1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cần viết thư bằng Tiếng pháp gửi cho Giáo sư.

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi quehuongminh, 29/06/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quehuongminh

quehuongminh Thành viên mới

Anh chị và các bạn ơi, mình chưa rành tiếng pháp. Nhưng do mình muốn được học tâp nâng cao trình độ chuyên môn bên nước Pháp. Cơ quan mình yêu cầu phải viết được lá thư gửi cho Giáo sư bên đó trước.... Mình thật sự bối rối, anh chị, các bạn ai biết tiếng pháp giúp mình viết thư gửi Giáo sư bằng Tiếng Pháp với nội dung như sau.

Em xin chân thành cảm ơn nhiều....

Kính gửi Giáo Sư:

Tôi tên là:

Tôi là Điều dưỡng viên tại Khoa Phẫu thuật (Phòng mổ) Bệnh viện Hồng Đức Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam. Tôi cũng là thành viên của ekip mổ Tim và cũng đã được đi học tại Viện Tim Thành phố Hồ Chí Minh, Việt nam.

Như Giáo sư đã biết: Bệnh viện Hồng Đức là Bệnh viện chuyên khoa Thận niệu – Tổng quát lớn ở Việt Nam.

Trong năm tới Bệnh viện sẽ triển khai thêm về Phẫu thuật Tim hở và phát triển mạnh hơn nữa về Phẩu thuật Mạch máu.

Tại Việt nam số người lớn bị tăng huyết áp và trẻ em mắc bệnh tim bẩm sinh quá cao và trở thành gánh nặng cho đất nước của chúng tôi.

Trước tình hình này Tôi thực sự mong muốn được nâng cao trình độ chuyên môn, được tiếp cận với các Kỹ thuật chuyên sâu về Phẩu thuật Tim hở, Phẩu thuật Mạch máu để góp phần nâng cao hiệu quả điều trị , chăm sóc và hỗ trợ cho Bác Sĩ thực hiện các ca mổ cho các bệnh nhân được tốt hơn.

Tôi mạnh dạn viết thư này xin gửi đến Giáo sư với sự mong muốn Giáo sư tạo điều kiện cho tôi được tham gia học tập tại bệnh viện ( A ) trong thời gian ( B ) tháng. Thời gian mà Tôi có thể bắt đầu là tháng 11 năm 2016.

Tôi sẽ rất biết ơn nếu Giáo sư chấp nhận tôi là học sinh của Giáo sư trong tương lai.

Cảm ơn Giáo sư rất nhiều vì đã dành thời gian đọc thư của Tôi và tôi mong muốn được nghe câu trả lời từ Giáo Sư sớm.

Trân trọng,
    Lần cập nhật cuối: 29/06/2016