1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em không muốn làm "cô em gái dễ thương" nữa - Xin mọi người giúp đỡ ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi winterwinter, 11/06/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Bạn trai hay bạn gái?

Có khi nào trai nhờ bạn check hàng (cũng là khoe luôn) xem gái có xứng đáng để yêu hay không [:D]

Và 1 khả năng nữa cũng có thể xảy ra, nhỡ đâu trai lại đang muốn patxê cho thằng bạn cô em gái dễ thương.. vì yêu thì không yêu, nhưng bỏ thì lại tiếc, để lại cho bạn bè thì vẫn tốt hơn là cho người lạ [:D]

Anh nghĩ gái nên dứt điểm rồi hãy lo gặp trai khác, không thì gặp đứa trội hơn hẳn trai thì không sao, chứ kém hơn tí xíu là lấy ra đo đo đếm đếm, rồi lại tự mình nuôi lớn tình yêu với trai thôi [:D]
  2. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Em hông nghĩ thế, mà em cũng ko để ý bạn giai dư lào luôn (một anh = tuổi giai ợ).

Đối tượng mà em gặp hôm nay thì có nhiều điểm hơn giai: đẹp hơn, ga lăng hơn, lại tháo vát cái gì cũng biết, bạn bè em ai cũng ủng hộ. Có điều em vẫn thích giai hơn do đã có lịch sử từ trước + giai thú vị hơn (chung quy chỉ là ở tính cách thôi ạ, chứ xét về ngoại hình hay khả năng tài chính hay điều kiện nọ kia thì cũng có nhiều người hơn chứ ạ; như em đã nói, giai cũng chỉ là 1 ng` bt thôi ạ, hì hì).
  3. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Đọc được 2 page đầu thấy topic thật chất lượng :)
    nhân tiện các bác cho hỏi mụ Anx còn quản lý d đ nữa ko hay là đi lấy chồng rồi ;))
  4. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

Chủ tóp có vẻ tình trường cũng kha khá rồi, phân tích tâm lý trai thế này thế kia cũng khá dữ dội. Nhưng tình cảm nó ko logic như thế mới khổ chứ. Theo a thấy thì giai kia ko thích em nhiều bằng e thích giai, thế nên e mới tìm mọi cách để làm giai thích bằng cách suy nghĩ, phân tích tâm lý giai,vv... Càng phân tích, tìm cách nhiều, e càng nhớ giai nhiều hơn. Mà đến một lúc suy nghĩ quá nhiều -> stress-> buông xuôi->close topic. Vấn đề là ở chỗ đó.

Còn về giai, a thấy do ko thích nhiều nên giai luôn thử thách e, e muốn đạt được điều gì ở giai phải vượt qua thử thách giai đặt ra . Chính sự thử thách này làm e phải hoạt động, nỗ lực nhiều hơn->thích giai hơn.

vd: " Em đang ở nhà thì giai nhắn là đang cà phê với bạn ở gần chỗ em, có rảnh thì qua lấy quà giai đi ctác về" => muốn có quà e phải qua lấy, giai ko tự mang tới.

Thuốc: có 2 cách
    C1: Play game with him
    - Vui vẻ với giai, giai đưa ra thử thách thì dựa vào đó thử thách giai lại, thái độ phải luôn vui vẻ khi đôi co ntn, ko là mất tác dụng. Khá mất thời gian

vd: " Em đang ở nhà thì giai nhắn là đang cà phê với bạn ở gần chỗ em, có rảnh thì qua lấy quà giai đi ctác về"
    Gái: "Hi hi, tks a nhiều,nhưng có lẽ bây giờ e ko qua chỗ a được rồi,a ghé chỗ e đi, e cũng có quà cho a ^^ "

C2: Đi thẳng trực tiếp vấn đề, ko lằng nhằng vơ vấn

vd: "Em cũng sắp đến tuổi lấy chồng rồi, nếu a có tình cảm nghiêm túc với e thì chúng ta tìm hiểu, nếu ko e cũng chúc a hp "
    Đại khái là như vậy
  5. winterwinter

Dạ, cám ơn bác đã có lời khuyên.

1. Em nghĩ giai bảo em qua lấy quà không phải là có thái độ kẻ cả gì, mà đó là quán cà phê gần nhà em (một quán giai với em từng ghé), hơn nữa giai đi taxi chứ không đi xe ạ (cái này em đã nói rồi ạ, giai rất "công tử", có xe máy mà ko thích đi, toàn đi taxi).

2. Tâm trạng em cũng có...chu kỳ. :D Đợt nào gặp giai thường xuyên thì em sẽ dễ 'lên cơn' (nhớ nhung, muốn bày trò nọ kia để dứt điểm), còn đợt nào ít gặp thì em sẽ trở lại "bình thường" (vẫn nhớ giai nhưng không "lên cơn" nữa :">). Đợt vừa rồi bọn em không có điều kiện gặp nhau nên em cũng đã 'bình tâm' trở lại. Cộng thêm một yếu tố quan trọng khác là một đối tượng mới xuất hiện mà đối tượng này thậm chí còn toàn diện hơn giai về nhiều mặt (khổ thân em vì đối tượng này cũng đào hoa nốt, nhưng được cái nhất cự ly + nhiều người ủng hộ đôi bên). Dĩ nhiên em vẫn luôn thích giai nhất và nếu có cơ hội tốt sẽ tận dụng, nhưng hiện giờ thì cả hai vẫn chưa date tiếp được. Dự kiến là khoảng cuối tuần sau ạ (giai nói "để anh xong vụ này rồi tuần sau mình đi xem Spiderman nhé" - chẳng rõ là "vụ" nào nữa).
  6. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Thế này mà đòi làm hunter [r24)]

Hôm trước anh buồn ngủ nên viết ngắn ngắn xem gái nhận xét thế nào.. nếu gái loại trừ cả 2 khả năng trên thì gái nên stop trai lại ngay lập tức.. vì theo như những gì gái kể về trai mà trai lại đối xử với gái như vậy.. thì rõ ràng trai không coi gái ra gì (trừ khi trai đọc được những gì gái viết trên này nên cố tình muốn trêu ngươi [:D]).. rõ ràng quan hệ giữa gái và trai đã qua cái giai đoạn làm hàng + thử thách kiểu: tiện đường anh ghé thăm rồi (theo binh pháp là: thuận tay bắt dê [:D]). Cho gái tự suy nghĩ và chiêm nhiệm thêm về tình huống này.. nếu thực sự gái loại trừ 2 khả năng kia..

Còn anh thì vẫn thiên về 2 khả năng kia.. cũng cho gái tự giải, anh nói mất hay.. và đáng lẽ gái phải để ý thật kỹ trai kia, nếu làm cho trai kia có cảm tình, thậm chí say như điếu đổ (có khi năn nỉ trai cho số điện thoại, hay "mày không thích thì để tao") thì lại càng tốt [:D] (tất nhiên gái phải gây cảm tình thật khéo).. vì sao? thì đến đây chắc gái đủ thông minh để hiểu 1 phần nào đó (phần con lại nếu gái không hiểu lúc nào có thời gian anh sẽ phân tích cho gái).. chân gái không rõ có dài không nhưng chắc lắm sẹo lắm nhỉ? [r24)]
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế à, mình chả đọc nổi.=))
  8. winterwinter

Đúng rồi, chị đọc làm gì cho mệt đầu, nghỉ ngơi đi ạ. :-"
  9. winterwinter

1. Bạn giai trông cũng được, là nhiếp ảnh gia gì đó, nhưng em ko quan tâm mấy (em quan tâm đến giai và đối tượng mới là đủ tốn thời gian rồi, không có hứng thú phát triển một mối quan hệ từ đầu nữa ạ). Bạn giai thì em cũng biết qua qua, nhưng chưa gặp bao giờ từ trước hôm đó. Hôm nay thì anh đó cũng có add FB em, nhưng em không để ý mấy. Em cũng không phải hunter gì đâu ạ, bình thường thôi, với lại phải gặp người hợp gu em mới muốn hunt. Hơn nữa em thường không để ý người em chỉ gặp 1 lần trừ khi họ có gì đó ấn tượng.

Nếu anh muốn nói đến chuyện làm giai ghen thì...thực ra giai biết thừa chuyện em có người này người kia theo đuổi, và chơi với một số giai khác. Hiện nay đúng là có người đang tìm hiểu em thật (và em có chút cảm tình) nên có lẽ không cần giả vờ, hì hì. Bạn em thì đang vận động hành lang cho đối tượng mới ác liệt vì đối tượng này manly và tháo vát chứ không công tử như giai này (bản thân em thì vẫn nghiêng về giai hơn nhưng tạm thời chưa gặp nên cứ.. để đấy đã).

2. Thế nào là coi "không ra gì" ạ? Trước giờ anh ấy đối xử khá tốt với em. Em hỏi gì, nhờ gì anh ấy cũng sẵn sàng giúp trong khả năng có thể, nên em ko bao h nghĩ vậy. Có lẽ vì anh không chơi với một cô gái như bạn tốt nên anh cảm thấy vậy. Em cũng không biết anh ấy có ý đồ gì nữa không, nhưng nếu là ý đồ giới thiệu bạn thì em không quan tâm.

3. Dạ chân em không có dài như siêu mẫu nhưng so với kết cấu cơ thể thì cũng dài (thiên hạ bảo thế thì em cứ cho là thế cho sướng :P). Em cũng không sắc nước hương trời gì lắm, chỉ được vóc dáng thanh mảnh thôi ạ (bạn em bảo em được cả dáng lẫn da, nhưng mặt mũi thì bt, may là nhìn cũng trẻ trung) Mấy năm nay chạy nhiều quá nên em cũng bị ngã mấy lần, có để lại vết thâm nhưng không đáng kể ạ. :)) Túm lại vẫn có thể chạy tiếp và tăng tốc nếu cần ạ. ^^
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

U.Chuyen don gian,ma cac ban viet dai qua,nen cha du kien nhan de doc.Vi dai nen moi ngan,chu co quai gi ma met dau ha em winter.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa