1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần tìm loại base nào đẹp

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi cat_girl88, 25/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xCandyX

xCandyX Thành viên mới

2. thoivay

thoivay Thành viên mới

em dùng base hằng ngày như oil control dc k ạ
    tại em thấy cái blanc của chanel oil control tốt lém
  3. thoivay

thoivay Thành viên mới

4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Với cái Blanc này thì được, dùng hàng ngày, ko cần bôi gì thêm da cũng sáng và mịn hơn rồi
  5. chi_choe

chi_choe Thành viên mới

Cái này hợp vời da dầu lắm đấy
  6. hoanglan_pham

hoanglan_pham Thành viên mới

Mọi người ở đây đã ai dùng base của Guerlain cái loại Perfect White C high protect SPF 50++ rồi thì comment cho mình với được ko? da mình thuộc loại hỗn hợp nhé! Cám ơn cả nhà trước
    Được hoanglan_pham sửa chữa / chuyển vào 22:35 ngày 01/08/2007
  7. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Bạn bị nổi mụn li ti sau khi dùng cosmetics như vậy thì có 2 trường hợp:
    - Bạn bị allergic (dị ứng) với sản phẩm bạn đang dùng, nếu bạn bị nổi mụn nhỏ li ti đều khắp các nơi bạn đã từng apply sản phẩm đó lên.
    -Mấy cái pores (lỗ chân lông?) của bạn bị clog . CBS đoán da bạn là combination và prone. Da prone không phải là da bị mụn nhưng là loại da "có-khuynh-hướng-bị-mụn" nếu mình sử dụng quá nhiều make up hoặc không tẩy trang thiệt kỹ. Da prone thường có mụn đầu trắng li ti mỗi khi xài make up không thích hợp xong.
    Đối với trường hợp thứ 1, bị allergic với MAC SPF 50, bạn nên ngưng sử dụng ngay. Vì càng cố chịu đấm ăn xôi mà sử dụng tiếp thì càng hại da, có khi rất nguy hiểm
    Đối với trường hợp thứ 2, clogged pores, bạn nên chăm sóc da kĩ hơn và thay đổi hoặc giảm bớt một số "bước" phấn hay foundation. Để giải quyết vấn đề clogged pores, bạn nên tìm mua Neutrogena Clear Pore Cleanser/Mask (bạn ở mỹ thì có thể tìm thấy ở bất cứ walmart/walgreen hay target nào). Bạn dùng sản phẩm này như mask, 1 tuần có thể đắp từ 2 đến 3 lần. Chú ý đọc hướng dẫn ở phía đằng sau cái tuýp.
    Bạn cũng nên bỏ bớt một số bước trong make up hàng ngày, nhất là vào mùa hè. Nếu da bạn combination và rất oily vào mùa hè, bạn chỉ cần rửa mặt thật sạch, BỎ QUA bước toner và moisturizer, apply base, sunblock (cái này rất quan trọng, nhưng nếu trong base có SPF từ 30 trở lên rồi thì không cần dùng thêm kem chống nắng), concealer (cho vùng dưới mắt, nếu cần), BỎ QUA bước foundation, cuối cùng là phủ loose powder lên nữa thôi là đủ. Đơn giản vậy thôi nhưng nhìn tự nhiên và da không bị bí dẫn tới bị clog pores.
    * Sunblock (kem chống nắng) rất rất rất cần thiền cho làn da của phụ nữ. 20 tuổi trở lên rồi thì nên bắt đầu dùng kem chống nắng hàng ngày để bảo vệ da và chống lão hóa. Bạn có thể lười và không sử dụng bất kì loại mỹ phẩm nào. Nhưng khi bước ra khỏi nhà, dù mùa đông hay mùa hè, pleaseeee bôi lên da mặt mình một lớp nhẹ kem chống nắng có SPF ít nhất là 30.
    * Nếu da bạn không đều màu và bắt buộc cần dùng foundation thì bạn nên kết hợp sunblock + foundation bằng cách sử dụng SSD Sun protection Stick SPF 35+++ (bạn có thể mua tại macys). Loại này CBS xài rất lâu và giới thiệu cho rất nhiều người rồi, chưa ai chê cả. Loại này control oil khá tốt, bôi lên không hề có cảm giác nhờ, nặng mặt hay có mùi kem chống nắng gì cả.
  8. nsx

nsx Thành viên mới

Cho mình hỏi base của CK này tên là gì, mình có search qua nhưng ko thấy có base gì cả, với cả nó có control oil tốt ko? Thanks
  9. hoanglan_pham

hoanglan_pham Thành viên mới

Mọi người ở đây đã ai dùng base của Guerlain cái loại Perfect White C high protect SPF 50++ rồi thì comment cho mình với được ko? da mình thuộc loại hỗn hợp nhé! Cám ơn cả nhà trước
    Được hoanglan_pham sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 03/08/2007