1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em có nên hy vọng vào mối quan hệ này ko ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi suribebong, 01/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Lúc trước em mất bình tĩnh chẳng qua vì em bị đá chứ nay em chủ động đá nó thì em thấy bình tĩnh và hài lòng ngay ấy mà. Yêu nhau kh thật lòng thì bị đá cay cú lắm, phải là mình đá nó mới sướng, mới "đã".
  2. hero6868

hero6868 Thành viên quen thuộc

Ngay từ trang 1 đã rõ ý của chàng trai : Chủ topic hãy cắt đứt hoàn toàn vs trai trong thời gian này và quên đi sớm lúc nào bạn đỡ khổ lúc ấy. Chúc bạn sớm bình tâm !
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đọc suy nghĩ, chuyện kể và những kiểu bùm chat của em, thấy thật sự ngán ngẩm. Nhưng em có một điểm rất tốt, đó là thật thà. Nghĩ gì nói nấy, càng nói người ta càng chẳng muốn nghe. Kiểu này phụ nữ xuống điểm kinh khủng.
  4. software16

software16 Thành viên mới

sao bác lại bẩu các chị e phụ nữ thế,oan cho họ,chị Suri là ngoại lệ mà ;))
    trước nay chưa từng gặp qua ai như chị Suri,đấy cũng là cái may mắn của đời e ;))
  5. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

Hôm qua e đã có cuộc nói chuyện thẳng thắn với zai qua chát. Đã tìm hiểu được nguyên nhân:

Zai nói:

"A ko yêu ai mà k hề tin tưởng về tương lai người đó, ko có lòng tin vào tình yêu, có sự cố gắng và suy nghĩ cho gia đình, ích kỷ và toan tính. Hãy nghĩ a thật xấu xa rồi e sẽ quên anh. Đây là tin cuối anh nói với e, đừng cố gắng thêm nữa"

Đấy là nhắn trên điện thoại từ mấy hôm trước.

Thực ra nguyên nhân là hồi đầu khi zai mới yêu e thì em còn đắn đo, nói là e thấy zai chưa thể hiện là người có ý chí.

Còn vì em đang chưa vướng bận gia đình chồng con nên thỉnh thoảng cuối tuần cũng hay đi chơi cùng bạn bè. E xác định sau này có gđ rồi sẽ khác. Nhưng zai lại vin vào cớ e hay đi chơi mà cho rằng e ko có sự chuyên tâm và cố gắng, suy nghĩ cho gia đình. Điều này e ko cách nào làm zai hiểu được.

Còn chuyện nữa là chuyện như e đã kể là sau khi zai tuyên bố chấm hết ko còn j nữa, e đã trả lại zai 1 số tiền (tượng trưng thôi) coi như e trả lại quà tặng đó. Vì e cho rằng zai ko còn tình cảm thì món quà đó từ vô giá đã trở thành vô giá trị rồi. Nhưng hôm qua zai có nói rằng em như thế là bủn xỉn, dựa vào đâu để e có thể quy ra những giá trị yêu thương anh ấy dành cho e ra tiền? A ấy là người phóng khoáng, người bủn xỉn ko thể làm bạn anh chứ chưa nói NY. A ko thể chấp nhận người như thế là vợ, là mẹ con anh.

Sau khi nói chuyện khá lâu, zai bảo muốn đi ngủ, muộn rồi e ko hỏi j nữa thì zai đi ngủ. Trả lời e cho e khỏi băn khoăn thắc mắc sau này ko phải hỏi lại nhiều.

E hỏi lại zai rằng:

1. A cho rằng bản chất của em là bủn xỉn và ko thay đổi được?
    2. Thật sự tình cảm của a hiện giờ thế nào, a còn yêu e nữa hay ko? A thật sự đã vô cảm với e rồi sao?

Zai trả lời thế này:

1. Đúng, bản chất của e là thế sẽ ko bao giờ thay đổi đc.
    2. Tình cảm của anh nói thương e thì có nhưng yêu thi ko. Giờ yêu e là quá xa vời rồi.

Vô cảm: Nói a vô cảm với e thì ko đúng vì mới hôm nọ cách đây chưa 1 tuần a có qua ngõ nhà e, rất muốn gọi cho e để được cầm tay e điều đó chứng tỏ ko phải là vô cảm..

Nói chung sau đó zai nói e đừng cố gắng vô ích nữa. E nói vẫn yêu zai nhiều lắm và có thể đợi zai 1 năm, 5 năm... hay suốt cuộc đời... để đợi zai nhìn nhận lại nhận định cho e 1 cơ hội vì ai cũng có lúc xử sự sai lầm..vv.. Zai nói có những sai lầm phải trả giá, có khi là cả mạng người có khi là mất tình yêu... Zai bảo vậy có khi cuối năm a cưới vợ cho e khỏi phải chờ đợi 5 năm làm j. Lúc trước khi e nói vẫn còn yêu zai nhiều thì zai bảo ko tin, là mất niềm tin nơi em rồi và rồi chứng minh như nào....nên e cũng ko biết zai nói thế là ý j nữa, có ngầm cho e 1 cơ hội để e tiếp tục chứng minh ty với zai ko?

(Zai bảo ko tin là vì lần trước lúc zai nói k thích chuyện e hay đi chơi. E có nói sẽ ko đi nữa nhưng sau đó đi thêm 1, 2 lần vì hôm trước zai bảo cho e đi chơi nốt năm nay. Zai bảo trong lúc chuyện tình yêu của e đang lục đục mà e còn đi chơi đc thì a cũng chịu e. E bảo là ở nhà suy nghĩ nhiều buồn ko chịu đc nên đi cho quên khỏi phải nghĩ nhiều lại buồn. Zai lại bảo thế sau này e chán chồng con chuyện j rồi cũng lại bỏ đi như thế à, e chỉ biết nghĩ cho em, e ích kỷ...v.v..)

Nói chung là e thấy thái độ zai lúc tưởng chừng như mềm lòng được 1 lúc rồi lại cứng ngay và lạnh ngay lại được. Rất khó ạ. Có lúc còn nhắn cho e là: "A hiểu e yêu a là thật lòng vậy là được rồi. Đừng tự hành hạ mình thế". Theo các bác thì liệu e có nên tiếp tục để cho zai thấy e thực sự yêu zai thật lòng và liệu ấn tượng xấu của zai về e như thế liệu có lay chuyển được ko?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Zai có nói thêm là làm bạn em oke nhưng làm NY thì quá xa rồi. Rồi nếu k có chuyện gì thì đừng nhắn tin nhiều cho a, a ko trả lời đc lại buồn. A cũng bận nhiều, giờ chỉ biết có đi làm, ăn và ngủ thôi. E có hỏi liệu có phải a đã có ai khác ko thì zai khẳng định lại chắc chắn rằng là ko hề, có ai anh nói ngay. Rồi thì có gì thì mail.

Sáng nay e vừa mail cho zai như này:

Gửi anh

Đêm qua lúc anh ngủ rồi em vẫn còn ngồi lại 1 mình đọc lại rất kỹ từng lời anh nói. Đọc nhiều lần càng đọc càng đau đớn.

Em đi ngủ mà ko tài nào ngủ đc. Cả đêm e chợp mắt được vài lúc. Mê man toàn chuyện 2 đứa. Lúc tỉnh thì điều nhớ đến đầu tiên cũng là chuyện âý. Trằn trọc thao thức suốt đêm.

Sáng e dạy sớm vì ko ngủ đc. E nghĩ nhiều. Hôm qua nói chuyện vẫn còn có vài điều e chưa nói, nên e quyết định viết mail cho a.

Anh à, chuyện e dằn vặt nhất vẫn là chuyện a cho rằng bản chất của em là bủn xỉn và ko thay đổi được. E muốn nói rõ hơn vè chuyện này.

Từ việc a đã tặng quà cho e. E nâng niu trân trọng nó, đón nhận tình yêu của a. Nhưng sau đó a thay đổi thái độ, rồi tuyên bố ko còn gì nữa cả. Chính vì câu nói đó của a, e nghĩ mình ko còn lý do gì để giữ lại những món quà đó nữa. Bởi vì món quà là đại diện cho tình yêu thương anh dành cho e. Nó là vô giá. Nhưng nay khi anh đã nói "vậy ko còn j nữa đâu" thì liệu những món quà đó có còn ý nghĩa là tình yêu thương của a dành cho e nữa hay ko? Chính vì vậy mà e quyết định đem gửi lại nó cho anh. Anh hỏi em dựa vào cái gì em quy ra được tiền bằng những giá trị tình yêu thương anh chăm lo cho em. E trả lời a là e ko quy ra tiền những món đồ ấy. Những món quà tặng, khi còn giữ được đúng ý nghĩa thì nó là vô giá ko thể quy ra đc gì cả. Nhưng khi nó hết ý nghĩa thì nó là vô giá trị. Và anh đã tuyên bố ko còn j nữa, chính là anh đã làm cho nó vô giá trị rồi.

E gửi lại anh lúc nó đã bị anh làm cho vô giá trị. Và e ko quy nó ra gì hết. Chỉ là e gửi lại anh tượng trưng thôi. Ko phải e quy nó ra 1 giá trị cụ thể nào cả.

Mấu chốt vấn đề ko phải là do từ lúc e đem trả anh. Mà là anh đã thay đổi từ trước đó, mới dẫn đến việc em đem nó gửi lại cho anh. Ko phải như anh nói rằng do e bủn xỉn nên anh mới từ chối em.

1 điều e muốn nói nữa là từ trước tới nay chưa ai nói e bủn xỉn cả. Đó ko phải là bản chất của em. E mong anh nhìn nhận lại chuyện này, đừng đánh giá con người quá khắt khe.

E có điều gì cư xử chưa đúng, nếu như anh là người yêu thương e thật sự, anh đã chỉ bảo và uốn nắn cho e rồi. Các cụ xưa có câu dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về. Đấy là khi người ta lấy nhau thành vợ thành chồng rồi mà vẫn còn phải dạy cơ mà, huống chi là chưa lấy. Ai cũng có những lúc cư xử ko khéo để dẫn đến hiểu lầm này nọ. Kể cả sau này khi anh có lấy ai chăng nữa, e nghĩ trong cuộc sống cần có lòng bao dung hơn. Vợ chồng chắc chắn ko tránh khỏi những lúc xô bát xô đũa, ko vừa lòng nhau. Nếu cứ chấp mãi thì khó sống lắm.

1 điều nữa e muốn nói, nói ngàn lần vẫn thấy chưa đủ rằng e rất yêu anh. Thật đáng tiếc nếu chỉ vì 1 phút cư xử ko khéo dẫn đến a hiểu lầm và đánh mất tình yêu thật tiếc. E vẫn hi vọng 1 ngày nào đó a thay đổi đánh giá nhận định xấu về e như a đã nói.

Yêu anh nhiều.

E biết là rất khó ạ. Thế nên e mới nhờ các bác tư vấn hộ e xem liệu ca này có thể có 1 chút hi vọng cứu được ko ạ?
  6. chua_lap_nick

Em gái ngủ với giai chưa mà bám nó quá vậy? Lúc trước em bảo em thấy tư cách nó không ra gì, mặc quần rách, chân mang dép lào ra nói chuyện với em như thằng nghiện, sao bây giờ em lại van xin thằng nghiện cho em cơ hội...Em làm anh hoang mang quá.

Nó thấy nó đối xử với em như với chổi cùn mà em vẫn quỵ lụy nên nó nói thế để được thấy em cuống quýt đấy. Em gái chắc chưa từng gặp đàn ông tử tế nên cứ bám hơi thằng giai cũ dù nó đã rũ đã giẫy em nhiều lần nhỉ?

Cố lên em, em sang nhà nó khóc thêm vài lần là sau này dù nó có lấy vợ nó cũng sẽ thí cho em chút tình thừa đấy! Anh ủng hộ em! Đời này phải có gái như em thì đàn ông mới sướng được! Cố lên em!!!
    bepcapri232 thích bài này.
  7. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

E muốn xin ý kiến các bác trai về lý do mà zai đưa ra. Như chuyện trả tiền này nọ kể trên, chuyện đi chơi với chuyện chuyên tâm gia đình. Ý em muốn các bác đánh giá những hành động của e mà là nguyên nhân khiến zai rời xa em như đã nói và cách xử sự của zai với những hành động đó ạ.

Liệu việc trả lại tiền quà tặng như thế có đáng quy là bản chất e là người bủn xỉn và bản chất đó là ko thể thay đổi đươc hay ko?
  8. chua_lap_nick

Anh là anh thích em suri rồi đấy nhé [r32)]
  9. songhahs

songhahs Thành viên mới

" Não đàn bà làm bằng gì mà chỉ nghĩ chuyện tình yêu
    Chụm đầu nghiêm trọng như âm mưu chỉ để bàn về một người đàn ông bé nhỏ"

Phục cái đứa nào viết 2 câu thơ này quá.^:)^
  10. pxtacc

pxtacc Thành viên mới

Em suri này dai dẳng ghê nhỉ. Tớ cứ tưởng mọi chuyện xong xuôi lâu rồi cơ.
    Cứ thế này mà lấy được nhau thì rồi ace ttvnol còn được hỏi về nhiều thứ khác abc...xyz.
    Ở đời cẩn thận là tốt nhưng quyết đoán, dám làm dám chịu còn tốt hơn nhiều.
    Thời gian là vàng ngọc, chớ có hoài phí nó trừ khi cho những thứ đúng là vàng ngọc thật.