1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em có nên hy vọng vào mối quan hệ này ko ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi suribebong, 01/08/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. software16

software16 Thành viên mới

<deleted>
    Được software16 sửa chữa / chuyển vào 10:11 ngày 03/08/2010
  2. software16

software16 Thành viên mới

cho e hỏi chị bao nhiêu tuổi rồi ạ
    e thấy thương anh kia quá,là chị dồn anh ta vào con đường đó đấy.
    Chịuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
    bepcapri232 thích bài này.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

1/ Bạn để cho 1 thằng người khinh rẻ bạn đến mức này thì bạn lún sâu xuống hố quá rồi. Cái gì cũng có chừng, làm người mà để không những ng tốt cười chê mà người xấu cũng khinh mình thì thảm lắm.
    2/ Bạn nói bạn còn níu kéo vì bạn tin là "nó" gặp khó khăn mà bỏ bạn? Tin nhảm nhí. "Nó" bỏ vì nó HẾT YÊU bạn, chứ không phải khó khăn gì hết. Sáng mắt ra đi.
    Nói thật, tôi là nữ mà có ai níu kéo tôi kiểu pathetic như bạn, làm phiền như bạn, kiểm soát soi mói còn hơn khi đang là người yêu thì tôi không hãi, không ghê, không phủi như phủi ruồi cũng là lạ.
    Sau lần này thì bạn nên rút ra 2 điều:
    1/ Khi đã quyết định chia tay thì nói lý do nhăng cuội gì cũng được, miễn là lịch sự. (VD "anh vì khó khăn mà bỏ em, để cả 2 hết khổ")
    2/ Khi níu kéo thì níu kéo lịch sự chứ đừng phiền hà đeo bám như lần này thì mới hy vọng ng kia từ thương ít chuyển sang thương nhiều mà quay lại, chứ không là họ từ thương ít chuyển sang ghét nhiều mà xùy xùy mình luôn.
  4. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

5. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

Các bác cứ ném đá, cứ mắng nhiếc chửi bới em cũng được. Có thể cho là em đang mù quáng điên khùng gì cũng được. Hiện giờ em đang làm những hành động mà con tim em nó sai khiến, những việc mà nếu em trong lúc tỉnh (người đang yêu có bao giờ là tỉnh đâu. Em đang say ạ). Nếu vào một lúc nào khác, và chuyện này là của người khác chắc em cũng sẽ cười như các bác đang cười em vậy. Vậy thôi. Người trong cuộc khác người ngoài là chỗ đấy.
    Đời người, ai cũng có lúc thế này thế nọ. Ai cũng có lúc khó khăn. Ko phải cứ khó khăn là từ chối hạnh phúc của mình. E yêu anh cho dù a có đối xử với e thế nào chăng nữa. Đừng đẩy em ra khỏi cuộc sống của a nhé. E sợ đến một ngày nào đó cuộc đời run rủi đẩy anh đến với 1 ng con gái khác. Lúc ấy e sẽ mất a mãi mãi. Như thế thì buồn lắm. Có ty, mình sẽ vượt qua tất cả mà a. A đừng lo, đừng sợ e khổ nhé. Từ khi mất a e chẳng thiết làm j cả. Sống như vô hồn vậy. Lúc nào cũng nhớ mong anh. Vậy mà a thì thờ ơ ko đoái hoài j đến e cả. E ghen tị với lũ bạn của a. E đáng ghét quá phải ko.
    Được suribebong sửa chữa / chuyển vào 10:36 ngày 03/08/2010
  6. grasshopper1

grasshopper1 Thành viên mới

Em suri theo mình nghĩ là không phải mù quáng mà theo chi nghi là có vấn đề về tâm thần/tâm lý.
    Là ngưòi bình thường thì đã mau mau đi tìm người yêu khác cho mình rồi.
    Em biết thằng bạn trai em tại sao chán em biết không? Tại vì em không có lòng tự trọng trong lúc yêu nó nên nó chán em, rất nhanh. Nghĩ lại đi, chuyện em mang nó về nhà em, bố em sợ nó xem đá banh ồn thì em lại bênh nó với bố mẹ. Rồi nó tự đông xuống ngồi xem đá banh tức là nó không xem bố mẹ em/em là cái gì cả. Mà sở dĩ nó cảm thấy vậy là tại vì em ko có lòng tự trọng. Đọc mấy lời lảm nhảm em nói với nó lúc chia tay chị cũng thấy là em chẳng có tí tự trọng nào cả.
    bepcapri232 thích bài này.
  7. suribebong

suribebong Thành viên quen thuộc

Đúng là e đã đánh mất lòng tự trọng rồi ạ. E ko hiểu sao mình lại vậy nữa. Nhưng mà bác nói em có vấn đề này nọ thì hơi quá cho em ạ. Cám ơn bác đã khuyên em.
  8. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Nói thực là tôi thấy phí công tôi và các bạn khác tư vấn cho bạn lắm. Nhưng đọc từ đầu đến giờ, thấy bạn và anh zai nhà bạn quả thật là hợp nhau đấy, chia tay kể cũng phí .
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bạn suri bình tĩnh đi.
    Lúc đầu anh ta chịu (đựng) nghe bạn thì bạn "khủng bố" anh ta bằng tràn lan tin nhắn nên anh ta hãi. Nay các bạn trong box vì cảm thông và cảm thương mà nghe bạn thì bạn lại cũng "khủng bố" bằng cách trưng bày sự thảm thiết của mình ra.
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Chú Ku ghẻ đâu, ca này theo kinh nghiệm chẩn đoán lâm sàng của chú thì có bị vấn đề gì về sinh lý không?
    Kiểu kiểu như mạnh sinh lý quá chẳng hạn?