1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

em hỏi chút về sphone, bác nào biết giúp em với

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nguyenphiha, 30/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

em hỏi chút về sphone, bác nào biết giúp em với

chả là em có mua 2 cái máy sphone cũ không dùng sim để nâng đời cho 2 con w200 của em, khi mua thì em cũng có hỏi là bắn số của em vào như thế nào, các bác ý bảo cứ ra trung tâm sphone mà bắn, em cũng tưởng thế thật, và chiều hôm qua cứ thế ra đó (chỗ phạm ngọc thạch), ai ngờ chị nhân viên sphone chị ý bảo phải chính chủ của số đó mới cắt được số đó, và bảo em một là bảo họ đi cắt số, hai là cầm CMT của họ đến, nhưng giờ này thì tìm họ khác gì tìm kim.. chẳng lẽ hai con máy đấy em để ngắm sao :( các bác có cách nào giúp em với thật đúng là chết nhục có bác nào có người quen làm sphone xử lý được vụ này không ạ, hay có bác nào biết cửa hàng nào bắn được số vào máy mà không hành hạ em cái vụ chính chủ cắt số không ạ em tời quá
  2. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

Dốt thế, bảo là mất máy, bây giờ chỉ đi làm lại sim thôi. Lôi 2 con máy không sim ấy ra làm gì??
    Làm lại sim thì chỉ mất có 25k thôi.
  3. nguyenphiha

ơ, em không hiểu, ý em là muốn thay số của em vào hai con máy đấy cơ mà, hai con máy đấy nó không dùng sim, mà vẫn đang có số sẵn của hai người bán cho em.. chị nhân viên chị ý bảo là muốn dí số của em vào 2 cái máy đó thì phải cắt cái số đang có sẵn trong đó đi đã, mà muốn cắt 2 cái số đó thì như em trình bày rồi đấy, chẹp, chán quá
  4. nguyenphiha

ơ, không bác nào biết giúp em với, hic
  5. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

Thế thì mang lên mấy chi nhánh nhỏ hơn xem sao. Chắc nó không làm khắt khe đến thế đâu.
    Công nhận cái bọn Sfone này phức tạp. Lần trước mình làm mất máy, gọi điện cho tổng đài nhờ nó khóa, đến khi làm lại sim, ngoài khai báo 5 số gọi đến, gọi đi, chứng minh thư ra nó còn bắt cung cấp cả thời gian báo khóa sim. Bố khỉ, hơn 2 tháng trôi qua, ai mà nhớ được mình gọi hôm nào, vào lúc nào nữa.
  6. satsonvoibo

satsonvoibo Thành viên mới

Nhân tiện các cho em hỏi ké với. Em có cái sim của HT Mobile ko
    biết cho vào máy SPHONE có sài được ko nhỉ?
  7. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

thế mới nói CDMA bảo mật hơn GSM mà.Còn Sfone thì bác gì kia gà quá,giờ 1 là đi tìm thằng chủ bắt nó hủy số cho mình đi,2 là chịu khó dùng tiếp cái sim đấy vậy,3 là thôi đem đi lừa thằng khác gà hơn để cho nó bớt gà đi như bác bây giờ bớt gà hơn đc chút rồi đây này
    đấy là may bác còn mua phải cái máy nó có số má hẳn hoi,chứ còn lại mua phải cái máy ko số,hoặc bị nó báo mất máy thì thôi,toi hẳn,chả khác gì mua cục gạch về
    sfone,hay cityphone, liền số - thì cái vụ sim sủng này phức tạp lắm lắm,ko hề đơn giản như GSM đâu.Mà đã đang dùng máy dùng sim W200 sắn rồi,ko hiểu bác làm sao lại có ý định quay về dùng máy ko sim
  8. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

những nhà cung cấp CDMA khác nhau thì ko thể dùng chung máy đc bạn ạ,trừ những máy có thể chạy lại phần mềmddể dùng chung đc.Những máy mình biết là Nokia 3105,Nokia 2112.Máy Moto W200 cũng chạy lại đc những bị lỗi tin nhắn.
    Phí chạy phần mềm là từ 50 - 100k tùy hàng.
    Bạn nên mua 3105 dùng,màn màu,âm nổi,dùng thích,mỗi tội nhắn tin đau tay - 700 800k
    2112 nhắn tin sướng,có đèn pin,nhưng lại màn đơn sắc,chạy ko ổn định bằng
    còn w200thì khỏi nói rồi
  9. nguyenphiha

ac ac, thế này thì coi như hỏng à, hết cách thật hả bác, chứ tìm mấy bác kia thì khác gì tìm kim