1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đã quyến rũ anh như thế nào? ( Hay là những mẩu chuyện tình được ghép nối )

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi angeloflife, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. angeloflife

angeloflife Thành viên rất tích cực

Em đã quyến rũ anh như thế nào? ( Hay là những mẩu chuyện tình được ghép nối )

Chuyện tình thứ nhất:

Đôi khi em tự hỏi là thật ra em đã quyến rũ anh, hay là ngược lại, chính anh mới là người giăng bẫy em. Vì đến bây giờ, em nghĩ về anh nhiều hơn là anh nghĩ về em.

Em - một cô gái bình thường vô cùng tận. Em không xinh một cách xuất sắc, em không giỏi một cách nổi bật, em không cá tính đến quái tính. Túm lại, về mọi mặt, em bình thường. Em ham ăn, thích ngủ nướng, lười làm việc và hay càu nhàu. Em có thích mua sắm, quan tâm đến ăn mặc, nhưng lại không theo một gu thẩm mỹ cố định nào cả. Có khi em mặc một chiếc váy dễ thương như búp bê, nhưng có khi em đóng mình vào một bộ suit già cả trăm tuổi, có khi em lại lếch thếch quần ngố tụt với một cái áo phông rộng thùng thình.
    Nói chung là em đang miêu tả một em trước khi gặp anh, bình thường vô cùng tận. Rồi, bỗng dưng em thay đổi,.

Lần hẹn đầu tiên với anh, là bắt đầu đông đó. Trời se se lạnh, em áo len kín trước mà hở sau, hở cả cái tấm lưng to như lưng con bề bề. Trước, trông em giản dị đơn sơ. Sau, em chỉ thiếu nước ưỡn ẹo là thành một cô hàng chính cống. Tốn công gây ấn tượng cho anh như thế, vì anh lạ lắm, trong số những người đàn ông em gặp.

Anh là trưởng một phòng giao dịch của một ngân hàng khá lớn, oai vật vã, ít nhất vì anh mới ra trường được vài năm, điều đó làm cho mọi cô gái phải mơ ước. Em rất quan tâm đến điều đó, vì em cũng học cùng ngành với anh, và tính lừa đảo anh để tìm một chỗ làm ngon lành. Lần đầu em biết anh, anh là bạn của anh bạn thân của em, và anh đã cop hết nick gái trong list friends của anh ấy để tán tỉnh. Và lần đầu biết anh ấy, có lẽ từ lâu lắm rồi, từ hồi em còn sinh viên.

Chúng ta thi thoảng chém gió nhau lúc rỗi việc. Em không thể nhớ nổi lần đầu nói chuyện với anh như thế nào. Nhưng em nhớ những lần nói chuyện đầu tiên, em ngang như cua còn anh lạnh như băng. Càng cua kẹp vào băng không ăn thua nhưng cũng phang cho tảng băng mấy phát úi ùi.

Rồi có một lần, càng cua xẹp, còn băng tan ra thành nước. Cua gặp nước, thở lên thở xuống. Sau này em sẽ không bảo " như cá gặp nước" nữa, mà em sẽ nói: "như cua gặp nước". Anh, tảng băng trôi lềnh phềnh đã biến thành triết gia củ chuối. Còn em, cua càng biến thành cô học trò khoa triết ngây thơ... vô tội vạ. Mô típ kịch bản đẩy lên cao trào khi em phát hiện ra anh là đồng hương. Cái tính của em là hễ gặp ai đồng hương là y như rằng mới được. Ôi, đã triết gia lại còn đồng hương, trong mắt em anh dễ xương đến cả trăm lần.

Ngày đó em gần tốt nghiệp, và muốn về quê lập nghiệp. Gặp được anh lúc đấy, như một cái phao cứu sinh. Nghĩ vậy, em lên kế hoạch quyến rũ anh.

Trước tiên phải gặp mặt đã,
    Và thế là buổi hẹn đầu tiên đã được em cho vào kịch bản.
  2. toithedey

toithedey Thành viên mới

quan tâm...
  3. kietht

kietht Thành viên mới

cái nì hay, phải oánh dấu phát. Chắc chắn các chiện tình sau còn lâm li và thống thiết hơn nhìu. Mời các bạn coi tiếp hồi sau sẽ rõ Cố vít típ đê bạn ui.
  4. angeloflife

Có dịp trước khi bảo vệ luận văn, em về quê chơi với papa mama và các bạn thân yêu. Em đánh tiếng với anh, lúc nào về thì ta cà phê cà pháo buôn gáo bán dừa anh nhể. Ừ, đã là đàn ông, lại là đàn ông ga lăng, sao dám chối một lời đề nghị dễ thương như thế cơ chứ lị.
    Ồ, buổi hẹn bắt đầu rất củ chuối. Em đang say giấc trưa nồng, mà em ghét nhất đứa nào đánh thức em dậy vào buổi trưa, trừ bố mẹ em ra. Ấy thế mà chuông điện thoại rung, ấy thế mà em đã kịp nhìn thấy cái name " triết gia đại ca" gọi đến, ấy thế mà mắt em như sao sáng và bật dậy như tôm càng cong quýt lên trong nồi lẩu.
    - Dạ?
    - Em à.
    - Dạ em
    - Cà phê nhé?
    ( Mừng húi hụi)
    - Ơ, thế trưa thứ 7 mới đi làm về anh không nghỉ ngơi đi một chút ạ?
    - Có, anh chuẩn bị nghỉ. Gọi trước cho em để xem em có rảnh không rồi mới lên lịch hẹn mà.
    ( Phải gió, sao không để 2 tiếng nữa hãy gọi)
    - À, em thì lúc nào chẳng rảnh. Thế hẹn nhau mấy giờ hả anh?
    - Ừ, 3h30 ở quán cà phê xyz nhé.
    - Ok anh, hẹn anh lúc đó nhé.
    Ôi chà, cái hẹn sẽ đi vào lịch sử đây. Từ cái khi 12 giờ trưa hôm đó cho đến 3h30 chiều, em ứ ngủ nữa. Em hồi hộp chỉnh trang. Nào thì tắm rửa, nào thì chọn đồ để mặc, nào thì nước hoa nào, thiếu mỗi phân đoạn đi spa cho nó rạng ngời thôi.
    Rồi giây phút lịch sử ấy cũng đến.
    Vừa đẩy xe vào quán, cái anh chàng trông xe đã trố mắt lên nhìn em đến nổi cả đom đóm. Phải thừa nhận ở quê mình, ăn mặc theo cách của em thật không dễ để quen đâu.
    Đây rồi, anh của em ngồi ngay góc khuất. Trông anh đạo mạo như một cụ già. Khuôn mặt chữ điền cổ điển, miệng rộng ngoác tai. Tướng này các cụ ngày xưa bảo phát lắm đấy. Em cười tít mắt, cứ như thể anh đã là của em rồi vậy. Nhưng anh ngồi góc đấy, làm sao thấy cái lưng của em nhỉ? Thôi đành chờ đến khi ra về vậy.
    À, thế là chúng ta nói chuyện. Chuyện trên trời, chuyện giới bể, chuyện đông, chuyện tây, chuyện thập cổ lai hy kéo đến chuyện hậu thế. Ừm, nhiều quá cho cuộc nói chuyện đầu tiên của hai đứa. Rồi đâu, anh kéo em vào thế giới của anh. Khiến em thật sự quên đi nhiệm vụ phải quyến rũ anh cho mục đích của mình. Thay vì cười duyên nháy mắt, thay vì phải cá tính để thu hút anh, em chỉ lặng im và mỉm cười nghe anh nói. Mọi trạng thái và cảm xúc của em, thực sự đã theo mất những câu chuyện của anh rồi.
    Anh kể chuyện bạn anh và anh rủ nhau cầm cố xe cộ để du lịch Tây ba lô một chuyến xuyên Việt để kỷ niệm thời sinh viên. Anh kể chuyện đã gặp các cô nữ sinh Huế áo dài, dụ dỗ được 2 bạn làm guide. Các anh đã đạp xe lên dốc giữa trưa nắng, sau lưng là nàng áo dài, giữa khung cảnh xanh mênh mông thơ mộng của Huế. Anh kể chuyện các anh cưỡi voi Bản Đôn, chuyện ăn bánh mì khô trước Nhà thờ ở HCM và chuyện còn 60k từ Sài Gòn mà hai đứa vẫn về được đến nhà.
    Anh kể về thời sinh viên khốn khổ của anh. Sinh viên đứa nào chả khổ, em cũng khổ vạn ấy chứ. Ấy thế mà chuyện của anh, sao mà hay thế, sao mà lạ thế, sao mà anh giỏi vượt qua được thời sinh viên ấy thế. Sao mà anh trong sáng thế, sao mà anh yêu đời thế. Sao thời sinh viên của anh đẹp long lanh như chuyện cổ tích thế.
    Ôi, em thật là một con nai tơ mất rồi.
    Rồi đang lúc cao hứng như thế, anh bảo: " 5h anh phải đi công tác, thôi để lần sau gặp nói chuyện tiếp em nhé". Hic, đang trên mây, anh lôi tuột em thả bẹt một phát xuống đất. Còn sao được nữa, chúng ta về thôi.
    Thanh toán xong, em đứng dậy trước, quay lưng lại về phía anh. Và em tin rằng, lúc đó anh đã nhìn thấy. Em mãn nguyện ra về. Ít nhất thì cũng đã gây ấn tượng được với anh rồi nhá.
    Tối, trong lúc đang câu chùa wifi nhà bên cạnh để online, em nhận được tin nhắn của anh: "Rất vui được nói chuyện với em hôm nay. Em cười dễ thương lắm"
    Ặc, tim em rớt ra khỏi ***g rồi.
    Cái gì đây hả trời, đáng lẽ em nên nhận được một cái tin nhắn đại loại như trông em quyến rũ nhỉ để hả hê cái sự cố gắng của kế hoạch tấn công zai thì zai lại chuyển tông tán tỉnh cái sự chả bao giờ dễ thương của em là sao? Em phân vân quá đỗi. Em mất phương hướng, và quan trọng hơn hết, sao tim em lại choi choi như con gà chọi thế này nhỉ.
    Rồi em phải mất 10 phút để bình tâm và trở về với chính mình. À à, zai đã thích ta cười, ta sẽ đổi chiến thuật để xem zai có thoát khỏi tay ta không nhé.
  5. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

oánh dấu 1 nhát ,hay quá !!
  6. mike79

mike79 Thành viên mới

Phải nói là hay...
  7. homesick86

homesick86 Thành viên mới

khả năng anh zai kia bắt bài khá cao. hờ hờ. tiếp đi bạn
  8. angeloflife

Oài, hôm nay bận quá chẳng post được chữ nào về những chuyện tình.
    Chuyện với anh, như một cơn gió thoảng, nhẹ nhàng dễ chịu. Cuối cùng cũng chẳng đi đến đâu sau những cảm xúc nửa trẻ con nửa người lớn dành cho nhau. Sau anh, em nghiệm ra nếu không có ý định làm lừa đảo chuyên nghiệp thì tốt nhất không nên lừa đảo ai, nhất là lừa tình. Vì rồi có lúc, chính mình lại bị rơi vào chính cái bẫy của mình thì khó thoát ra vô cùng tận.
    Anh giờ vẫn ngọt ngào như thế, vẫn hôn lên trán em mỗi lần gặp lại. Vẫn nắm đôi bàn tay em dắt em đi trên lối vào quán cà phê cũ. Nhưng chuyện của mình, đã khác.
    Tối sẽ tranh thủ viết tiếp câu chuyện về anh vậy. Hihi
  9. chuottrang1984

chuottrang1984 Thành viên mới

Hay .... hồi hộp chờ đợi ^_^
  10. workerbee2006

workerbee2006 Thành viên rất tích cực

Híc, đàn bà đã rắp tâm thì chẳng thằng trai tử tế nào thoát được