1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em có nên hy vọng vào mối quan hệ này ko ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi suribebong, 01/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

Lúc e ko trả lời 2 tin nhắn hỏi thăm của zai nhà em thì anh ấy cự là em ko thật sự thiết tha chuyện 2 đứa. E bảo e đã dẫn anh về nhà e rồi còn gì. Ko phải ai em cũng đưa về nhà e đâu. Nghe xong giai bảo cái này thì anh ghi nhận, nhưng cái cách em ko trả lời tin nhắn của anh chứng tỏ em cũng ko thật sự thiết tha gì.
    Chuyện đối nhân xử thế của giai thì e cũng ko thực sự hài lòng lắm. Có vẻ tính cách hơi tự do, thích làm gì thì làm ko cần biết phép tắc phải thế nào nữa.
    Có 1 chuyện hôm e đưa giai về nhà em. Hôm đấy đúng hôm đá bóng tranh giải 3 Worlcup. Giai thì vẫn thức xem mọi trận nhưng bố mẹ em ở nhà hay đi ngủ sớm. Biết giai có ý định thức xem bố em sợ ầm ĩ mẹ em k ngủ được nên có ý ko muốn. Mà em thì hơi ngại chuyện giai ko thấy thoải mái mà còn thấy bị gò bó mất tự do nên em bảo bố mẹ e là chỉ xem ở tầng dưới bố mẹ ở tầng trên chắc ko ảnh hưởng gì. Mà bố em bảo mày coi nó hơn hay mày coi ****** hơn khiến em rất khó xử. Cuối cùng mẹ em bảo giai cứ ngủ đi rồi đến giờ thì dậy xem. Xong lúc đến giờ giai dậy xem lúc nào cả nhà ko ai biết.
    Được suribebong sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 01/08/2010
  2. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Đề nghị bạn đừng đái són ! dây nữa , có bao nhiêu chuyện thì post hết để anh chị em trong Cốc còn tư vấn.
    Chốt lại cho câu hỏi của bạn: Bạn đừng hy vọng và cũng đừng nên hy vọng vào mối quan hệ này.
  3. langtumedoc

langtumedoc Guest

Mình cũng nghĩ zai này hết tình cảm với bạn rồi
    Chờ khỏang 1 tháng nữa mà ko thý biến chuyển gì mới thì chia tay sớm cho rồi
  4. suribebong

Trước đã có lần giai đề nghị em cho 2 tháng ko gặp nhau nhưng vẫn nói chuyện bình thường (Qua mạng thôi ạ) để:
    - Kiểm nghiệm lại xem em có yêu zai thực sự hay ko do zai còn nghi ngờ tình cảm của em vì có đôi lần em chưa chắc chắn lắm tình cảm của mình định chia tay. Nhưng đến lúc em xác định chấp nhận tất cả theo giai thì giai ko còn tin em tuyệt đối nữa, vẫn sợ em chưa chắc chắn.
    - 2 tháng để giai lo đi tìm việc mới ổn định công việc. Vì giai mới nghỉ việc cũ mà chưa xin được ở đâu đang ở nhà "ăn bám mẹ"
    Chưa hết 2 tháng, 1 hôm giai nhớ em quá. Thấy em có cuộc đi chơi với lũ bạn, giai xin đi theo. Thế là 2 đứa lại đi chơi cùng nhau, vẫn vui vẻ bình thường. Về sau lại lục đục như này. Giai mới bảo là chưa hết hai tháng mà có vẻ ko ổn lắm
    Lần đi chơi vừa rồi của giai. Lúc về em cũng cự nự giai chuyện giai có đèo sau xe giai 1 em gái nữa. Tất nhiên là đi cùng 1 nhóm bạn. Em nghĩ là giữa họ là mối quan hệ bạn bè thôi nhưng vẫn nói giai rằng e ko thích kiểu hôm nay em ngồi sau xe anh rồi hôm khác lại thấy đứa con gái khác ngồi sau xe anh. Giai có nói là thật ra anh định về xin lỗi em vụ cho con gái đi cùng xe vì thật sự ko thể khác được. Lúc chát với giai e có tỏ ra giận dỗi hỏi là anh yêu em A đấy phải ko (A là cô bé đi cùng xe với zai đi chơi 1 tuần với nhóm bạn vừa xong). Anh ấy trả lời là từ khi yêu em anh ko yêu ai cả, đó là sự thật.
    Riêng cá nhân em thì nhận định chuyện của em là thế này:
    - Có thể sau 1 thời gian yêu nhau, mức độ hào hứng của zai cũng bị giảm đi phần nào.
    - Giai đang phải chịu áp lực nhiều chuyện: Công việc, gia đình
    - Giai mệt mỏi vì mối quan hệ của 2 đứa em hay giận dỗi lằng nhằng.
    - Tương lai ko thật sự hứa hẹn nhiều điều tốt đẹp do hiện tại giai cũng đang bế tắc về kinh tế. Ko muốn nghĩ đến một cái gì cao siêu hay to tát kiểu lập gia đình vợ con này nọ càng mệt mỏi hơn (Bản thân còn chưa lo nổi cho mình). Thế nên zai mặc dù cũng có ước muốn hoài bão về 1 hạnh phúc nhưng bất lực và cố xua đuổi những cái gì làm cho giai phải nhớ hoặc nghĩ đến tình cảnh hiện tại của mình.
    - Ko loại trừ khả năng giai có 1 ai khác. Cái này em nghĩ phần trăm nhỏ thôi.
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Trường hợp của em chủ top giống y chang....tiền đạo Lazaro của Quân Khu 4 mùa giải năm kia.
    Chuyện kể rằng, Lazaro vì muốn đào tẩu sang đội Xi măng Hải Phòng nhưng vẫn còn vướng hợp đồng với QK4, nên đã giở bài giẫy hàng rất cù nhầy để được đuổi đi.
    Thằng này cứ vào sân là chạy lờ đờ như ốm đói, có bóng cách cầu môn 3 mét thì sút mịa nó lên khán đài, huấn luyện viên hỏi sao mày đá thế thì lầm bầm bảo " phong độ của tao dạo này ko tốt, bọn mày thích làm gì với tao thì làm".
    Chịu không nổi, Ban huấn luyện phải thả cho nó đi.
    Giờ về với Hải Phòng lại sút ầm ầm, ghi bàn như đúng rồi mới đau em!
  6. suribebong

Ý bác songha là zai nhà em tìm cớ để giẫy hàng?
    Em cũng nghi ngờ lắm. Tại sao mà giai vẫn đi vui vẻ cùng bạn bè được mà với em thì lạnh lùng như thế.
    E nghi ngờ zai đổi lòng rồi các bác ạ. Có khi là đã say nắng em nào đó rồi. Mà em hơi nghi là có tình ý j với em gái đi cùng hôm đi chơi kia
    Các bác là người ngoài sáng suốt cho em lời khuyên đi. Em đang buồn chết mất
  7. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Cho zai vào dĩ vãng đi em ơi. Phụ người trước khi người pụ mình. Để củng cố tinh thần em có thể nói chia tay trước. Em vừa có thế chủ động , còn zai thì nhẹ cả lòng.
    Không có hy vọng gì hết đâu em ạ. Zai muốn giẫy ra rồi
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

1/ Bạn nào ở trang 1 nói đúng đấy: Trong 1 mqh một người sa sút tinh thần (dù là vì mqh hay lý do khác) thì người kia phải giữ vững tinh thần, chứ không phải là hờn dỗi trách móc vì người kia không chăm sóc, quan tâm mình, tình cảm không mặn nồng. Làm người ai chẳng có lúc nắng lúc mưa, hết mưa thì sẽ lại nắng.
    2/ Nghe bạn mô tả thì, theo kinh nghiệm bản thân, tôi nghĩ rằng bạn có cố cũng không có kết quả tốt. Vì nếu 1 ng chỉ stress không có lý do cụ thể thì họ ít nhiều sẽ CHO BẠN CƠ HỘI xốc lại mqh (khi mà chính họ cũng không có khả năng xốc lại mqh), nhưng anh bạn này thì gạt đi cái cơ hội ấy của (hai) bạn.
    3/ Để xây dựng 1 mqh thì cần đến cả 2 người, nhưng khi 1 ng đã quyết định từ bỏ, chia tay, gạt đi tất cả, thì người kia có cố công mấy cũng không thay đổi được.
    Chia buồn với bạn trước nhé.
  9. suribebong

Đang gay cấn. Các bác tư vấn nghiêm túc hộ em nhé. Tình hình là như này ạ:
    Em: Đừng lạnh lùng với e nữa a nhé. Cho e làm bạn a thôi cũng được. Thấy anh online mà chẳng bao h nói chuyện với e buồn ghê.
    ...........(Im lặng)......
    Em: Hic, muốn bẻ cái sim này đi quá để e ko còn có thể nt cho a đc nữa. Biết là a ko thích mà tại sao e vẫn cứ nhắn cho a. E ko biết sao mình lại vậy nữa. Tha lỗi cho e nhé nếu a thấy phiền. Khi nào ko thấy e nhắn nữa có lẽ là e ném cái sim này đi rồi. E chỉ biết là e đang rất nhớ a thôi.
    Zai: :), con nhieu viec khac lam ma, e hoc TQ that gioi di se rat co ich, cam on e da danh ty cho a, e lam vay a thay co loi lam
    Em: Học mà làm j khi ko có ty. Với e sống mà ko có ty như là đã chết. Mà ty e gửi hết nơi a rồi. E ko thiết sống nữa nếu thiếu a. Mà e k hiểu đã làm j để đến nỗi như thế này.
    Em: E buồn chuyện 2 đứa nên cũng chia sẻ phần nào với đứa bạn thân. Nó nói với em là chắc a đã có người con gái khác và đã chán e rồi nên muốn giẫy ra. Nó nói thế thì e biết vậy thôi, cũng buồn anh à.
    Zai: Hic... E có thể đi chơi cùng bạn bè khuây khoả đc mà, còn tiếp tục nữa a sợ lại thất vọng như trước nên ko dám nữa, e còn nhiều cơ hội khác mà
    Em: Nhớ lúc a hái hoa bưởi rồi hôm a hái ngọc lan tặng e k? Cứ nhớ đến là e lại khóc. E đã xlỗi a về tất cả. E biết a thất vọng về e lắm. Hãy cho e thêm 1 cơ hội nữa a nhé. Cho người cơ hội cũng là cho mình cơ hội mà a. Có thể trong cách cư xử ko khéo dẫn đến hiểu lầm thì mình cùng sửa cho nhau cùng hoàn thiện Ở đời có ai là hoàn hảo đâu. Qtrọng là có thật sự y nhau hay k thôi. Vợ chồng còn có lúc ko bằng lòng mà. A cứ cầu toàn quá thì khó lắm.
    Zai: Đừng cái j cũng nhận sai nhận lỗi về mình như thế, bản thân a cũng chưa tốt mà. A giờ tay trắng ko có gì ngoài đôi tay cả, cũng vì điều này a ko muốn e khổ nên đau buồn 1 chút còn hơn là phải khổ sở vất vả. E cứ nghĩ như lần đầu e chia tay a í, như thế e sẽ ko buồn nữa.
    Em: E chấp nhận tất cả mà. M còn sức khoẻ là ko bao h sợ đói cả. Thời xưa ng ta cũng có j đâu mà vẫn y nhau như thế. E hiểu tất cả những j a nghĩ . Ai cũng có lúc này lúc nọ. E tin vào tương lai 2 đứa. Dù khó khăn thế nào, đc bên a là e thấy hp rồi. Mình cùng vượt qua kk a nhé.
    Zai: ( .........Lại im lặng............)
    E và zai vừa nhắn xong các bác ạ
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Toi cả rồi suribebong ạ. Nếu bạn muốn vớt vát thì cố nhắn gửi cái tin cuối đại ý là: Em ở cạnh anh thì em cảm thấy hạnh phúc dù có khó khăn gì đi nữa. Còn anh chia tay em thì sau này chắc chắn em sẽ mạnh mẽ hơn: Có ai bị tổn thương mà không mạnh mẽ lên đâu.
    Nhắn thế xem có nước non gì hay không, chứ còn TH này toi rồi bạn ạ, khó cứu lắm.
    Chia buồn cùng bạn. (Cười là vì tôi biết trước là anh bạn trai sắp tới của bạn sẽ còn yêu chiều bạn hơn anh này nhiều.)