thế nào.Nghe nói riêng tiền đóng cho nhà nước đã mất gần 200k rồi hay sao ý.Có gì liên lạc với mình,mình hỏi lại cho.ĐT bên dưới chữ kí.
  3. yurina26

yurina26 Thành viên mới

Nếu bạn ở Hà Nội, bạn có thể qua trường Giao thông mua hồ sơ và đăng ký dự thi bằng lái xe, hồ sơ 15k, phiếu khám sức khỏe 70k sau đấy học lý thuyết từ 2 đến 3 buổi (1 ngày đến 1 ngày rưỡi) rồi buổi tiếp theo là bạn tham gia làm bài thi lí thuyết và thi thực hành, nếu bạn đạt 12/15 câu hỏi lí thuyết mới được tham gia thi thực hành.
    Lí thuyết rất dễ, bạn chỉ cần đọc qua 100 câu hỏi trong cuốn "Luật giao thông đường bộ" (mình ko nhớ chính xác tên sách, nhưng khi đi học bạn sẽ được giới thiệu mua 1 cuốn - giá là 11k) là bạn có thể qua dễ dàng phần lí thuyết.
    Phần thực hành thì bạn sẽ phải đi 1 vòng số 8, sau đó 1 đoạn đường thẳng chừng 20m, rồi tới 1 đoạn đường có vạch cản, (kiểu như đường rích rắc ý) và sau cùng là đoạn đường gồ ghề (y chang loại vạch trắng trắng giảm tốc độ mà bạn vẫn gặp trên đường), thế là xong. Ở phần thi thực hành khó nhất là đi số 8 thôi, tập 1 hay 2 buổi là đi ngon lành. Bạn sẽ đỗ thực hành và chờ ngày lấy bằng lái xe nếu bạn đi ko bị 2 bánh xe ra khỏi vòng số 8, xe không bị đổ khi đang tham gia thi thực hành, khi đi ở đường thẳng, bạn ko được đi quá nhanh.
    Lưu ý : Bạn vắng 1 buổi học li thuyết sẽ ko được thì nữa và làm lại từ đầu (như 1 trò câu tiền ý, vì đi học chả được gì cả, mất thời gian khủng khiếp...nhưng vẫn phải tham gia đầy đủ). Khi tham gia thi thực hành, xe bạn phải có 2 gương hoặc ít nhất 1 gương bên trái có tác dụng, xe có biển số và có yếm xe , à kèm cái nồi cơm điện trên đầu nữa (hình như ở trường Giao Thông, họ cho mượn nồi cơm)
    Về khoản lệ phí thì mình chỉ biết là ở trường Giao Thông thì đóng như thế thôi...vì chị mình mới mua hồ sơ thì, chỉ phải đóng như vậy....chắc đến khi tham gia buổi học, sẽ phải đóng hơn nữa. Còn nếu bạn ở nơi khác thì bạn có thể lên trường dạy nghề lái xe của nơi đó, mua hồ sơ và đóng ban đầu 169k, rồi khi đi học lý thuyết bạn đóng thêm 37k tiền khám sức khỏe nữa là ok,....Nói chung thì khoản lệ phí hình như cũng tùy từng nơi, bạn cứ đến đúng chỗ, sẽ được chỉ bảo tận tình cho việc nộp tiền
    Chúc bạn may mắn nhé
  4. ltgbau

ltgbau Thành viên gắn bó với ttvnol.com

vào Mua rẻ đi
    có topic chuyên làm hồ sơ thi đấy
    nhanh, ngon, bổ, rẻ
    280K + ảnh + foto chứng minh
    đợt tới 16 học, 19 thi luôn
  5. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

thanks mọi người .^_^ Em cũng mới bít đi xe ... nên chắc là ... còn phải học hỏi nhiều .. chắc chọn phương án đến trường giao thông vậy
  6. kara_men

kara_men Thành viên mới

Bác này 1984 mà giờ mới biết đi xe máy? Em biết đi xe máy từ lâu rồi nhưng cho đến giờ vẫn chưa có bằng .... ngại đi thi vật... Có ở đâu đóng vào tầm 300-400K mà có bằng luôn hok phải thi cử rì không các bác?
  7. langtu37

langtu37 Thành viên mới

Em chưa có bằng lái xe, mà nghĩ cũng chả cần, đi đúng luật thì ai phạt, phấn đấu mua cái 4 bánh. Có bằng ô tô không cần bằng xe máy phải không các bác nhỉ?
  8. kara_men

kara_men Thành viên mới

Không phải, có bằng ô tô vẫn phải có bằng xe máy. Bác có bằng ô tô hạng to thì không cần có bằng ô tô hạng nhỏ hơn thôi.
    Đi đúng luật nhưng lâu lâu gặp mấy chú cơ động tự nhiên hỏi thăm mình, lại tốn $$
  9. imissum

imissum Thành viên mới

Hihi, ai muốn thi thì pm tớ, 29/8 tới là có đợt thi rồi. Tổng chi phí (có chống trượt lý thuyết ) 250k.
    Chi tiết sẽ trao đổi qua pm nhé
    Hoặc contact trực tiếp 0912620098
  10. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

ông già đi thi mới chống trượt lý thuyết chứ in tờ nét nhoay nhoáy thì chống trượt cái khỉ gió