1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đã quyến rũ anh như thế nào? ( Hay là những mẩu chuyện tình được ghép nối )

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi angeloflife, 16/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. angeloflife

angeloflife Thành viên rất tích cực

Trích entry 360 Yahoo: Này người tình của em ?" Viết lúc 15h ngày 15 tháng 11 năm 2006
    Này anh người tình của em, chả biết bao giờ anh mới xuất hiện nhé! Nhưng mà em cứ phải nêu nguyện vọng trước, nếu không, khi anh xuất hiện rồi em xấu hổ quá chẳng nói được lời nào mà cho qua hết những nguyện vọng của mình thì thật là thiệt thân cho em.
    Này nhé, anh yêu em, thì phải biết trong một năm có bao nhiêu ngày lễ thì có bấy nhiêu quà cho em, nhớ chưa?
    Ngày tết Dương lịch, hãy tặng em 1 quyển sách, để dặn dò em chăm chỉ đọc sách trong cả năm, để em luôn sưu tập được nhiều sách cho tủ sách của mình. Nhớ chưa?
    Ngày tết Âm lịch, hãy mua pháo hoa bé, để khi ngắm pháo hoa lớn do Nhà nước đốt, ta lại kiếm một chỗ nào đó để đốt pháo hoa bé cùng nhau. Nhớ chưa?
    Valentine, em ứ thích tặng sô cô la đâu, vì em ăn cả năm rồi. Hãy tặng em một bình thủy tinh thật đẹp, để em đựng kẹo anytime của em. Nhớ chưa? Dĩ nhiên là em cũng sẽ đựng tình yêu của anh vào đấy, khì khì.
    Mồng 8 tháng 3, tặng hoa không là không được, phải tặng cả quà. Hoa chỉ cần 1 bông hồng vàng thôi đó, rất tiết kiệm cho anh nhé! Còn quà, hehe, hãy tặng em một hộp tranh xếp nhé! Chúng ta sẽ cùng xếp tranh mỗi khi rảnh rỗi cùng nhau.
    À, ngày tết thiếu nhi, hihi, em chỉ thích làm trẻ con được tặng một chiếc bánh dâu kem thật to thôi. Nhớ chưa?
    Rằm trung thu, hãy mua đèn ***g thật đẹp rồi chúng ta cùng đi rước đèn với nhau, anh nhá!
    Hừm, có ngày Noel, nhất quyết phải tặng em 1 CD của Quang Dũng hoặc Phú Quang mới nhất đấy!
    A, vậy mà hết các ngày lễ lớn rồi nhỉ. Nhưng anh yêu chưa xuất hiện của em ơi, ngoài những thứ đó, hãy nhớ rằng:
    - Khi em giận, hãy mua một chú gấu bông như Teddy chẳng hạn, để em ôm là em hết giận ngay.
    - Khi em buồn, hãy mua thật nhiều kẹo cho em, em sẽ hết buồn ngay.
    - Khi em vui, hãy đưa em đi ăn kem, em sẽ càng vui thêm đó.
    - Để minh chứng cho tình yêu, hãy tặng em lắc chân nhé! Em ứ thích thứ trang sức gì khác cái này đâu.
    Và để anh luôn bên em, để dù anh có đi xa nơi đâu trong mùa đông lạnh lẽo như thế này, hãy tặng em một bộ khăn và găng tay màu vàng thật ấm anh nhé! Em sẽ quàng khăn, em sẽ mang găng tay và cảm nhận như là anh đang sưởi ấm cho em, đang ở bên em và em không cô đơn vậy, dù rằng chỉ sưởi ở cổ với tay thôi, dù rằng cái màu vàng sẽ rất củ chuối, keke.
    Ôi, tình yêu chưa kịp đến của em, có lỡ đọc bài này thì cũng đừng có mà trốn nhé! Hihi
    ------
    Tản mạn ngoài lề
    Tình yêu dù đắng cay hay ngọt ngào cũng đều là một thứ hạnh phúc khó tả. Trong những lúc ngọt ngào nhất, ấy là khoảnh khắc hạnh phúc vui sướng. Có những lúc đắng cay nhất, lại là khi nhận ra mình vẫn yêu, thế là đủ níu kéo tất cả trở về.
    Cũng chính vì mù quáng như thế, có những chuyện mà một người bình thường nhất, xâu chuỗi lại cũng hiểu ra được vấn đề ngay thì kẻ trong cuộc không chịu hiểu, hoặc cố tình không hiểu. Cho nên, đôi khi rơi vào những hoàn cảnh có tính bi kịch lại không thể thoát ra được vì tính bảo thủ của chính mình.
    Khi thực sự bạn đã đủ chính chắn, bạn mới hiểu được rằng tình yêu không đơn thuần chỉ là yêu. Nó phải là sự chia sẻ, thấu hiểu và cả sự hi sinh nữa. Để đi đến được cái đích cuối cùng là 1 happy ending, con người ta cần nhiều hơn một nụ hôn và nhiều hơn một cái nắm tay ?" không như trong tình yêu ngây thơ mà mình đã tôn thờ trước đó.
    Hài, mấy hôm nay toàn thức đêm để viết, chẳng chịu ngủ gì cả. Sáng lên công ty ríu hết cả mắt. Hí hí
    Được angeloflife sửa chữa / chuyển vào 10:10 ngày 22/07/2009
  2. nguoivobuon

nguoivobuon Thành viên mới

ganh tỵ với chị thật, em cũng may mắn Ox em là ngươì yêu đầu của em nhưng Ox em không đựơc ga lăng hay đáng yêu như chồng chị, mặc dù em biết anh rất yêu em nhưng từ khi lấy nhau anh ấy hiếm khi thể hiện cử chỉ hành động nào đó ngọt ngào cả.
    Chuyện của chị đọc hay thật, làm em nhớ tới tuổi học trò cuả mình cũng tung tăng hồn nhiên như vậy. Hehhe mà cũng vì mê chuyện của chị quá nên nồi cá kho nhà em bị khét đó làm Ox em bảo nay nhà có món cafe'' kho quẹo
  3. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Tặng 1 bông hồng cho những người con gái như thế...
  4. vinca81

vinca81 Thành viên mới

Mình đoán là bạn này lấy Béo
  5. matrixofstar

matrixofstar Thành viên tích cực

Mình cũng thế. Và thế mới...rắc rối đây.
  6. ngaygio86

ngaygio86 Thành viên mới

Liệu có 1 happy ending cho 1 tình yêu đẹp thế này ko???
    Bạn kể chuyện rất hay!
  7. kenix2003

kenix2003 Thành viên mới

Đánh dấu để hóng tiếp.
  8. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Chưa type tiếp hả chị. Hóng hớt quá
    Dạo này em vào ttvnol chỉ với 1 mục đích duy nhất là vào thread của chị
  9. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Chắc là thế ta!
  10. songhahs