1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em có cơ hội nhận học bổng ở Ý không ạ?

Chủ đề trong 'Italy' bởi fatcat1101, 11/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fatcat1101

fatcat1101 Thành viên mới

Em co co hoi nhan hoc bong khong a T_____T

Em chào anh chị , em đang có ý định apply uni Trento ở Ý . Bản thân em biết hồ sơ của mình khá kém cỏi so với các anh chị ở đây nhưng vì ước mơ 1 lần đăt chân lên châu Âu nên em thử liều 1 phen Các anh chị đánh giá profile của em co the xin duoc hoc bong khong a ?

Major : Advanced Chemistry
    GPA : 7.61 :-)-w
    Rank : Top 5% của lớp
    Research Experience : 4 projects ạ , tất cả đều được điểm A trở lên, thesis = 98% ạ ( có record trong bảng điểm) và 4 bài đều có rank trong top 5% của lớp
    IELTS : 6.0 ( EM sẽ cố lên 6.5 ạ )
    LOR : 1 của thầy hướng dẫn , 1 của thầy phản biện ( Phó GS và GS) , em đang xin thêm 1 thầy ở bên Nhật và bên Mỹ ( chắc em cũng xin đc thôi )
    Pubs : Em đang cố , mà chắc khó hoặc ko kịp
    Awards : Olympic Hóa của trường cấp 3, cán bộ tích cực cấp 3, học bổng của trường ĐH, bằng nghiệp vụ sư phạm
    Hoạt động xã hội : Tham gia tổ chức SJ VN làm gia sư TA cơ mà ko có chứng nhận ạ

Em cảm ơn anh chị
  2. lemonjuice

lemonjuice Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Mình nghĩ là bạn có rất nhiều cơ hội đấy, chỉ sợ bạn bay cao bay xa lại chê đất Trento thôi chứ Trento sẽ mở rộng cánh cửa chào đón bạn. >:D<