1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em hỏi về cách dùng viên Vitamin E .

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sizeXL, 29/08/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Em hỏi về cách dùng viên Vitamin E .

Các sis ơi , em có 1 hộp Natural Vitamin E , loại của Thái , hộp 100 viên , viên hình tròn , nhìn giống viên dầu gấc í ạh . Mà em chưa biết dùng như nào giờ , dùng uống hay là lấy cái dịch bên trong viên thuốc bôi trực tiếp lên mặt ạh ?
    Và viên vitamin E í có tác dụng khả quan lắm cho da mặt sau 1 thời gian dùng ko ạh ? Da em sau 1 thời gian bị mụn thì giờ trông cứ ko đều màu và có kha khá viết thâm , uống 1 thời gian liệu có hết đc ko nhỉ ? Em năm nay 20 tuổi ạh . Thanks các sis nha .
  2. artnouvo

artnouvo Thành viên mới

Tớ hay dùng Vitamin E vào mùa đông, khi trời bắt đầu se lạnh. Mỗi ngày dùng 1 viên, hết lọ 100 viên thì ngưng uống khoảng 1 tháng rồi uống lại. Chủ yếu là uống để giữ cho da bớt khô, tớ dùng đều đặn mấy năm nay thấy da mùa đông không bị khô, xỉn màu, nói chung là rất ổn. Chẳng hiểu do tác dụng của vitamin hay tại trời lạnh nên da mình mùa đông đẹp hơn mùa hè Nói chung dùng vitamin E là tốt cho sức khỏe nhưng không nên lạm dụng uống với liều lượng lớn và trong thời gian dài. Hihi, cái này là do bà nội chỉ tớ dùng, bà tớ dùng mấy chục năm nay rồi nên giờ 88 tuổi mà da vẫn trắng bóc và mịn màng Ghen tị quá vì da cháu ko bằng 1/10 da bà
  3. tuanchi2007

tuanchi2007 Thành viên mới

Tớ cũng có 1 hộp Nourishing night oil vitamin E dc bà chị đi thái về cho mà ko bít cacchs dùng . Chị em mách giúp tớ . Tớ đã bôi trực tiếp lên mặt thấy cũng da mướt mướt 1 chút ko biết như thế có hại gì ko nhi ???
  4. keropi

keropi Thành viên tích cực

hộp đó là Vitamin E 4000IU đúng ko? lọ màu trắng, nhãn xanh? nếu vậy thì đó là viên uốgn, uống hàng ngày mỗi ngày 1 viên nhưng chỉ uống trong khoảng 15 ngày rồi dừng, tầm 15 ngày sau uốgn tiếp (vitamin E có tác dụng kéo dài trong14 ngày sau khi uống), ko nên uốgn liên tục vì vitamin E khi thừa cơ thể ko tự đào thải đc. tớ cũng uống E và C, cho kết quả khá tốt, da dẻ bớt mụn và nhanh liền sẹo hẳn, mịn màng hơn. Nhưng cái này ko lạm dụng đc đâu nhé, vì dù là vitamin nhưng nếu thừa cũng gây tác dụng phụ.
    Được keropi sửa chữa / chuyển vào 07:58 ngày 30/08/2008
  5. lanhthanhthu

lanhthanhthu Thành viên mới

Trc tớ cũng hay uống cái này
    Nhưng có đợt mua chị hàng thuốc bảo cái đấy chỉ dành cho những ng có gia đình và đến tuổi lão hóa thôi, tuổi như 2x mà dùng thì sẽ có 1 số tác dụng xấu cho sau này, thế là kg dám dùng nữa
    Có lẽ fải hỏi lại ý kiến bác sỹ thôi!
  6. micy

micy Thành viên mới

tớ cũng quan tâm!
    tình hình là mẹ tớ uống vitamin E ( loại hộp bình thường của VN thôi nhé ) thấy kinh nguyệt rất ổn định, trong người cũng dễ chịu (vì mẹ tớ lớn tuổi rồi mà).
    tớ xí xớn xin uống cùng thì mẹ k cho, bảo là ra hiệu thuốc thì người ta khuyên k nên cho mấy đứa như tớ uống (18 tuổi nhớ)
    mà tớ k biết làm sao đây? tìm hiểu về cái này khó quá. đợt trước định post bài bên Sức khoẻ hỏi mà k được.
    ah hỏi nốt: vitamin C thì uống như thế nào nhỉ?
    tớ rất sợ ăn hoa quả nên chắc phải tự bổ sung vitamin thôi
  7. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Hộp của mình đúng là màu trắng , mà nhãn vừa xanh vừa đỏ , xăm soi mãi mới thấy nó ghi là 100IU cơ chứ ko phải tận 4000IU , cái IU nó là chỉ số j vậy ?
  8. keropi

keropi Thành viên tích cực

tớ ghõ nhầm, 400IU thôi chứ ko phải 40000. Tớ đọc các tài liệu thì thấy ghi vậy, chắc là 1 đơn vị đo thôi chứ cũng ko rõ IU là gì. nhưng 1 ngày ko đc uốgn quá 400IU. Đoạn này là copy từ 1 sức khoẻ và đời sống này: Hiện nay nhiều người có thói quen thường xuyên uống 1 viên vitamin E mỗi ngày kéo dài trong nhiều tháng là không nên. Trường hợp ăn uống kém thì có thể bổ sung bằng thuốc uống nhưng cũng chỉ nên uống 1 ?" 2 tháng sau đó dừng lại, vài tháng sau mới nên dùng tiếp, và cách bổ sung an toàn nhất là ăn các loại thực phẩm có nhiều vitamin E như: dầu thực vật, các hạt nảy mầm như giá đỗ, các loại rau quả, trứng, thịt, sữa. Ngoài ra, việc bổ sung vitamin E từ thực phẩm còn cung cấp thêm các chất chống ôxy hoá khác đó là vitamin A, vitamin C và một số vi chất dinh dưỡng khác.
  9. MMooNN

MMooNN Thành viên mới

Vậy uống Omega3 có uống liên tục đc ko nhỉ vì hàm lượng VitaminE rất ít chỉ có 1.0IU ?
  10. doremon109

doremon109 Thành viên mới

vậy túm lại ko bit độ tu?i na?o thi? bắt đâ?u uống vitamin la? vư?a ha các sis
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa