1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em chưa bít tí gì makeup, các chị tư vấn cho em mua fấn nền, fấn fủ và fấn má với nhé!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi redpig123, 01/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redpig123

redpig123 Thành viên mới

Em chưa bít tí gì makeup, các chị tư vấn cho em mua fấn nền, fấn fủ và fấn má với nhé!

Em sắp đi làm nên fải trang điểm một chút ạ, nhưng em chưa biết tẹo nào về make up. Em thấy rất lúng túng khi mua nên muốn nhờ các chị chỉ giúp em với, hik, nếu ko em chẳng bít làm sao.

Da em trắng hồng nhưng lại dầu kinh khủng nên em ko biết dùng kem nền của hãng nào, màu gì ạ

phấn phủ cũng thế ạ, blush nữa

Gia tam tam 200k thui a

Giiúp em với, em sẽ vote sao hậu tạ ạ
  2. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Tớ khuyên thật nhé, nếu trước giờ bạn chưa trang điểm bao giờ và da bạn trắng hồng như bạn nói thì chẳng cần phải makeup hằng ngày đâu, hại da lắm. Bạn chỉ cần khắc phục dầu bằng cách sử dụng các sản phẩm dưỡng cho da dầu thôi, có thể tham khảo mí topic mỹ phẩm dành cho da dầu của mấy bạn trên này.
    Xấu xí da ra dầu nhiều và xỉn màu như tớ đây mới phải makeup hằng ngày, ko có makeup thì đúng như là lọ lem ý mắt cú vọ thâm da chỗ trắng chỗ đen
    À nếu bạn muốn sắm 1 bộ để dành cho lúc đi chơi hay những dịp đặc biệt với tầm 200k thì có thể dùng của loreal dòng cho da dầu hoặc mineral make loại sample size
  3. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn có thể tham khảo các bài hướng dẫn và video clip hướng dẫn làm đẹp tại: www.nguoidep.org
  4. wendy

wendy Thành viên rất tích cực

Ấy nên đọc một loạt các topic trong box Làm đẹp này , có rất rất nhiều lời khuyên bổ ích.
    Nếu với tầm giá ấy nói thì tớ cũng nghĩ chọn L''Oreal là hợp lý
  5. chuotbeou

chuotbeou Thành viên mới

200k mà mua L''oreal tớ sợ ko đủ đâu. Riêng cái phấn má hồng tớ thấy đã 205k rùi
  6. Asha_dethuong

Asha_dethuong Thành viên quen thuộc

- chị ơi,
    về phấn:
    chị mua 1 bộ mineral makeup mà dùng. Giá khá là rẻ. Như bộ của sobare gồm 4 hộp (phấn phủ, phấn che khuyểt điểm + 2 hộp phấn phủ chỉnh tông màu da) là có 250k thì phải. Dùng mineral makeup ko sợ hại da quá mà lại có vẻ đẹp tự nhiên.
    về mắt
    - chị chưa biết gì về trang điểm thì có thể chỉ nên dùng bút chì kẻ viền mắt và mascara thôi chị ạ. Chỉ riêng 2 thứ đó đã làm tôn thêm nét đẹp của mắt.
    về son:
    - son dưỡng môi màu là tốt nhất. Lipice :P Em đang dùng cái Lipice Apo 8x, màu lên rất tôn da trắng mà lại là dưỡng môi. Quan trọng là giá rẻ. hình như mấy chục 1 thỏi thôi. Em dùng mãi mà vẫn chưa hết đây này.
    Chúc chị có thể tìm đưọc những đồ makeup ưng ý.
  7. miumiu89

miumiu89 Thành viên quen thuộc

bạn ơi EM mua ở đâu vậy bạn, 250k thui ah? bạn chỉ cho tớ với đc k?
  8. miumiu89

miumiu89 Thành viên quen thuộc

chị mua 1 bộ mineral makeup mà dùng. => mua ở đâu hả bạn?
  9. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

250k là với loại sample size
  10. enakei

enakei Thành viên mới

ấy cứ vào các topic make up của chị em mà tham khảo dần dần, chứ hỏi thế này cũng chẳng biết trả lời ntn .