1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đang định đi làm 1 hình tattoo bé bé ở mắt cá chân , có nên ko mọi người ơi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sEpErAtEd, 28/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

chỗ nào càng nhiều xương thì chỗ đó càng đau. kinh nghiệm cho thấy những chỗ đỡ đau nhất là thắt lưng,bả vai. cho dù bôi thuốc tê nhưng khu vực xăm đó cũng phải ê ẩm mất vài ngày vì xăm là thuốc ăn vào máu mình nên 1 số bạn thân nhiệt nhạy cảm nên cẩn trọng trước khi quyết định xăm, nhất là khi phong tục truyền thống của mình vẫn ko chấp nhận hình 1 ng phụ nữ với những nét xăm trổ trên người dù có bao biện rằng đó là nghệ thuật hay tình yêu j` j` đi chăng nữa.
    phụ nữ thường chịu đau kém hơn đàn ông, nên ko thể so sánh chuyện họ xăm trổ cả lưng hay toàn thân với sức chịu đựng bền bỉ như vậy được, bản chất làn da phụ nữ cũng đã mỏng manh và nhạy cảm hơn rất nhiều so với tấm da dày dạn sương gió của đàn ông rồi. thế nên mọi sự so sánh đau đớn ở đây giữa 2 giới đều là khập khiễng
    kể ra làm 1 biểu tượng nhỏ nhỏ xinh xắn ở chỗ ko quá lộ liễu cũng được, bạn gái nào dám để lộ hình xăm ra ngoài đường phố là vô cùng dũng cảm trước búa rìu dư luận đấy hehe
    tớ nhắc lại với bạn rì rì mún xăm ở mắt cá chân là đau đớn lắm đó, nhẹ thì nó cũng ê ẩm cả tuần, nặng thì sưng phù lên, cái chỗ đó mà ko đau tí nào tớ gọi = cụ lun hihi ^^
    anyway cái tatu cỏ 4 lá nhìn ngộ nghĩnh và iu iu nhỉ chả nhẽ lại làm thêm cái nữa
  2. sEpErAtEd

sEpErAtEd Thành viên mới

Nếu tớ xăm thì nhà tớ cũng ko quá khắt khe lắm nhưng chỉ lo ví dụ sau này yêu anh nào nhà anh ý mà khắt khe chắc cũng đau đầu về chuyện này mất,mặc dù nếu xăm ở chỗ nó ko lộ liễu nhưng chẳng thể giấu mãi đc
  3. TytmyT

TytmyT Thành viên mới

Tớ nghĩ chắc doạ rồ nhau rồi. VN thì chả nói làm j chứ bọn Mỹ có khi fải đến 70% dân số của nó có ít nhất 1 hình xăm í chứ
  4. sEpErAtEd

sEpErAtEd Thành viên mới

5. sEpErAtEd

sEpErAtEd Thành viên mới

Hic em tớ nó cũng nói là suy nghĩ kĩ đi vì cũng đau lắm,tớ sợ làm ở mắt cá chân nó sưng là còn đỡ chứ ngày trước tớ quen 1 anh xăm ở lưng,xăm xong về ốm mấy ngày liền
    Được sEpErAtEd sửa chữa / chuyển vào 17:04 ngày 01/01/2009
  6. ff0000

ff0000 Thành viên mới

tớ chỉ mún hoi? xăm trên ng` liệu có đău băng` xăm mắt,lông mày và xăm môi k ??? Và mất bao lâu ?? Có nang` nào bít k nói cho tớ vớí
  7. sEpErAtEd

sEpErAtEd Thành viên mới

Tớ chưa xăm nhưng tớ nghĩ là đau hơn đấy ...Nàng nào xăm cả 2 rồi review đi ah
  8. ratxaugai

ratxaugai Thành viên mới

Sợ nhắm! Chả dám xăm
  9. hao914119

hao914119 Thành viên mới

chứ kí ko hiểu có phải từ câu này ko? "ĐAM MÊ CỦA ĐÀN ÔNG TÀN PHAI NHANH HƠN NHAN SĂC CỦA ĐÀN BÀ"
    chứ câu kia ngẫm mãi mà ko hiểu
  10. hao914119

hao914119 Thành viên mới

cũng tùy hoản cảnh của bạn, nếu bạn là 1 nhân viên hành chính nhà nước thì có lẽ ko nên, nhưng nếu công việc của bạn ko gò bó khắt khe, và những ng thân của bạn ko cảm thấy phiền vì những hình xăm thì bạn hãy làm. Xăm vào đã đau, tẩy đi còn đau hơn, cân nhắc bạn ạ, dù có ý kiến là làm những gì mình thích, như thế rất nên, nhưng cá nhân nào cần hòa họp với khung cảnh sống của họ!
    tớ cũng thích 1 hình xăm nhỏ, nhưng chắc chắn tớ ko bao giờ xăm, vì hoàn cảnh ko phù hợp.