1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em hỏi về lớp luyện thi vẽ cho đại học khối H ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi joninguyen, 01/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anamow

anamow Thành viên mới

Học càng sớm thì càng tốt, lớp 10 là ok rồi. Ngày trước mình đi ôn ở lò thầy Nghị (nhà gần cuối cùng trong ngõ bên tay trái, cạnh cổng trường ĐH MTCN nếu đứng quay mặt vào trường) thấy mỗi buổi học đều thú vị và cho cảm giác nhẹ nhàng chứ ko phải căng mắt, đau đầu hay mệt mỏi như học các môn văn hoá trong trường cấp 3 hay ĐH sau này. Cũng chính nhờ quá trình học khoảng vài tháng mà mình ngộ ra rằng mình chỉ dừng lại ở mức sở thích chứ chưa phải là đam mê, và khách quan thì năng khiếu của mình cũng hạn chế nữa, nên sau đó đã chuyển sang nghành nghề khác. Tuy nhiên những buổi học và kiến thức thu được mình luôn thấy có ích và rất thích!

Mình nhớ lớp ôn thi ngày ấy đủ mọi lứa tuổi, cấp 2 có, cấp 3 có, lớp 13 thậm chí những người đi làm rồi cũng có. Mình biết 1 cô bạn học hết cấp 3, đi xuất khẩu lao động nước ngoài đến năm 22 tuổi thì về nước và quyết định thi ĐH, ôn khối H. Lần đầu tiên làm quen với khối H, bạn ấy học trong 5 tháng, liên tục, ngày nào cũng học (sáng học màu, chiều học hình). Sau đó đi thi là đỗ luôn. Tuy nhiên cũng có các bạn đã ôn và thi đến 2, 3 năm thậm chí 5,6 năm vẫn chưa đỗ. Về địa chỉ và số điện thoại các thầy, bạn chịu khó google là ra đó. Nói chung cũng đơn giản thôi, bạn chọn 1 lò uy tín rồi đưa em đến xem lịch học và đăng ký, đóng tiền, mua dụng cụ học tập rồi đi học :) Cứ phải học mới vỡ ra nhiều điều được.

P/s: Trong ngõ cạnh cổng trường MTCN có mấy cửa hàng bán đồ phục vụ việc học ấy, bạn có thể vào đó mua đồ cho em nhân tiện hỏi nhân viên bán hàng địa chỉ 1 số lò uy tín luôn (lò thầy Nghị, thầy Thân, cô Vân,...). Ko biết bây giờ thế nào, chứ ngày trước lần đầu mình có ý định thi khối H, lơ nga lơ ngơ, chẳng biết phải mua những gì và học ở đâu, vào cửa hàng mua đồ được các bạn ấy tư vấn nhiệt tình lắm.

2. joninguyen

joninguyen Thành viên mới

Ôi cảm ơn bạn nhiều lắm, thông tin chi tiết quá [r32)] [r2)] @};- [r32)] :-* :x Mình sẽ đưa em gái đến đó mua dụng cụ rồi tìm lớp luôn. =D>
  3. goldenpencil

goldenpencil Thành viên mới

Con gái nên theo khoa THỜI TRANG vì khoa này xã hội phát triển luôn cần đến ăn mặc sao cho đẹp.
    còn nếu lựa chọn 2 nên cho em nó theo khoa Đồ hoạ cũng được.

Tôi là dân mỹ thuật "yết kêu" ko phải dân mỹ thuật công nghiệp nên rõ nhất vẫn phải nói đến dân mỹ thuật công nghiệp.
    Còn 1 trường nữa em nó có thể xin nguyện vọng 2 đó là khoa mỹ thuật trường sân khấu điện ảnh khoa này cũng hay lắm đấy bạn ạ.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ
  4. joninguyen

joninguyen Thành viên mới

Dạ vầng, cảm ơn bác đã góp ý. Chắc là em cho em nó đi học thử vài tháng rồi lựa xem khả năng đến đâu rồi mới tình chọn ngành ạ. Chúc bác giữa tuần vui vẻ :-bd[:D]
  5. Butchithuy

Butchithuy Thành viên mới

Em mình hiện đang theo học ( mới được 2 buổi ) của 1 thầy bên mỹ thuật công nghiệp. Lớp học tại nhà ở đê la thành. Dạy 1 nhóm khoảng 8người một. Dạy cơ bản và cả nâng cao. Hiện đang có chương trình học thử 1 buổi miễn phí ,thấy ok thì học tiếp . Bạn nào ở hn thì thử xem sao. Dạy tốt và học phí cũng không cao so với học ít ng.