1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em cũng bon chen rủ mọi người đi Tây Bắc

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi maudue, 12/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maudue

maudue Thành viên mới

Em cũng bon chen rủ mọi người đi Tây Bắc

TÂY BẮC NHỮNG VÙNG ÍT KHÁM PHÁ

Ôi ở nhà mấy ngày Tết thì chán chết, năm nay mấy ngày Tết mà bố trí khéo thì nghỉ bù + nghỉ Tết + xin nghỉ ốm 1 ngày thì có gọn 1 tuần đi chơi. Có một chương trình thấy hay hay, bạn nào khoái thì PM nhé. Bọn em có vài người rồi, nhưng thích đông đông vui vui nên muốn rủ rê thêm

Day 1 19 Feb ?" Monday ( mồng 3 Tết ): 12h trưa khởi hành từ Hà Nội ?" Mộc Châu, bú tí bò, ngủ Mộc Châu.

Day 2 20 Feb ?" Tues: Mộc Châu đi tiếp theo QL 6 lên tới Tú Nàng huyện Yên Châu, rẽ trái đi theo tỉnh lộ qua mấy xã biên giới của Yên Châu như Lòng Phiêng, Phiêng Khoàng, Yên Sơn, tới Yên Sơn đi theo đường rừng qua Phiêng Pằn hoặc Chiềng lương. Ngủ bản dọc đường ( middle of nowhere )

Day 3 21 Feb ?" Wed: Lên đường đi tiếp tới đồn biên phòng Chiềng Khương, tranh thủ làm phát xuất ngoại đầu năm qua Lào. Chạy tiếp vào Sông Mã, lên Sốp cộp chơi rồi tối về thị trấn Sông Mã ngủ.

Day 4 22 Feb ?" Thurs: Sông Mã ?" Điện Biên Đông ?" Điện Biên Phủ, rẽ sang thăm cửa khẩu Tây Trang ( hy vọng còn nhìn thấy cánh đồng hoa thuốc phiện bên Lào) rồi về ngủ Điện Biên Phủ.

Day 5 23 Feb ?" Fri: Sáng sớm từ Điện Biên chạy sang thị xã Lai Châu cũ, thuê thuyền thả dọc sông Đà qua Tủa Chùa lên Nậm Mạ, ngủ bạn tại Nậm Mạ ngay cạnh hồ Sông Đà. vào đất huyện Sìn Hồ.

Day 6 24 Feb ?" Sat: Bến thuyền ?" thị trấn Sìn Hồ - thị trấn Phong Thổ, vừa chạy vừa ngắm cảnh, ngủ Phong Thổ.

Day 7 25 Feb ?" Sun: Phong Thổ - Lào Cai, lên tàu về Hà Nội

Day 8 26 Feb ?" Mon: Sáng sớm có mặt tại Hà Nội, ngủ, tắm rửa đi làm.
  2. dhlv

dhlv Guest

Chương trình này hay đấy !
    Ai sắp xếp về thời gian và công chuyện gia đình thì đi theo lộ trình này đc đấy
  3. yeu_anh

yeu_anh Thành viên mới

Bạn ui, bọn tớ cũng dự định đi Tây Bắc từ 3 tết đến 8tết đó. Đi cung đường cũng na ná giống bạn.
    PM trao đổi tí đi
  4. rover_sonic

rover_sonic Thành viên mới

hehhe chú nầy ko chơi trò 2 tay nhé !
  5. DuGia

DuGia Thành viên mới

@MauDue : Cung này cứ giống cung của chú Loop???
    Lịch trình rất chuyên nghiệp !
    Đi cung này thì phê khỏi phải nói rồi .Rất ít người đi , một vùng còn khá hoang sơ .Nhất là trong Sông Mã , Sốp Cộp (có thời gian vào tới Nậm Lạnh của Sốp Cộp ) , trên sông ,suối trong huyện Sông Mã có nuôi cá Chiên , Lăng ...
    Có vài lưu ý nhỏ :
    Thuyền ngày Tết thuê hơi khó (Tết Tây Bắc dài lắm , uống hết rượu mới đi làm !) . Nếu định thả thuyền trôi sông Đà từ Lai Châu cũ về Nậm Mạ phải gọi điện lên hỏi trước đi . Nậm Mạ ngủ đêm và ăn uống hoàn toàn tại bản . Nậm Mạ - Sìn Hồ : 60km .
    Sìn Hồ vẫn còn khá nhiều rừng nguyên sinh. Đẹp nhất mấy bản Mông rìa thị trấn , nhà mái Poư mu, quanh nhà có nhiều cây Đào to , tết này chắc nở đẹp lắm ! Nhớ chụp nhiều Sìn Hồ cho anh em ngắm đỡ vật .
    Muốn xem cây thuốc phiện không cần chạy lên Tây Trang hay sang Lào ,chỉ cần ra khỏi HN 80km đã có rồi ,vùng Kép( Bắc Giang )
    Chúc du xuân như ý !
  6. maudue

maudue Thành viên mới

Bác Dugia ơi, em là Mậu Duệ, bác là Du Già, anh em mình mỗi người một đầu đường, không họ gần thì cũng phải họ xa.
    Vâng, bác thấy giống là phải, vì chương trình này em tham khảo ý kiến từ anh loops mà.
    Hôm nào rảnh bác cho em bám càng lên Kép xem cánh đồng hoa thuốc phiện bác nhé
  7. lungho

lungho Thành viên mới

Hê hê, lịch trình này hấp dẫn quá, Điện Biên với Lai Châu em chưa đi. Nhóm bọn em có 4 người dập dòm, 2 nam 2 nữ, không biết đi được không nhỉ.
  8. maudue

maudue Thành viên mới

To lungho
    Nhóm của bạn có 2 nam 2 nữ thì quá chuẩn để có thể đi 1 chuyến riêng và để đời cho mình rồi còn gì.
    Anyway, nếu bạn muốn có thể join cùng chúng toi
  9. Vietkyo

Vietkyo Thành viên quen thuộc

Cung này hay đó. Có thể lên được đầu nguần sông Mã là Điện Biên Đông thì cũng thú vị. Nếu có thời gian rảnh rỗi tớ cũng phải phượt lại Tây Bắc 1 lần nữa cho đã
  10. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Mình bắt đầu xuất phát trưa mùng một tết. Nói chung, đi ngày tết thế này không nên lên lịch trình. Gặp hội hè đình đám bắn cưỡi ngựa xà vào là hết cụ nó một ngày rồi.
    Bọn mình hiện có 3 người. Bạn gái nào muốn join tay hòm chìa khóa thì mật thư. (Chạy xe ô tô)