1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em hỏi cái về con NSR 150

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi sevenlove, 29/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sevenlove

sevenlove Thành viên quen thuộc

Em hỏi cái về con NSR 150

Em có 1 con NSR 150 chạy ngon phết, nhưng do đi 1 thời gian cái giảm xóc giữa của no'' hơi chùng xuống -> em quyết định nâng cao lên -> đem ra hàn giảm xóc tại Gia Phong trên GV -> thêm 1 cái trục tron` ha`n ở dưới cái trục cũ -> để nâng xe lên, nếu bt thi okie nhưng sau khi hàn trục thì xe em có hiện tượng là khi phanh sau thi đuôi bị lắc rất ghê, cứ đảo hết bên này đến bên kia -> kinh vật, em hỏi anh Phong thì anh ấy nói là do lốp nhưng trc thì đâu co'' sao nếu phanh gấp thì chỉ rết bánh chứ ko bị lắc lư như giơ` , em đoán là do hàn giảm xóc cái trục đc thêm vào ko song song với trục cũ làm lệch khung -> khi phanh khung bị lắc . Mong mọi ng` có kinh nghiệm giúp đỡ em cái chứ như thế này thì đúng la` lợn lành -> lợn què , đi kinh vật .
    Nhân tiên cho em hỏi mua lốp xe NSR 150 ngon thì mua ở đâu , gia'' bao nhiêu thế . À mọi ng` biết chỗ nào sửa xe này vừa ngon vừa hợp lí giá cả ko ???
    EM cam on nhiều !!!
  2. sachkientruc

sachkientruc Thành viên mới

em thì ko chạy dòng thể thao đã mấy năm roài, NSR em chạy từ hồi năm 97, em cũng biết và đã từng thử đôn giảm xóc giữa, nhưng theo em thì ko nên, vì đôn lên xe chạy lắc, không cân xe, mà trọng lực tỳ cao quá ko chịu nổi dễ gẫy mối hàn lắm, vào vỉa dễ bị láng xe, khá nguy hiểm, nếu được thì bác thay lò xo giữa của giảm xóc cũ thì hơn, đặt trong sg cũng có đấy.