1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

em hỏi về kem chống nắng kiêm base cho face và kem chống nắng cho body ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi iloveyou_1512, 25/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iloveyou_1512

iloveyou_1512 Thành viên mới

em hỏi về kem chống nắng kiêm base cho face và kem chống nắng cho body ạ?

Tình hình là e đang tìm 1 loại kem chống nắng kiêm base cho face vì mùa hè nắng nóng dữ quá, e thỉnh thoảng cũng trang điểm.da e thuộc loại oily nhá cả nhà.e có đọc topic kem chống nắng trong đây rùi nhưng vẫn chưa đến kết luận j ca. Mong các chị júp đỡ e mí ạ. hihi. các chị recommemd rùi cho e cái já nhé.Bạn e sắp ở nước ngoài về nên e mún nhờ nó mua hộ luôn ạ.
    Mí lại e muốn thắc mắc thế này, kem chống nắng là chỉ ngăn ngừa bức xạ của ánh sáng mặt trời thôi chứ còn nó có júp cho da e đỡ đen sì mà không fải khẩu trang che đậy gì ko ạ? em ko chắc lém nên muốn hỏi cho rõ ạ.
    Tiện thể cả nhà giới thiệu luôn kem chống nắng cho body nữa nhé. Em cảm ơn mọi người rất nhiều!!!hihi
  2. clo_tido

clo_tido Thành viên mới

Em cũng muốn hỏi về kem chống nắng cho face nhưng da em thuộc loại da khô các sis tư vấn giúp em với ạ
  3. yenlee

yenlee Thành viên mới

Tớ dùng Blanc Essentiel của Chanel, chong nắng SPF 30, whitening kiêm Base luôn. apply xong mặt mũi sáng sủa , má hồng nữa là xinh :D . Mấy cái tác dụng kia thì tớ cũng không bít vì có đi nắng thì tớ cũng kín mít chả để mặt không bao giờ.
    tớ đang nhăm nhe em base + chống nắng của Guerlain, con bạn tớ dùng kêu thich lắm !
  4. iloveyou_1512

iloveyou_1512 Thành viên mới

up cho ca nha` comment cho e với nào!!!
  5. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

tớ thấy topic này có khác gì bên kia đâu nhỉ, đuơng nhiên mọi ng sẽ comment và nói về sp hợp với mình, fải thử mới biết đuợc, vì mỗi ng có điều kiện sống khác nhau, tình trạng da khác nhau, làm sao ko thử mà biết có hợp hay ko ? tớ thấy ấy nên vào topic kia xem kĩ rồi tự quyết định là nhanh nhất, kiểu gì rồi nó cũng chỉ có từng ấy loại kem chống nắng mà mọi ng biết mà thôi
  6. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

ấy thử tập hợp tất cả các loại mà mọi người nhắc đến.
    Sau đó lên mạng tra review của nó.
    Cái nào đc review tốt nhiều hơn thì mình thử cái đó