1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em đi xe buýt em hành xử như thế này có quá đáng ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi JWalker, 30/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

Như mình là mình xé vé luôn, bảo ông phụ xe ko đưa e vé =)) Xem tình hình ra sao :))
    May cho nó, gặp phải e là đời nó mờ rồi :D
  2. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Mờ sao được. Nếu anh là thằng phụ xe đó, gặp phải thằng cùn như em thì anh cầm cả tập vé mới tinh xé luôn vài chục chiếc, coi như đã bán, chỉ để lại cuống vé rồi đưa cho bọn Thanh Tra tập cuống vé để kiểm tra số vé đã bán trong ngày, chấp nhận mất đôi trăm, có khi con được Thanh tra tuyên dương vì cuốc này đông khách ấy chứ!
  3. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Trường hợp nào chả đáng lên án.
    Bất cứ trường hợp nào đối xử không công bằng nhằm tạo mục đích tư lợi bất minh đều đáng lên án cả. Tại sao lại phải đút tiền để được hưởng dv tốt hơn mà không tăng viện phí lên và ai đóng đầy đủ viện phí đều được hưởng dv như nhau? Và nếu đút tiền, thì tiền vào tay cái con y tá chứ nhà nước có được đồng nào đâu?
    Còn quá tải, lương ít thì đừng làm nữa, chả ai ép cả, cứ để cung cầu của thị trường tự do tự điều chỉnh.

Ps. Em cung cấp dv cho 1 tổ chức Minh Bạch, xét theo ý kiến của 1 số người trẻ trên này thì yên tâm là đến khi em về hưu vẫn có việc để làm mất=))[r2)]
  4. Xoanquay123

Xoanquay123 Thành viên mới

Bựa
  5. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

:)) thế e mới bảo đời nó mờ. Xé cả tập vé rồi lấy tiền mình mua lại đời ko mờ mới là lạ :D
  6. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Mình thấy các bạn phân tích nhiều nên hoang mang quá. Nhưng thực tế là trong cuộc sống mình có rất nhiều lần làm như này: Mỗi khi đi công chứng, rất nhiều giấy tờ, đôi khi đến vài chục hoặc vài trăm nghìn, nhưng khi họ định xé biên lai giấy tờ mình đều nói: không cần đưa.

Bởi, việc của mình đã được, vậy thì mình có lấy hay không cũng không cần thiết, tạo điều kiện cho người khác cũng được một chút cũng không có gì là nghiêm trọng.

TH của chủ top, nếu là mình thì mình cũng không nói gì. Đằng nào mình cũng được đi xe buýt, nghĩa là số tiền đó cũng đâu có mất?! Những người làm nghề thế lương có bao nhiêu? Họ có nghèo họ mới làm vậy. Không phải vì từng chứng kiến 1 người bán vé xe buýt khác mất dạy khốn nạn với khách mà mình lại nhìn người bán vé xe buýt nào cũng khốn nạn như vậy. Có người bán vé xe đã dìu người già đến tận nơi ngồi rồi mới đi thu vé mọi người. Hành động nhỏ đó cũng làm mình thấy họ đẹp biết mấy.

Ầy, mà nói với vấn đề nhà nước. Hài lắm. Một người nghèo đi ăn cắp 4 triệu thì bị tù 3 năm. Nhưng một bố quan chức nhà nước, tham ô của nhà nước hàng tỉ đồng thì bị khiển trách hoặc chuyển công tác. Cho nên, mình thấy cái việc không xé vé xe với cảnh sát, giáo viên, bác sỹ gì đó là một so sánh khập khiễng. Đừng quá quan trọng và nghiêm trọng hóa vấn đề.

Chủ top không sai, nhưng ác. Mà bạn may mắn đấy. Gặp người hiền bạn không sao. Chứ nếu gặp loại vô học thì nó gọi điện cho mấy thằng rình đập bạn 1 trận đấy để trả thù đấy. Cái này mình nói là có thực tế chứ không có ý gì đâu.
  7. lam_mai_anh

lam_mai_anh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghĩa là người nghèo thì cần đc khuyến khích họ làm việc xấu (miễn là việc đó k ảnh hưởng j đến mình).

Việc dìu nguời già vào chỗ ngồi là hành động tự nhiên, là người đứng đắn thì ai cũng tự thấy việc đó là nên làm, k cần các a phụ xe cũng có đầy khách trên xe làm đc. Bác có vẻ tô hồng cho hành động này quá.

Đây là vấn nạn của xã hội, e thấy chính bác mới là người nâng cao tầm quan trọng của vấn đề.

Thế này thì làm j có ai đứng lên đấu tranh chống lại cái xấu nữa. Nếu thế mà là ác thì ngoài đời còn có bn chuyện thị phi khác, k biết phải gọi là j.

Cái này mới hay này.

Đọc bài của bạn thấy nó cứ vòng vèo, mâu thuẫn kiểu j ấy.
  8. JWalker

JWalker Thành viên mới

:((
  9. TulipMan

TulipMan Thành viên rất tích cực

Chủ tôp làm đúng, và ko việc gì phải áy náy cả. Mình hoàn toàn ủng hộ.
    Có điểu nên cẩn thận nhỡ bị trả thù thôi.
  10. coxchia

coxchia Thành viên mới

Bác làm thế quá đúng rồi, em ủng hộ