1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đang muốn mua đàn guitar đây các bạn ơi

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi kakahandsome, 29/08/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lalabaybay

lalabaybay Thành viên mới

Xin lỗi...chịu không nỗi :)))

bạn già thân mến...mình không có nhiều tiền đến vậy đâu. Mình chỉ cần mua 1 cây classic để tập thôi ==
  2. namhoahue

namhoahue Thành viên quen thuộc

Cây trước của bác có gắn mô-đun chưa? Nếu chưa thì tìm 1 cây acoustic có mô-đun đó :| Mua vậy lợi hơn vì cây acoustic có thể chơi luôn cả classic (rất hay) nếu bác sắm thêm 1 bộ dây nylon.... Có văn nghệ hay sinh hoạt gì thì lấy cây đó cấm vào amply...tha hồ feel the beat =)) hehe
  3. lalabaybay

Cho mình hỏi mô-đun là gì vậy bạn? Còn vụ cây acoustic mà đổi qua dây nylon á == sao mình thấy là lạ
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    thế thì bạn theo hỗ trợ mình nhé ^^ mình thẩm âm không được tốt lắm...nhiều khi chỉ rải rải vậy thôi chứ cũng chưa phân biệt được mức độ hay dở khác nhau của các loại đàn == Để vào thử mấy trang của cu em trên kia giới thiệu xem sao...:D
  4. namhoahue

Mô đun là bộ phận giống như là mic cho cây đàn của mình vậy đó bạn ^^ có cái đó thì mình mới cấm vô amply và biểu diễn được....còn vụ dây nylon thì bình thường thôi mà, cũng là mua dây đàn về thay vào thôi. Có điều nếu xài dây nylon thì quạt chả nghe không được sung lắm........Mình cũng đang coi thử một số các trang và google :D
  5. girlxitin92

girlxitin92 Thành viên quen thuộc

sao rồi người ơi :)) Bạn đó có quyết định cho mình chưa ...

theo mình thì bạn nên mua đàn mới đi ^^ tiếc tiền thì mới dồn tâm dồn sức vào luyện được...mình học classic được 4 năm rồi nhiều khi nản nhưng cũng vì đôi lúc không thể sống thiếu em nó được :)
  6. girlxitin92

girlxitin92 Thành viên quen thuộc

Cái này mình không chắc, nhưng rảo trên mạng chắc có đó bạn... không thì mua trên amazon rồi ship về, nhưng theo quan điểm của mình thì vẫn nên mua đồ bên đây vì tiền ship về mắc gần bằng mua 1 cây đàn mới rồi ==
  7. lalabaybay

Ôi cảm động ghê...cảm ơn mọi người trên ttvnol nhiều...khuya rồi mà các bạn vẫn dành thời gian cho mình..

Thực sự thì mình cũng tia được vài em rồi...để so sánh xem sao, không biết ở VN có bán nhạc cụ của YAMAHA hay ROLAND không nhỉ?
  8. namhoahue

:)) ừm...đôi khi không hiểu nỗi, nhiều lúc chán ơi là chán nhưng bẵng đi 1 2 tuần là lại phải xác đàn dạo rồi ngheu ngao hát....thế nên chọn 1 người bạn tâm giao quả là quan trọng nhỉ ^^

Mình nghĩ cũ hay mới đều được...quan trọng là phải bảo quản cho cẩn thận
  9. thienhuongquang

thienhuongquang Thành viên quen thuộc

Mới tập đàn thì mua cây khoảng 500k được rồi, ra mấy tiệm đàn bán nhiều lắm.
    Mà tập ukulele đi, như guitar mà dễ thương hơn nhiều :))
  10. namhoahue

haha, chuẩn như Bác Duẩn...ukulele xì tin lại còn kute nữa...có bà chị mình đi Malay về xách theo cây ukulele 700k màu hồng chất lắm ^^

Tính hỏi mượn bã quánh mừng quốc khánh chơi =))) kakaka