1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em chả hiểu máy tính bị làm sao :(( dữ liệu trong máy biến mất và tiếng mic cắm vào máy để chat voic

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi wendy, 21/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Em chả hiểu máy tính bị làm sao :(( dữ liệu trong máy biến mất và tiếng mic cắm vào máy để chat voice bé xíu dù cho max volume huhu

Em hơi bị gà về máy tính, thường toàn nhờ bạn đến cài soft, đặt setting này nọ và em chỉ biết dùng thôi nhưng giờ gặp vấn đề mà ko có ai nhờ
    Tình hình là có hôm em vào Add/Remove program (chả nhớ đúng ko) để xóa đi mấy cái phần mềm ko dùng. Em ko nhớ chính xác xóa đi những thứ gì vì có một vài phần mềm em chả hiểu nó để làm gì (bạn em cài cho sẵn) hic.
    Ko hiểu có phải do thế ko mà máy em bị điên
    1. Mất xừ nó một folder ảnh em mới lấy từ máy ảnh ra PC (rõ ràng trước đó nhìn thấy lù lù trong máy, xem đi xem lại chán chê rồi) mà giờ lục nát cả máy tính ko thấy, recycle bin ko thấy, search cũng ko ra.
    Có ai biết tại sao và có cách nào restore lại ko?
    2. Trước giờ em vẫn dùng mic rất thường xuyên để chat voice và hát ka da ô kê trên Sàn Nhạc , tiếng mic rất to, rõ nhưng từ hôm đó thì các âm thanh khác đều to bình thường, chỉ có tiếng mic của em là bé tí, gần như ko nghe thấy gì, ai chat với em cũng kêu phải gào lên dù cho volume của mic đã max rồi . Hát karaoke cũng thế, trước nay thu bao nhiêu bài ko sao, giờ thì nhạc nền vẫn to đùng mà tiếng mình hát thì gần như ko nghe thấy.
    Phát rồ cả người
    3. Máy tính của em giờ nhiều khi dùng một lúc lâu, nhiều cửa sổ nó chậm kinh người, muốn bật hay tắt một cái tab đi phải chờ dài cổ, sốt ruột ấn tắt liên tục thì chỉ có nước máy nó treo luôn. Ko phải bị virus (e nghĩ thế vì em scan virus rồi). Thế là nó bị làm răng ạ

Low tech kinh khủng Mong các bác giúp em, sẽ hậu tạ ********* ạ
  2. longtm

longtm Thành viên mới

Bạn dùng phần mềm diệt virus j.
  3. duongthailam

duongthailam Thành viên rất tích cực

Cái này phải ngồi máy thực tế cơ. Chứ nói suông thế này thì em cũng chẳng làm theo được đâu?
  4. Herorpg

Herorpg Thành viên mới

Câu 1 :
    Phải biết chính xác thư mục đó nằm ở đâu trong mycomputer mới trả lời đc .
    Nếu lỡ xoá rồi thì có thể dùng phần mềm recover lại dc nhưng phải xem có bị cop đè lên chưa đã .
    Câu 2 :
    Thử cắm lại mic xem và vào trong phần qua?n lý driver sound chi?nh lại xem , rô?i mượn thử ai cái mic khác xem có bị thế ko
    Câu 3 :
    Mở nhiê?u cư?a sô? 1 lúc thì chậm la? đúng rô?i, vi? như thế sef ngốn ram va? cpu usage nhiê?u, bạn mơ? 1 lúc 10 tab firefox + them office với media nưfa thi? ko chậm mới lạ, cái na?y thi? chi? có đợi thôi, ca?ng sốt ruột tắt đi chi? tô? ho?ng máy, muốn nhanh hơn thi? nâng cấp ram va? cpu len
  5. abeutp

abeutp Thành viên mới

1. Vào My computer --> tool --> Folder Option --> View --> Click đánh dấu vào dòng "Show hidden file and folder" và bỏ đánh dấu ở 2 dòng ngay phía dưới
    "Hide extensions for known file types"
    "Hide protected operating system files"
    Nhấn OK sau đó tìm lại folder chứa mấy cái ảnh
    2. Vào Control Panel --> Sounds and Audio device: chỉnh lại âm lượng trong đấy
    Khó hiểu lắm đúng ko , thôi cho địa chỉ tớ đến làm ko công cho
  6. wendy

Norton Antivirus anh ạ
  7. abeutp

abeutp Thành viên mới

Dùng Norton Antivirus bảo sao máy chậm
    Vẫn mở được nhiều tab chứng tỏ là máy khoẻ lắm đấy
  8. wendy

1. Máy tớ để sẵn như bạn nói rồi
    2. Tớ dốt nhưng may vẫn còn biết ngo ngoe mấy cái đấy rồi :D đã thử chỉnh các kiểu, cắm lại mic, thay mic mới mà nó vẫn ko được nên mới lên đây hỏi.
    Heo mi
    Anyway, đã vote * cho tất cả các bài trả lời ạ.
  9. wendy

Toàn cóp ảnh vứt ra một New folder ở desktop trước, làm đủ trò xong mới cất đi nhưng chưa cất đi nó đã biến mất lục tung ổ C ko thấy.
    VẪN CẦN GIÚP ĐỠ hic hic hic
  10. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Khoá topic với lý do: F15 có 'f làm chi ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa