1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đang định Nam tiến, mún hỏi chút các anh các bác

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nhungngo82, 23/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhungngo82

nhungngo82 Thành viên mới

Em đang định Nam tiến, mún hỏi chút các anh các bác

Em đang định Nam tiến bằng tàu hoả vì em không đi được ô tô, mà tình hình cái ví cũng không dày lắm, khoảng 2tr thui. cũng chưa biết nên đi đâu nhưng rất ấn tượng với Đà Lạt nên nếu được em sẽ qua đó lang thang. Bác nào có kinh nghiệp từng lang thang Đà Lạt hoặc du lịch tầu hoả thì làm ơn làm phước chỉ giáo cho em với ạ! Em xin chân thành cảm ơn!
  2. whiterose260969

whiterose260969 Thành viên mới

Bạn muốn đi ĐL thì đến Lê Hồng Phong mua vé của Thành Bưởi, đến chợ ĐL thuê xe và mua 1 bản đồ, đi cả ngày, ĐL không khó đi đâu, trên bản đồ cũng có hướng dẫn những danh lam thắng cảnh của ĐL rùi... chúc bạn có chuyến đi vui vẻ
  3. nhungngo82

nhungngo82 Thành viên mới

cảm ơn bác!
    giá cả trên đó thế nào ạ? nếu thuê nhà trọ thì khoảng bao nhiu một phòng hả bác?
    Được nhungngo82 sửa chữa / chuyển vào 20:03 ngày 23/02/2007
  4. phuongnambank

phuongnambank Thành viên mới

Phòng trọ ở Đà Lạt thì tùy tiện nghi, vị trí, tùy mùa đông du khách hay không. Nói chung thì không mắc lắm đâu, bạn nhớ trả giá nhé, theo mình khỏang 100k là ok. À, bạn nên thuê ở khu trung tâm, gần chợ đi lại cho tiện và ban đêm cuốc bộ ra Hồ Xuân Hương, hay coffee trước chợ, hay thủy tạ thì thật tuyệt.
    Bạn nên thuê xe gắn máy và tự đi. Một vài điểm truyền thống nên đến là:
    Hồ Xuân Hương, ngay khu trung tâm. nhớ đi hết 1 vòng quanh hồ.
    Thung lũng tình yêu: cách trung tâm khỏang 4km, trên đường đi nên ghé thăm đại học Đà Lạt - theo mình là trường DH đẹp nhất .
    Hồ Tuyền Lâm, thiền viện Trúc Lâm: 6km
    Dinh III - của Vua Bảo Đại , nếu thích thì đi khỏang 2km đến thác Cam LY. nhân tiện ghé Nhà thờ Con Gà.
    Bạn có thể đi chùa, rất đẹp, ngay trung tâm và nếu bạn đến buổi chiều thì sẽ cảm nhận bài hát ''Linh Sơn đâu đây buông tiếng chuông ban chiều... ''
    Nếu chịu khó đi xa, khỏang 25km bạn sẽ đến khu Dankia, suối vàng, suối bạc, trên đường nhớ rẽ vào núi Langbiang,leo núi và ngắm thành phố, khu dankia nhé.
    3 ngày ở Đà Lạt là okie.
    Chúc bạn đi chơi vui vẻ nhé.
  5. bodoi2006

bodoi2006 Thành viên quen thuộc

Nếu vào SG rồi thì bạn ra Lê Hồng Phong, sẽ có khá nhiều hãng xe tư nhân để lên DL (30 phút có 1 chuyến), đi từ sáng 8-9h thì khoảng 2-3h là lên đến nơi. Cảnh DL thì đẹp và rất lãng mạn, thời tiết cũng rất dễ chịu, hơi giống thời tiết cuối mùa thu ở HN. Khách sạn nếu ko vào những ngày cuối tuần thì chỉ 150k là khá ổn rồi. Nên thuê xe máy (khoảng 80K/ngay) đi quanh thành phố là thú vị nhất. Đi hết các địa điểm du lịch thì cũng chỉ hết khoảng 1 ngày thôi. Có một nhược điểm là ăn uống trong đó thì rất chán. Nếu đi theo đoàn đông ngưòi thì dễ tìm dc quán, có nếu đi 1-2 người thì chỉ có quán bình dân vừa đắt mà chất lượng kém, thái độ phục vụ thì cũng ko dc tốt. Đấy là nhược điểm duy nhất mà mình đã gặp phải ở ĐL.
    Chúc bạn có chuyến đi đầu năm vui vẻ !
    Được bodoi2006 sửa chữa / chuyển vào 02:23 ngày 24/02/2007
  6. pvhquoc

pvhquoc Thành viên quen thuộc

Nhà trọ Đà Lạt mà muốn rẻ thì bạn ra Ngã 5 Đại Học ., dọc đường Phù Đổng Thiên Vương có rất nhiều nhà trọ cho SV thuê . nếu may mắn có phòng trống thì thuê vài ngày giá khá rẻ ( khoảng 30k-1ngày thôi ) . Bạn đến quán Cafe Diều No Gió hỏi thử vì mình đã từng thuê ở đây rồi ( chỉ 25k 1 ngày )
    ( Phòng tương đối sạch sẽ , chỉ không có nước nóng thôi . tiền nào của đó mà ... )
    good luck !
  7. pvhquoc

pvhquoc Thành viên quen thuộc

@ bổ sung thêm ...
    Về ăn uống : Nếu bạn không quá quang trọng về chuyện ăn uống , bạn có thể vào Xóm Ánh Sáng . Ngay cạnh Bến Xe , có một đường nhỏ cứ đi thẳng vào đó , đầy đủ cho bạn chọn lựa với lại giá tương đối bình dân !
  8. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Ai lại đi chéo ngoe như vậy.
    Bạn đi từ HN vào thì tới Nha Trang xuống tàu, bắt Open Bus 70k Đi Đà Lạt. Ở Đà Lạt 3 ngày, bắt tiếp xe Thành Bưởi hoặc Open Bus về SG. Ai lại phi cho tít vào SG rồi lại vòng lên Đà Lạt, mất thì giờ và tốn tiền đi lại chết. Nếu vào SG cần giúp gì bạn cứ ới cho tớ. khách sạn các thứ tớ sẽ mua giùm. Thuê luôn xe máy cho mà đi ở Đà Lạt.