1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đang định đi làm 1 hình tattoo bé bé ở mắt cá chân , có nên ko mọi người ơi

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sEpErAtEd, 28/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhtrung88

linhtrung88 Thành viên mới

mấy mẫu tattoo xinh xắn :x
  2. dexinhpucca

dexinhpucca Thành viên mới

Gần đúng rồi , câu này trong '''' Thiếu nữ đánh cờ vây'''', Sơn Táp
    Thật lòng nhé, nhìn mấy hình tattoo xinh ko chịu được.. Tớ đã xăm , giờ còn đang uôngd thuốc giảm đau chống viêm. Nói chung là hình bé nên đau ít
  3. ariel91084

ariel91084 Thành viên mới

E cũng thik xăm 1 cái ngay sau vai trái cơ, muốn lắm muh hok dám, xăm xong chắc bị đuổi khỏi nhà luôn
  4. HenMay

HenMay Thành viên mới

Tớ có vài í kín nho nhỏ....xế lày:
    1- Về nguồn gốc: nếu nói là giữ gìn bản sắc dân tộc thì cũng đúng vì tục xăm mình có ở VN từ lâu ruồi.....
    http://www.quehuong.org.vn/vi/nr050307131435/nr050307110202/nr050307153046/ns070910092256.
    Có lý do để ngụy biện nhé!
    2- Về wan điểm: Xăm trổ nói chung là thể hiện cá tính mạnh ruồi, mà đã thế thì bất chấp....qué xe ra xè ra...mún ra sao thì ra...Bố mẹ mình ghét cũng chẳng từ mình vì cái hình xăm. Ng iu mình đã jám bỏ mình vì cái hình xăm con con thì cũng chẳng là loại yêu mình đến chết đi đc. Bố mẹ chồng mình cũng k dễ j vạnh tóc, vén áo lên để xem... Đã thích thì fải liều và jám đương đầu...
    3-Về chuyện chịu đau: cứ tự bảo là chẳng đau lắm đâu. Sis nào jám đánh liều với búa rìu dư luận mà lại bẩu là sợ đau thì cũng hơi..í ẹ. Quyết làm rồi thì lên bàn, lên bàn rồi thì đau đến mấy cũng fải làm cho xong, mà xong rồi thì.... kể lại cho đứa khác đi xăm típ. Đau như bị bồ đá mà rồi cũng quên nữa là...
    4- Về vị trí xăm: Nên tính xa 1 chút về chuyện này bởi vì cơ thể phụ nữ mình sẽ thay đổi rất nhìu theo thời jan. Mình phải chọn chỗ nào để hình xăm k bị biến dạng ( kiểu hoa hồng ở tí sau này cuống nó dài đến tận....ấy.
    5- Về hình xăm cụ thể: cái này wan trọng vì nó sẽ sống với mình...suốt đời?!?! Nên chọn cái nào đã lên da thực tế rồi và đừng có mang xu hướng nhất thời kiểu thần tượng ..v...v. Nếu mình hay bị ng kh góp í về gu thẩm mỹ thì nên có ng tin cậy để tư vấn (họa sỹ or KTS....) về hình, về tỉ lệ, về mầu sắc..v..v cho nó chắc đẹp. (chứ đừng phó thác hoàn toàn cho bọn đồ tể !)
    Chúc vui các chị em......Chúc mỗi sis tham ja chủ đề đều tìm đc 1 hình xăm đẹp cho mình để trừ tà (hoặc + tà.)
  5. ff0000

ff0000 Thành viên mới

đọc đoan. nè chít cười heheh, chảng là tơ'' cũng có ý định xăm ở tí nữa nghẹ bạn bảo nó dài tận ..ấy xong bùn cười wá hehe
    Nói chung tớ chảng sợ dư luận hay cái j` ráo, thích thì xăm thuj, tớ chỉ sợ k fải hình mình thật thich'' thì sau này sẽ chán ngay ...Còn vụ sợ đău - bạn j` ở trên bảo xăm ng` còn đău hơn trên mặt, vụ này tớ nghe hơi lăn tăn - vì em họ tớ nó xăm mí mắt nỏ tả là đau đến nỗi nó tè lun ra quần - thật 100% lun vì thế tớ đang hơi sờ sợ đây heheehe
  6. sEpErAtEd

sEpErAtEd Thành viên mới

Nếu ở trên mặt thì tớ thấy là môi là đau nhất,tớ mới thử lông mày thôi hic vẫn chưa tìm đc hình nào bé bé cả sau Tết có chị em nào có ý định đi cùng tớ ko đi luôn 1 thể cho vui tất cả vì đẹp
  7. em_aka

em_aka Thành viên mới

em định xăm hình này sau gáy , và em muốn các sis tư vấn cho em là hình này thì có to ko, và mức độ đau với hình này ^^ tầm bao tiền ở chỗ Hai Lúa ạ ^^ Mai phải đi làm mới đc, máu lắm rồi ý ^^ tối nay hai vợ chồng háo hức nghiên cứu chọn hình . EM xung phong đi thí điểm cho anh xã theo sau
  8. jessephi

jessephi Thành viên mới

E cũng thích lắm nhưng ...chắc ko dc về nhà nữa.
  9. ff0000

ff0000 Thành viên mới

tớ co'' cảm giác bạn xăm hình này sau gáy se~ k đẹp đâu T_T ....Tớ thấy nó đặc wá, con` vê` kích cỡ tớ nghĩ có thể bảo họ làm nhỏ đi theo ý mình .
    Cổ con gái thường thon nhỏ, vì thế tớ nghĩ chọn hình thanh mảnh hay hơn ...Tơ'' vẫn chưa tìm đc hình nào thật sự thích cả
  10. dumdum

dumdum Thành viên mới

Tớ đã từng xăm lông mày, mí mắt và 1 hình ở dưới rốn
    Lông mày là nhẹ nhất, chỉ thấy tê tê chút là xong rồi
    Mí mắt thì thật là kinh khủng, đau cay xè cả mắt, nhưng vẫn chịu được
    Nhưng xăm xong vài ngày tớ mới thấy nó làm mặt mình sắc và già đi quá, thế là hối hận và chờ ngày nó mờ đi. Gần 2 năm rồi và bây giờ đỡ hơn rất nhiều
    Tớ phải mổ ruột thừa, mà là mổ phanh, cơ địa lại dễ để lại sẹo nên kết quả vài tháng sau khi mổ là 1 vết sẹo lồi dài khoảng 5cm ở chỗ ruột thừa, . Hí hí tớ cũng vốn thích xăm nhưng bố mẹ tớ nghiêm, nhân 1 lần đi Bangkok tớ chơi luôn và về báo cáo là để che sẹo. Nói chung là đã muốn chơi thì phải ráng chịu đau. Tớ thấy xăm ở bụng đau hơn ở mí mắt 1 chút, cả buổi tớ 1 tay nắm chặt tay con bạn đến nỗi nó kêu oai oái lên, 1 tay thì cấu vào thành giường, còn chân tớ thì bị chân con bạn gác lên để ko cựa quậy. Lúc sau nó còn vứt cho tớ cái gối để tớ cắn , nhưng mà rồi thì cũng xong , lúc sau sẽ cảm thấy rất rát, vài ngày thì đỡ.
    Nhưng làm xong thấy rất happy, nó lấn át cả cảm giác đau í. Tớ đang định làm tiếp 1 quả nữa ở bàn chân đây nhưng chưa nghĩ ra hình.