1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần tìm loại base nào đẹp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cat_girl88, 25/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cat_girl88

cat_girl88 Thành viên mới

Em cần tìm loại base nào đẹp

Các chị chỉ giúp em xem loại base nào đẹp để mùa hè này bỏ found đi cho nó nhẹ mặt. Nhưng hãng nào tương đối thôi ạ. Thấy các chị giới thiệu Chanel em thik lắm nhg mà ko có xiền. Nếu có giá cả và địa chỉ mua thì em cảm ơn lắm lắm
  2. peo189

peo189 Thành viên mới

ấy mua tầm khoảng bn tiển, tớ thấy base chanel dùng hợp nhất, da có sáng hơn ấy ạ, nếu ấy mua ol thì tính ra cũng chỉ hơn 600 chút thui còn nếu ko ấy thử clinique xem,tớ mua ở hà nội thì hình như là hơn 400 j dấy,tớ mới dùg 2 loại đấy thôi,thấy cũg hợp
  3. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

chất lượng tốt, giá vừa fải và dễ mua chính hãng ở HN thì thử base Laneige xem sao, dòng Star White ý, khoảng 400k thôi, có SPF28, có nhũ ngọc trai mùa hè đánh lên ra nắng đẹp lắm. Hôm trước tớ dùng base này, ko dùng foundation và đến loose powder luôn cho tự nhiên, ra nắng trông mặt lóng lánh rất đẹp
  4. pretty_hot_ice

pretty_hot_ice Thành viên mới

da ấy đẹp thì thử dùng của make up 4ever dưới chân cầu thang ở Vincom ý, mịn màng thix lắm ý, cứ như ko dùng, tớ đang dùng nè
  5. saobang225

saobang225 Thành viên mới

Mình thì ủng hộ MAC,dung mê ly,không dầu,mịn và không bị loang phấn.
  6. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Make up 4ever với MAC thì thích rồi, nhưng mà giá cả thì có vẻ ko phù hợp lắm với em cat_girl88. Với lại, chị nghĩ rằng em còn ít tuổi, ko nên dùng mỹ phẩm trang điểm chuyên nghiệp (MUF, MAC), vì trong thành phần của nó nhiều chì hơn các loại khác, nếu ko biết cách làm sạch và chăm sóc da kỹ lưỡng thì dễ hỏng da lắm
  7. meomapu

meomapu Thành viên mới

Mèo thì ủng hộ foundation của Dermal, tự nhiên lắm ý, da đẹp thì khỏi cần powder, nhẹ nhàng và tự nhiên, ko bị nặng mặt đâu
  8. cat_girl88

cat_girl88 Thành viên mới

Em cảm ơn mọi người đã comment. Hum nay cũng qua thử vincom xem. Trước đó thì đi thử The face shop ma em thấy base của nó còn long lanh cành đào hơn cả clarin ý. Nhg vẫn băn khoăn vì nó rẻ gấp rưỡi mà. Các chị góp ý thêm cho em nhé
  9. dieplato

dieplato Thành viên mới

Base đâu nhất thiết phải dùng đồ hiệu quá đắt đâu. Tớ đã và đang dùng đồ MAC thấy cũng được, giá dễ chịu chỉ khoảng 21$ một cái base. Nếu không bạn còn ít tuổi thì dùng của Essence hoặc la Etudé cũng được, cái Essance chỉ có mấy chục ngàn, con Etudé cũng chỉ 140 nghìn hay sao ấy, bạn tớ rất giữ da dùng không làm sao cả. Tớ đánh thử cũng rất mịn đẹp, không bị ngứa da nếu để lâu. Dùng mỹ phẩm quan trọng bạn phải tẩy trang thật sạch, vì mỹ phẩm có đắt tiền đến đâu cũng vẫn bị hại da ít nhiều.

10. hoanglan_pham

hoanglan_pham Thành viên mới

Bạn ui dùng cái này có control oil tốt ko bạn ?