1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em không hiểu.....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi oleviosa, 11/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Em không hiểu.....

Không hiểu sao anh lại làm thế? Không hiểu sao anh lại nói những lời yêu thương với 1 con bé 14 tuổi, em thật ngớ ngẩn khi ngồi nghe con bé tâm sự về tình cảm nó dành cho anh như một người chị, nghe va thông cảm với một cô bé yêu anh đơn phương...không nghĩ rằng một hôm, anh đáp lại tình cảm đó. Vì sao vậy ? Vì Hn & SG xa nhau quá hả anh?
    Không hiểu sao con bé ấy lại làm như thế, nó thủ thỉ tâm sự, rồi nó đọc thư em gửi cho anh cho em nghe, em sững người, im lặng...Rồi nó năn nỉ, năn nỉ em để anh đến với nó, rồi hét lên với em "anh ấy có thể không chọn em, nhưng cũng không thể chọn chị..."...và như vậy em vẫn chỉ im lặng, em không hiểu....
    Em suy sụp, con bé nói với em những lời an ủi sáo rỗng, con gái Hn thật đáng sợ, ngay cả khi còn là một con nhóc. Em dập máy rồi khóa số dt con bé ấy, em ko có gì phải nói với con bé ấy...
    Em không hiểu tại sao anh tránh em, anh dập máy, rồi tắt máy, ngay cả khi em dùng những số đt lạ, chỉ vì đó là số của SG. Em nhắn tin cho anh, vẫn đều đặn như xưa, em bảo em ko trách anh, mình lại là bạn như khi mình chưa yêu nhau, chỉ vậy thôi, không yêu cầu anh quay lại...
    Em không hiểu tại sao? Em đâu có lỗi gì trong chuyện này, vậy mà em..cứ đi xin một sự tha thứ?! Em không giận anh, không trách anh, nhưng em không cao thượng, em không vị tha, em căm ghét con bé ấy...
  2. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Một tuần sau, em đã bình tĩnh và đến lớp đều đặn, dường như em đã quên, bạn bè không nghe em nhắc đến anh, không nghe em nguyền rủa con bé ấy nữa, em đã bình tâm lại...có lẽ là như vậy...
    Mỗi tuần sau đó em vẫn gửi đi một tin nhắn cho anh, chúc anh ngủ ngon và có một tuần tốt đẹp...
    HN đang lạnh dần lên, còn SG của em vẫn thế, nắng mưa không báo trước, mấy hôm nay trời Sg se sắt lạnh, cái lạnh của một cơn áp thấp nhiệt đới, lạnh gai gai và rờn rợn, khác lắm cái lạnh luồn vào áo của Hn, khác cái rét buốt run lên cầm cập từ bên trong của mùa đông Hn, anh ạ.
    Em đang ốm, chỉ là cảm cúm bình thường, sụt sịt và đau họng, có vẻ ốm không đúng lúc, thời gian này em thuyết trình va phản biện liên tục, đủ bận rộn để không kịp mệt, vội vã ăn uống, nhe răng cười và tán dóc với mấy con bạn ở canteen trường. Vớ nắm thuốc lên uống, chợt nghĩ, hình như mình đã không than vãn với ai về lần ốm này, có vẻ hơi lạ....
  3. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Con gái Hà Nội đáng sợ ư? Nếu cô bé Hà Nội 14 tuổi ko làm những việc khiến bạn đau lòng, liệu, bạn có nhận xét như vậy về tất cả chúng tôi ko? Không có đặc quyền nào dành cho bất cứ ai trong một cuộc tình! Thay vì nguyền rủa cô bé đó, bạn hãy chiến đấu để bảo vệ tình yêu của mình, nếu người đàn ông đó thật sự xứng đáng!
    Gửi một chút nắng phương Nam cho Hà Nội đi!
    Tất cả rồi sẽ qua thôi! Mau bình yên nhé!
    Bống!
  4. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Tớ viết con gái Hn ở đây không phái là chỉ chung đâu, chỉ là con bé ấy thôi, sorry Bống và các bạn gái Hn khác nếu tớ có gây hiểu lầm cho các ấy.
    Chẳng biết nói thế nào nhỉ, tớ đấu tranh cho tớ và anh ấy, và tớ nghĩ anh ấy cũng đấu tranh cho tớ, nhưng mà không biết có phải như vậy không nhỉ, anh ấy vẫn đến với người khác. Nếu xét về từng chi tiết, tớ sẽ chẳng thể tha thứ cho anh ấy một điều gì, nhưng... bao trùm lên những tiểu tiêt đấy, tớ bỏ qua tất cả...nhưng anh ấy thì tránh tớ, chẳng lẽ tớ đáng sợ đến thế ư ?
    Bống bảo tớ nên thế nào nhỉ?
  5. Digital_Heart

Digital_Heart Thành viên mới

Baby: Mẹ! Con Rùa của con đã chết... Hu hu... Con không đi học nữa đâu, không thích ăn gì nữa, không thích chơi với ai. Con chỉ cần con Rùa của con thôi... Hu hu...
    Mẹ: Con gái yêu của mẹ. Rồi mẹ sẽ mua cho con một chú rùa khác hoặc là bất cứ con vật nào con muốn. Và trước khi con có thể hài lòng với một chú cún hoặc bé miu đáng yêu nào đó, mẹ sẽ đưa con đi chơi ở công viên Disney, con sẽ chơi đủ các trò chơi thú vị nhất, sẽ nếm các món kem ngon tuyệt, sẽ diện những bộ váy áo rực rỡ nhất, sẽ nhảy múa, ca hát. Con sẽ được mua bất cứ thứ gì con muốn... Ơ, con gái yêu của mẹ, con Rùa của con sống lại rồi kìa!
    Baby: Ứ ừ! Giết nó đi, giết nó đi cơ!!!
    Nếu không thể đi bằng tốc độ của ánh sáng. Hãy đi với tốc độ của âm thanh! Cuộc sống wá ngắn ngủi để hoang fí với những kẻ không xứng đáng!
  6. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

ole àh! Theo Bống, tuy ko phải trường hợp nào cũng thế nhưng quả thật, khoảng cách địa lý là kẻ thù của Tình yêu! Có thể vì khoảng cách giữa các bạn đã ******** yêu của anh ấy phai nhạt? Có thể ngọn lửa tình yêu của bạn ko đủ ấm khiến anh ấy đã có những giây phút ngã lòng?
    Tình yêu nó có lý lẽ riêng của nó, đôi khi rất xuẩn ngốc, xét về tổng thể thì có thể tha thứ, nhưng xét về... đơn thể thì lại ko? Hoặc ngược lại đối với người khác. Ole àh, bạn có biết rằng, trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng thế thôi, để có được một kết quả tốt bao giờ người ta cũng phải chăm chút từ những điều nhỏ nhất. Phải có đơn thể thì mới có tổng thể được chứ, right?
    Việc anh ấy tránh bạn, theo thiển ý của Bống có thể vì 2 lý do (ai có thêm thì vui lòng bổ sung):
    - Một là anh ấy đã phạm những sai lầm khiến anh ấy cảm thấy có lỗi với bạn đến mức ko dám đối diện với bạn vì anh ấy sợ rằng, nếu tiếp tục, sớm muộn bạn cũng sẽ biết và chính điều đó sẽ có thể làm tổn thương bạn! Anh ấy thà hi sinh tình cảm của mình chứ quyết ko muốn làm bạn đau lòng (Trường hợp này hiếm khi xảy ra vì hình như con người ta ngày càng ít cao thượng trong tình yêu)
    - Hai là, anh ấy đã hết yêu bạn rồi và việc bạn vẫn nhắn tin, gọi điện chỉ khiến cho anh ấy cảm thấy phiền phức và khó chịu -> anh ấy diễn vai NGƯỜI HÀ NỘI... TRẦM LẶNG để dần dần thấy ko có sự hồi đáp thì bạn sẽ nản thôi (Bống have no comment về tình huống này nhé, hihi, kẻo lại phải ngửa mặt lên giời mà than: Con trai Hànội thật đáng sợ).
    Ole àh, tình yêu đã mất thì ko thể lấy lại được nếu chỉ dựa trên sự nỗ lực từ một phía!
    Dù có thế nào, Bống vẫn luôn cầu chúc cho bạn được bình an. Vì, nếu đem lòng oán hận ai thì chính bản thân mình cũng ko thể nào thanh thản. Vui lên nhé!
    Thân!
    Bống
  7. hakuchuumu

hakuchuumu Thành viên mới

Em không hiểu ư, anh nói với em nhiều đến thế rồi mà em còn không hiểu anh ư? Em ngốc nhỉ?, anh thật không ngờ đấy! À, không, ý anh là anh cũng thông cảm với em, vì em còn nhỏ quá, vì em còn ngây thơ trong trắng quá, em vẫn chưa hiểu nổi cái thằng con trai 22 tuổi như anh.
    Thôi được, anh sẽ giải thích cho em, anh sẽ nói rõ, nhưng lần cuối thôi em nhé. Ừ, anh cũng không hiểu tại sao anh yêu em nữa, nhưng anh thấy ở em có một cái gì đó mới lạ, ở em có một cái gì đó khác xa với bọn con gái tầm thường xung quanh anh. Lúc đầu thì anh nghĩ anh thèm của lạ, anh muốn tìm cho mình một nguồn sinh khí mới, nhưng sau này tiếp xúc với em nhiều, anh thấy em đã thu hút anh , làm anh nhiều khi quên béng đi con người yêu 21 tuổi lúc nào cũng bám lấy anh. Em không như nó, em không đòi hỏi vụ lợi như nó, em không yêu cầu anh phải mua cho em cái di động T100 như nó, em không yêu cầu anh phải cưỡi cái @ mỗi lần chở em đi chơi như nó....tất cả những điều đó khiến anh nghĩ đến em nhiều hơn nó dù em không được đẹp như nó. Ừ, anh cũng thừa biết rằng cái gì nó cũng có giá của nó, bởi thế em cũng đừng có giận dỗi anh nếu có một ngày nào đó thấy anh đi @ đằng sau là một nhỏ xinh xắn dễ thương khác hẳn với cái xe Cúp đời 86 mà anh vẫn thường chở em đi chơi vào những ngày anh thoát được cái con nợ vẫn thường dày vò anh , bắt anh sắm sanh đủ thứ...
    không, anh yêu em nhiều lắm, em hiểu không? Nhưng em ơi, một thằng như anh, có tiền để làm gì? để kiếm được một cô bồ như em ư? Trời, anh thì luôn mong muốn có một người tình như em thôi, nhưng còn bọn bạn của anh thì sao? Chúng nó sẽ cười vào mũi anh mất! Bởi thế, dù biết là tốn kém , anh vẫn phải chiều theo ý con bồ cựa của anh để được lên mặt với những thằng khác chứ em. Anh không thể để cho chúng nó vượt xa anh về tiến độ cũng như công trình được! Bởi thế hãy thông cảm và hiểu cho anh em nhé.
    Yêu và luôn nhớ về em với tấm lòng chân thật nhất!
  8. hoa_xuong_rong_81

hoa_xuong_rong_81 Thành viên mới

Ole ơi bạn đã yêu người ấy, bạn đã làm tất cho người ấy bằng tình yêu của mình nhưng có bao giờ bạn ngồi nghĩ lại mình đã làm những việc bạn đã làm chưa... nó có đúng không ,có được người ấy chấp nhận không...Ai đã làm bạn bị tổn thương...và sao bạn lại ghét cay ghét đắng con gái hà nội chúng tôi...chỉ vì một người mà bạn yêu mà ghét bỏ tất cả con gái hà nội sao .Thật không công bằng...
    Mình nghĩ rằng sống ở đời nên rộng lòng tha thứ cho nhau và nếu bạn và người ấy không đến được với nhau thì hãy để người ấy tìm được người hợp hơn và bạn sẽ tìm được người yêu bạn hơn,đối tốt với bạn hơn...Còn bạn đã làm những gì có thể để cứu vãn tình yêu ấy nhưng không có kết quả thì nên ra đi ,người ấy không xứng đáng để bạn gửi gắm tình cảm của mình,bạn còn luyến tiếc làm gì....
  9. hakuchuumu

hakuchuumu Thành viên mới

Em không có ý kiến gì nữa sao? hay khi đọc những dòng tâm sự thật lòng nhất của anh em đã mất điện tắt đài rồi? Chậc , khổ thân đời con gái nhà em, đến bây giờ thì em đã hiểu hết chưa? em đã rõ ràng chưa?
  10. oleviosa

oleviosa Thành viên mới

Hoa xương rồng à, ole đã trả lời về từ con gái Hn ở đây rùi mà, ole không có ý ám chỉ tất cả đâu, ole chỉ nói một mình con bé ấy thôi. Thực sự là ole hơi mệt mỏi, ole không nghĩ nhiều đến việc đó nữa, ole cũng không gọi điện hay nhắn tin nữa, nhưng cón bé ấy nó thi thoảng vẫn gọi cho tớ, mà tớ thì đâu thể dập máy trước tất cả số fone HN được, ngoài 2 người đó tớ còn rất nhiều bạn bè và người thân ở Hn kia mà. Mỗi lần nghe giọng nó, bụng ole đau thắt lại và cái cảm giác bồn chồn, khó ch5u lại day dứt tờ suốt buổi hôm đó. Có lần ngồi trong lớp, nó gọi, tớ ra ngoài nghe đt, dập đi, trở vào lớp, nhưng mà tớ chẳng nghe được gì nữa, kết quả là : đứng đậy, xuống lấy xe, về nhà...ngủ.
    Còn Hakuchuunu là ai thế, ole không biết bạn đâu... Cái gì cần hiểu thi ole đã hiểu rồi. Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã chia sẻ với tớ...Thanks a lot for all! (Đặc biệt gửi lời cám ơn đến bạn bongxinh nhé, tớ cảm ơn !)