1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em có nên hy vọng vào mối quan hệ này ko ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi suribebong, 01/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

Có vẻ như các bác trên này đều khuyên e nên quên zai đi?
    E thấy là sau mấy tin nhắn trên em đã hiểu được phần nào thái độ của zai rồi ạ
    1. Zai thất vọng về cách cư xử của em. (Mặc dù cách cư xử của zai thì cũng ko hơn gì). E nói rồi, do cả 2 cùng có cái tôi quá lớn nên dễ dẫn đến giận dỗi này nọ kiểu như giận vì đứa này ko trả lời tin nhắn của đứa kia ấy.
    2. Zai nghĩ mình đang ko có gì trong tay nên ko muốn tiếp tục vì sợ khổ (sợ cả 2 cùng khổ) và thà chịu đau lúc này còn hơn chịu khổ.
    Nếu quyết bỏ zai thì e cũng bỏ được thôi. E đã xác định nên bỏ thì cũng ko buồn nhiều ko đau khổ nhiều như lúc này. Nhưng e lại thấy thương zai. Rất thương nên e ko muốn bỏ ạ. E nghĩ e sẽ đợi 1 thời gian xem zai xin được việc đâu đó rồi mẹ zai khoẻ lại. bla... bla... Lúc đấy có thể tinh thần zai thư thái hơn và nếu lúc đấy trái tim e vẫn dành cho zai thì mọi chuyện sẽ được cải thiện ạ.
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Người khôn khéo (cao tay!) thì dù bỏ người yêu (vì có bạn gái mới, vì chán bạn gái cũ...) cũng có thể làm người yêu tưởng là họ "đau đớn lắm nhưng tình thế buộc họ phải quyết định chia tay."
    Cái khôn ngoan của đòn này là người bị bỏ sẽ luôn THƯƠNG họ chứ không gợn tí thù hằn nào cả. Làm người ai cũng muốn thêm bạn bớt thù, cho nên đây là điều nhiều người làm khi chia tay.
    Lần sau bạn suri chia tay với người yêu mà sử dụng đòn này thì sẽ cười hi hí trong bụng là "nó chả biết gì cả, mừng quá!" Vậy nên tôi dặn vậy cho bạn ngẫm thôi, chứ còn lần này anh chàng kia thật sự khổ sở hay giả dạng khổ sở thì bạn suri cũng không bao giờ biết nổi đâu.
  3. suribebong

Tiếp tục lại nhắn tin nè các bác:
    Em: Nếu a đã nghĩ thế và muốn như thế e tôn trọng a thôi. A cứ làm j thấy thoải mái nhất thì làm. Nhưng e có 1 đề nghị nhỏ k biết a có đồng ý ko: E muốn vẫn đc làm 1 người bạn bình thường của a như lúc 2 đứa mới quen nhau. Thỉnh thoảng vẫn hỏi thăm nhau này nọ. A có đồng ý ko?
    Zai: :), bạn bè có gì mà ngại đâu
    Em: Vậy cho e add nick a nhé. Lần trước giận anh e trót xoá rồi. E xin lỗi là e làm thế là sai rồi. Thỉnh thoảng thấy nhau trên mạng còn hỏi thăm nhau. Hứa với anh là ko nói j hơn mức bạn bè :).
    Zai: E nói j cứ nói ai cấm đâu mà hứa hẹn làm j. e làm j cũng phải ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ, ko gì quý hơn sk cả, buổi tối vui vẻ.
    Em: Vậy mình lại gọi nhau là bạn xưng tớ như trước nhé. Cứ làm bạn lại hay. Ko bao giờ phải đau khổ hay giận dỗi cả. Như thế sẽ bền hơn. Mình dại quá, tự dưng yêu nhau làm j để cả 2 cùng khổ :).
    Zai: Lại im lặng ko nói j các bác ạ
    (Chú thích là lúc đầu khi 2 bọn e mới quen nhau gọi nhau là bạn do giai hơn em chưa đến 1 năm mà em cứ gọi là bạn, lúc yêu nhau rồi mới đổi cách xưng hô )
  4. suribebong

Nói chung là e xác định rồi các bác ạ. Làm bạn cũng tốt. Cái em muốn là tình cảm chứ ko muốn gì khác. Làm bạn quan tâm nhau cũng tốt. Chuyện yêu đương rồi tiến tới 1 cái gì xa hơn e cũng muốn nhưng ko được thì thôi vậy. Tất nhiên là e vẫn mơ ước 1 hạnh phúc, 1 gia đình nhưng chắc số e nó chưa tới. E chấp nhận. Sống vui vẻ với bạn bè rồi lúc nào duyên nó đến thì tự nó sẽ đến phải ko các bác?
    Chứ cứ kiểu lạnh lùng như giai đối xử với em thì khổ tâm lắm. Em là đứa sống tình cảm mà bị đối như vậy buồn lắm.
    Không yêu được thì làm bạn vậy
  5. suribebong

Em: Tớ vừa add lại YM và FB của bạn rồi. Khi nào ol đừng deny tớ nữa nhé. Cảm ơn bạn. Buổi tối tốt lành nhé!
    Zai: Bạn bè thì ae cũng đc o sao? Kém tuổi mà, nghe ấy tớ chuối chuối làm sao :)
    Em: Thôi kệ đi. Trước mình vẫn gọi thế có sao đâu. Mà quan trọng j cách xưng hô đâu. Chỉ là hình thức thôi mà. Quan trọng là quý mến và quan tâm nhau thôi. Mà bác đau tay như nào vậy. Mấy lần định hỏi thăm mà 2 đứa toàn bận tranh luận đâu đâu í.
  6. suribebong

Ko bác nào tư vấn cho e nữa ạ. Hic, quyết định làm bạn của em như vậy thế nào ạ? Em thì từ lúc đấy đến giờ thấy thoải mái hơn nhiều và thấy vui vẻ yêu đời hơn nhiều. Chỉ ko hiểu sao zai lại vẫn muốn gọi anh xưng em thôi
  7. suribebong

Tình hình là e hỏi thăm sức khoẻ mẹ zai như thế mà zai lại im lặng roài. Kiểu này ko biết làm bạn có ổn ko đây. Ko khéo zai lại vẫn đánh bài im lặng và lảng tránh như trước mất. Khổ thật đấy. Muốn làm bạn thật sự mà cũng ko xong. Chả nhẽ e đành chịu mất 1 người bạn sao?
  8. songhahs

songhahs Thành viên mới

Em ơi nếu cá sấu quá, ko thằng nào nó yêu thì cũng đừng nên thảm như thế.
    Đại hạ giá quá!
    bepcapri232 thích bài này.
  9. suribebong

Ý bác là sao? E ko cá sấu. Cũng ko xinh đẹp. Em bình thường. Nhưng em nói rồi, ko phải e là loại cá sấu đến mức phải hạ mình đến mức như bác nghĩ đâu nhá.
  10. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Đây là lý do vì sao box TVTY vẫn tồn tại bao nhiêu năm nay. Mặc cho các cao thủ, thấp thủ tư vấn, khuyên bảo, mắng mỏ,... đủ kiểu, các gà vẫn ngoan cố bảo vệ "chính kiến", quan điểm của mình, vẫn quyết làm theo ý mình.
    Thôi các anh em gà vào đây cũng phần nào đỡ tủi thân nhé. Ít ra thì không chỉ có gà trống bị thịt .