1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em còn phải học - Em còn nhiều ước mơ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi virgin_roses, 07/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Em còn phải học - Em còn nhiều ước mơ

Bạn gái mình năm nay 24 tuổi đã đi làm rồi nhưng bạn học thêm buổi tối. Hic, hôm nọ đi chơi bạn đã tâm sự thật với mình là bạn chưa muốn vội lấy chồng chỉ vì bạn nhìn thấy mấy chị ở Công ty cứ đến hết giờ làm việc là vội vội vàng vàng về để lo cho chồng cho con, chắc bạn ấy sợ à? mình cũng ko biết nữa (mà con gái 24 tuổi là lấy chồng đẹp nhất phải ko các bạn) Bạn gái mình bảo bạn phải để ít nhất 2 năm nữa mới lấy chồng. Oa oa thế này thì mình thấy lâu quá vì bố mẹ mình giục mình lấy vợ nhanh (vì mình cũng 30 tuổi rồi). Chả biết thế nào nữa, mình có nên đợi thêm 2 năm nữa ko? hay là đành chia tay e nhỉ? vì mình và e cũng quen nhau vài thàng mà...Mình cũng mới hơi thích e vài đi nói chuyện mình thấy hợp với em lắm, mình thấy em rất hiền lành, con nhà căn bản và có chí hướng phấn đấu cao...
    Mong các bạn đóng góp ý kiến quí báu cho mình nhé,,,
  2. nokia668123

nokia668123 Thành viên mới

Phải thuyết phục chứ bác,các cô gái hiện đại ngày nay ai chả phấn đấu vì công việc vì sự nghiệp... nhưng nếu mình đưa ra những lý lẽ thuyết phục thì họ cũng sớm đồng ý thôi! Chúc hai bác vui vẻ và luôn hạnh phúc nhé
  3. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

thôi pác cứ thuyết phục thôi
    chứ 30 roài mà ko cưới đến lúc ko em đi với thằng khác lại ngồi đấy mà khóc
  4. ke_du_ca

ke_du_ca Thành viên mới

Cưới vợ thì phải cưới liền tay. Các cụ dạy roài.
    Mà các em gái thời buổi này cũng lạ. 24 tuổi mà vẫn mơ mộng như trẻ con, phải phấn đấu được cái này, phấn đấu được cái kia.
    Riêng ý mình, chẳng riêng gì phụ nữ, kể cả đàn ông nhá, cái quan trọng nhất vẫn là một gia đình hạnh phúc.
    Theo mình, bạn nên thuyết phục em ý cưới luôn. Nên kế hoạch 3,4 năm gì đấy. Chồng 33, vợ khoảng 28, có con là đẹp.
  5. p3t3rpan

p3t3rpan Thành viên mới

Tặng bạn ý 1 thằng ku xem bạn ý có mún lấy ko
  6. Anh_trai_76

Anh_trai_76 Thành viên mới

Nếu ko đồng ý là ko yêu bạn nhiều đâu.
  7. crazyheart

crazyheart Thành viên mới

đấy là chị ý chưa iu a nhiều thui. chứ thử iu a nhìu xem. có khi lại giục cuống lên ý chứ
  8. appassionata

appassionata Thành viên mới

Em cũng 24 và cũng đang muốn học nữa rồi mới lấy chồng đây bác ạ.
    Bác chờ được thì chờ ko thì bác lên một kế hoạch rót vào tai bạn ấy, ko phải là hứa hẹn rót mật đâu mà phải thể hiện rằng bác rất yêu, gia đình lại đang giục, nếu đồng ý thì cưới để còn lo, có gia đình ổn định rồi thì bác sẽ cố gắng tạo điều kiện cho vợ đi học, phấn đấu.
    Nói đùa thế thôi chứ em nghĩ bạn ấy nói thế cũng để thử phản ứng của bác xem sau này bác bắt vợ kè kè ở nhà, kiềm hãm sự nghiệp của cô ấy hay là ủng hộ, tạo điều kiện cho cô ấy phấn đấu hay ko ấy mà. Chứ mà yêu, cưới rồi thì có học chậm lại 1, 2 năm cũng ko sao, có về sớm, vội vàng lo cho chồng cũng vui vẻ mà. Mới quen nhau được vài tháng, cứ bình tĩnh mà chờ, tìm hiểu thêm bác ạ, giờ mới đầu năm mà.
  9. Topol

Topol Thành viên mới

OK. tôi cũng có ý như vậy, thường con gái 24t cũng cuống đít lên rồi chả rỗi hơi đâu mà lo sự nghiệp.
  10. longnv10

longnv10 Thành viên mới

mới quen được vài tháng mà bác đã tính xa thế