1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đã có rất nhiều thứ đáng yêu, nhưng em vẫn mong muốn nhất là sẽ luôn có cuộc sống bình dị, êm đềm

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi maidan2013, 16/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BatChap

BatChap Thành viên mới Đang bị khóa

Em í đang nói chú Hùng ôla. Để tối em gọi chú Hùng vào.
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có cách nào để viết mà có hứng thú đọc, đọc mà nó lọt một ít vào đầu không, friend? Làm được thì tớ chả có lý gì mà không ...
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bạn KCB ủng hộ PK chuyện này.:)
  3. BatChap

Anh nhắn với chú Hùng rồi. Chú í giờ chuyển sang nghề bác sĩ thú y, chuyên ngành chữa bệnh cho chó, kiêm mát xa cho phụ nữ. Đợt trước chú í vừa mới chữa khỏi bệnh cho một con cún nuốt phải cái cúc quần, đi ỷa ra thành 4 tia riêng biệt, ở trên Ttvn này xong. Đợt này chú Hùng lại đang bận điều trị cho bà lão Ăn xin khỏi bệnh đao. Nhưng mà chú í chắc sẽ sớm vào thôi.
  4. Supperdream

Supperdream Thành viên tích cực

Em viết thế này thì cũng chưa rõ ý đâu. Nhiều độc giả sẽ ko hiểu là ý em muốn nói em không thích văn phong của em Mai Gian, em ko thích đọc bài của em ấy. :)
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

Thằng cu Hun phải không?

Anh đùa đấy =))
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bạn đọc giả không giúp được gì cho bạn KCB. Chỉ cần người nào cần đọc hiểu là được. OK?
    Xác nhận bạn của tớ hiểu đúng ý tớ.:P
  6. Premium...

Premium... Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Có khác không nên không thành có.
    Không thành có thì có là không.
    Đã là không thì không thể có.
    Cho dù có thì có như không.
    Có không không có đó là có không.
  7. Supperdream

Mai Gian ơi, đã chán ngấy anh đến tận cổ chưa? Nói thật đi rồi anh buông tha cho em. Nhưng trước khi tạm biệt em, anh sẽ ko quên lời hứa về ít nhất là 3 "loại hình nghệ thuật" là Phóng sự phỏng vấn, Truyện tiếu lâm và thơ Hán nôm để dành tặng riêng em. Em chờ nha! :D
  8. BatChap

Bác tung dần ra đi, xong xuôi rồi lại quay lại với chủ đề ngôn ngữ còn đang dang dở.
  9. Supperdream

Mấy hôm nay anh lướt khướt suốt. Có hôm nay về sớm nhất thì cũng đang lơ tơ mơ rồi! Thực ra cái này nó cũng là trên tinh thần vui vẻ và trong sáng thôi. Mua vui cho thiên hạ, đổi lại một vài tiếng cười cho tâm hồn nó trẻ trung. Vấn đề là tìm kiếm nguyên mẫu để xây dựng nhân vật thì cũng là cả một quá trình ko hề đơn giản. Ko phải ai cũng tạo ra được cảm xúc, cảm hứng để viết. Thỉnh thoảng mới gặp một vài trường hợp mang lại nhiều cảm hứng như thế này. Âu cũng là cái duyên phận [:D]
  10. Supperdream

Anh nói một câu chân tình thế này nhé! Vì nể chú pk nên lần trước anh buông tha cho em Đan. Và cũng là vì chú pk nên anh mới hơi ghét ghét em Đan. Vì là em ấy trong một bài viết đã buông một câu xanh rờn là chú đang rỉ rả những lời văn nhạt nhẽo. Anh thấy xét về góc độ chất lượng bài viết để mà nói thì em Đan đâu có qua đc chú pk, nhưng sao em ấy lại tự tin một cách thái quá để mà đánh giá lung tung về trình độ của người khác theo cái cách vô tư và hồn nhiên như vậy.

Tính anh thì rất giống tính Ông Cụ. Cho ai là cho tất cả bằng tấm lòng. Nhưng anh khác Ông Cụ ở chỗ, bởi anh ko phải là vĩ nhân nên anh đã ghét ai thì anh cũng ghét bằng tất cả tấm lòng. Anh xấu tính như vậy đó!