1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đi xe buýt em hành xử như thế này có quá đáng ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi JWalker, 30/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tlspace

tlspace Thành viên mới

em trước đi xe buýt nhiều lên ủng hộ bác :-*, phụ + lái xe buýt số nhiều là rất bố láo.

bác gặp thằng hiền thì nó mới không làm gì đó, gặp thằng bặm trợ thì chắc nó cũng có tý xích mích trên xe khi mấy ông thanh tra xuống rồi.
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Con trai gì mà tính tình kì cục vậy??? Hỏi gì trả lời đấy là được rồi
  3. lemd

lemd Thành viên mới

Ngày xưa có lần đi xe bus xích mích nó dừng xe lại bắt mình xuống, mình định đánh luôn rồi té nhưng thấy cả xe nhìn mình kiểu khó chịu nên lẳng lặng xuống xe [:D]
  4. daigia005

daigia005 Thành viên mới

bố khỉ
    giá mà cái ban gì chống tham nhũng nó cũng làm tốt như bạn rượu tây kia thì tốt biết mấy
    giá mà toàn dân cũng làm được thì hay quá
    giờ Vn hoá rồng hoá phượng rồi
    giá mà
  5. JWalker

JWalker Thành viên mới

Em hôm đấy đi là em có công cụ hỗ trợ nên mới dám như thế, chứ không thì cũng sợ bị đáp trả lại nhắm ^:)^ À mà điều này cũng đúng đối với đa phần dân đi buýt hầu như đều là học sinh sinh viên, lao động giản đơn, công chức quèn và thân cô thế cô, nên tài + phụ xe nắm được đặc tính này ạ. :)>-;))
  6. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

úi xời, e hay đi bus mà ngồi nói chuyện với mấy anh lái xe phụ xe vui mà . Hầu như biết giờ mình canh me đi chơi nên toàn để dành ghế cho, khi xé vé mình cũng ko yêu cầu đưa vé : thôi chả phải đưa vé e đâu thế mà mấy ống cứ dúi vào tay bắt cầm vé . Dần dần đc tầm 2 tuần thì lên xe chả phải vé nữa vì đi free rồi ( nhưng như thế đâm ngại chả dám lên nữa, lại đi xe khác )

Thật ra thì vé hay ko với mình ko quan trọng , còn chuyện thanh tra lên nên tranh thủ tố làm mình nhớ chuyện bọn học sinh tiểu học , khi bị bạn đánh cô giáo biết tranh thủ tố luôn :L hqua bạn ý cũng đánh e, hôm trước bạn ý cũng đánh em, .... haizz
  7. JWalker

JWalker Thành viên mới

Chắc chỉ có girl xinh nên mới được các anh lái, phụ quan tâm chăm sóc thôi chứ các đối tượng còn lại thì ... nghỉ nhé ;) :-bd
  8. Love.rar

Love.rar Thành viên mới

Cảm ơn bác rượu tây đã làm gương cho mọi người, nhưng bác cũng may. Nhiều tay phụ xe đầu gấu lắm. Hic. Giá mà ai cũng như bác thì http://tindachieu.com/news/2011/01/neu-viet-nam-so-1-the-gioi.html :D
    Không có vé nhỡ trường hợp hy hữu xe bị tai nạn là mình ko được bảo hiểm đâu :))
  9. ryan_mu2006

ryan_mu2006 Thành viên mới

Trong này có 2 luồng ý kiến : 1 là ủng hộ vì việc này là việc tốt chống tiêu cực, 2 là ko ủng hộ nhưng cũng không phản đối vì trong xã hội có quá nhiều sự việc kiểu như vậy : như giáo viên thì dạy thêm, y tá bác sỹ nhận thêm tiền bồi dưỡng từ người nhà bệnh nhân, cảnh sát thì xin tiền phạt không biên lai, thuế vụ hay hải quan nhận bồi dưỡng ...... Ý kiến 1 đa số từ các bác sinh sống ở ngoài Việt Nam, ý kiến 2 phần nhiều các bác hàng ngày sống và làm việc ở Việt Nam.
  10. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Ở nc ngoài thì k có lũ
    Còn ở vn thì phải chấp nhận sống chung với lũ [r23)]