1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em hỏi về Davines và TBS

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimcon278, 13/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

Em hỏi về Davines và TBS

DẠ, các sis trên này rất sành sỏi về 2 dòng SP kia ạ , iem tí toáy cũng muốn bon chen ,nhưng chỉ sợ mua phải đồ đểu
    Các chị cho em hỏi hàng Davines và The Body Shop có hàng nhái ko ạ? ( hỏi hơi ngu 1 chút các chị thông cảm vì CH cắt tóc của em bảo là hàng Davines ko có hàng nhái )
    Em bán tín bán nghi, xin các chị ra tay chỉ giáo .
  2. pinky2510

pinky2510 Thành viên mới

Davines thì chị chẳng biết chứ TBS thì chắc không có hàng nhái đâu em ơi. Người ta thường nhái mỹ phẩm, nước hoa, quần áo, giày dép... chứ các thể loại sản phẩm chăm sóc cơ thể giá trị không cao, lại có hệ thống phân phối ở khắp nơi thì chả bõ công làm hàng giả. Nói vậy thôi chứ ở nước ngoài sao thì không biết, chứ ở VN thì cũng có hàng nhái các loại hóa mỹ phẩm sản xuất trong nước đấy. Nhái theo kiểu làm bao bì màu sắc chữ nghĩa tương tự giông giống hàng thật, nhưng dù sao loại này thì cũng chỉ có thể phân phối ở các vùng sâu vùng xa mà thôi.
  3. nhimcon278

khị khị cảm ơn chị pinky2510 ạ
    có chị nào biết nữa ko trả lời dùm em với
  4. bemo

bemo Thành viên mới

em nghĩ bây giờ cái rì chẳng có hàng nhái, càng những thứ rẻ tiền mà thông dụng với mọi người thì càng nhiù đồ nhái Cứ ra cửa hàng có uy tín + sản phẩm đầy đủ 2 tem bảo hành (1 tem bảo hành của bộ công an, 1 tem bảo hành của chính hãng) thì yên tâm nhất
  5. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Tại sao bạn phải sợ hàng nhái? Hãy đến với nhà phân phối của chính hãng . Bạn vằu được tư vấn lại được tặng quà.
  6. pinky2510

pinky2510 Thành viên mới

TBS nổi tiếng trên toàn thế giới nhưng vẫn còn xa lạ với người VN lắm em ạ. Chỉ có những người có điều kiện tiếp xúc nhiều với các luồng thông tin về thời trang, mỹ phẩm thì mới biết được thôi. Thế nên ở VN chẳng ai làm nhái TBS làm gì, có nhiều người biết đâu mà làm nhái?
    Muốn mua sản phẩm gì cũng phải có đầy đủ 2 cái tem của Bộ Công An và của chính hãng thì số lượng nhãn hiệu bị giới hạn lại trên đầu ngón tay vì đâu phải sản phẩm nào nhập vào VN cũng qua đường chính ngạch.
    Quan trọng là mua tại những nơi bán hàng có nguồn gốc bảo đảm và hơn hết là mình phải tự trang bị cho mình kiến thức để phân biệt đâu là hàng nhái và hàng thật. Cái này kể ra cũng hơi khó và trừu tượng, nhưng thật sự khi đã tiếp xúc và sử dụng với hàng thật nhiều rồi thì khi cầm hàng nhái trên tay tự nhiên sẽ biết ngay.
  7. nhimcon278

khì thưa các sis , theo em đc bít thì hàng của Davines do 1 cty trên Lý Nam đế HN phân phối riêng cho các salon hoặc CH cắt tóc thôi ạ, chứ hàng mà bán nham nhảm ở trên hàng Đường hoặc Xuân Thuỷ là hàng các Salon tóc tuồn ra. Chứ mà mua thẳng đc từ nhà phân phối thì em đã ko phải nghĩ ngợi ạ.
    Hồi trc ở bên Anh , em cũng đã lượn qua TBS , khổ nỗi lúc đó còn ngu xi chưa biết TBS ạ, em mua có 1 lần tặng SN bà chị, thấy bà ý khen nên mới tò mò, chứ ko thì cũng chả hơi đâu wan tâm.
    Ở VN các chị nhập hàng TBS bên kia về bán chắc hàng xịn hết đúng ko các sis?
  8. cobecachua_1086

cobecachua_1086 Thành viên mới

Chị nói thật cho em biết nhé.
    chị có cửa hàng làm tóc dây nè, nhưng em cứ yên tâm là ko có hàng nhái đâu. riêng dòng Davines này thì em dùng yên tâm luôn. ko sợ đâu. tậi hàng này là hàng nhập của Mỹ nên dùng rất tốt và lại ở VN bây giờ chưa có ai làm nhái được cái hàng đó hết cả.
  9. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

TBS mua ơ? đâu la? ô?n nhất mọi ng nhi? ?
  10. pinky2510

pinky2510 Thành viên mới

Mua tại các counter của TBS ấy em ạ . Đùa tí thôi chứ ở VN mình vẫn chưa có đại lý phân phối chính thức của TBS nên chắc chỉ có thể nhờ người ở nước ngoài mua giùm hoặc mua của mấy chị em trên f_363 í. Đảm bảo an toàn tuyệt đối nhé.