1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

em làm mất chìa khóa wave thái rồi... làm sao bây giờ ạh ..

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thuhangmp, 07/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vankhoa2001

vankhoa2001 Thành viên quen thuộc

Mình cũng từng mất chìa khoá xe Wave Thái, biển N7, mất ở Big C. Gọi thợ đến làm tại chỗ mất 80K (đấy là bị chặt chém, còn bình thường chắc rẻ hơn nhiều). Bạn cứ bảo thợ làm cho, yên tâm ko hỏng được đâu, chả khác gì chìa gốc cả. Còn thay cả ổ là để cho yên tâm, không bị kẻ gian lấy cắp chìa khoá (nếu có) rồi lấy cắp luôn cả xe.
  2. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

=)) xuống xe cầm cái dây điện chọc chọc vào cái vít cho nó tắt điện rồi ngồi uống cafe ở mã mây mãi ko mất xe[:P]...e đùa cho vui thôi bác chủ cứ đi đánh chìa đi ko thì thay ổ mới:-ss
  3. bluewonder

bluewonder Thành viên mới

Đánh chìa là được rồi. Đằng nào thì cái khoá đấy chỉ đề phòng người ngay chứ có tác dụng gì với kẻ gian đâu. Hồi mới có xe wave có lần em đi với bạn vào cửa hàng,quay ra lên xe đi được hơn km mới phát hiện.. nhầm xe. Đi lên cái xe wave khác y hệt,chỉ phát hiện vì không thấy cái móc đồ thế mà vẫn mở khoá ngon lành. Quay lại thấy bạn chủ xe đang nghệt mặt ra :))
  4. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

:)) hết đỡ luôn =))
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Như ảnh dưới đây chứ gì. Thế thì thợ chỉ đánh cả 2 chìa khóa càng và khóa cổ trong vòng 5 phút thôi. Em yên tâm, thợ ngoài đường nhưng tay nghề cao, cẩn thận lắm.

Tốt nhất là mượn xe máy ra chỗ thợ khóa, chở họ về chỗ để xe, rồi trả thêm cho họ 1 chút. Chắc tất tật hết 50k là cùng.

6. trangtay27

trangtay27 Thành viên mới

:)) hình như chủ top chưa bao giờ đi đánh chìa khóa hay sao í nhỉ, khóa từ ng ta còn mở đc nữa là khóa xe wave, 1 là bạn đánh lại chìa mới, 2 là thay cả ổ khóa, ổ khóa thái thì khoảng 150k, ổ đài loan khoảng 70k, còn khóa khế theo mình k nên lắp :D lý do vì sao thì cứ dùng thử sẽ thấy
  7. hoang88

hoang88 Thành viên mới

ngay đầu dốc Hào nam có hàng sưả khoá mà
  8. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới

sao lại k dùng khóa khế nhỉ? chắc bác dùng loại kém chất lượng rồi [r23)]
  9. thuhangmp

thuhangmp Thành viên mới

nhưng khổ với các cụ nhà em là không đồng ý cho thợ ngoài chọc vào ổ khóa đấy.
    cứ bắt tìm chìa, mà có thấy đâu...
    để mấy hôm nữa em nịnh là đem ra hãng, xem các cụ có đồng ý không.
    hôm nay em gọi điện cho honda, ban đầu họ kêu là được. sau đấy em hỏi thay ổ, họ gọi anh thợ ra, anh ý kêu không được, fai thay ổ với giá 600k/ổ việt nam. mang tầm 1triệu. hiz
    giờ em đem ra đó thế nào cũng bị bắt thay ổ, mà khéo họ lại vần nát xe ra nữa ý.
    nản quá!
    nếu làm lại được chìa xe thái thì em sẽ nịnh cho được để đem đc ra ngoài dg rồi làm gì thì làm.
  10. BubbleBoy

BubbleBoy Thành viên mới