1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em làm vậy liệu có ổn không hả các bác ????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ZerO1005, 14/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Ờ thì nó cũng chỉ nằm trong vài nhóm tính cách cơ bản thui mà! =))

Nói chung bác có bao nhiêu tình cảm cứ tha hồ phơi bày, tay làm miệng nói, cứ khẳng định tình cảm chắc như đinh đóng cột vững như núi Thái Sơn là kiểu gì cũng chết! :P

Kiểu con gái như vậy nó mà ko thích nó phũ phàng lắm chứ ko vẽ đường cho hưu chạy dư lày đâu! :-j

Công thành đê! ;)
  2. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Vậy là tới giai đoạn tấn công dồn dập ko cho chúng nó thoát đó hả :-s
  3. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Chuận! b-)
  4. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Hờ, hnay lại update thêm tí nữa cho nóng nhỉ.

Hqua T7 em rủ bé đi xem phim .... quá trình xem phim cũng chả có gì đặc biệt cho lắm ko cầm tay gì đc cả. Chỉ là trong buổi xem phim bỗng nhiên em có "A" 1 tiếng rồi nói thêm câu "thôi chết rồi, quên mất" bé có vẻ quan tâm lắm. Đến lúc xem xong thì hỏi em là có việc gì quan trọng àh, lúc đấy em chối luôn bảo là sang ngày Hnay cũng đc ko sao cả.

Trên đường ra quán ăn thì do bé mặc hơi ít áo nên bị lạnh, thế là đành cởi áo ra đưa bé. Lúc đầu bé chối kêu ko mặc, sau em ép dữ quá nên cũng phải mặc vào :). Mặc xong còn chê áo em hôi mới cú chứ >...<)

Vô đến quán ăn thì ngồi nc 1 lúc, rồi em nhắc lại lần trước bé kêu là đi với gay hoặc bạn nữ ...... em nói với bé là em ko thích bị gọi như vậy. Bé xụ mặt 1 tí rồi xin lỗi em, lần sau ko tái phạm nữa. Rồi đưa đẩy câu chuyện dần về chuyện tình cảm, em nói với bé là một khi em đã có tình cảm với ai, yêu ai thì sẽ ko thay đổi trừ phi người đó ko yêu mình thì mới thôi. Bé có nói là tạm thời đừng nhắc chuyện yêu đương với bé vì nghĩ yêu đương mệt lắm (chắc là do ny trước của bé nên thế) ...
    Ngồi 1 lúc nói chuyện linh tinh với nhau, bỗng nhiên bé lại bảo là tự dưng dạo này phải nghĩ nhiều việc quá. Em hỏi thì lúc đầu bé ko nói, xong đến lúc sau thì lại nói vài lời ám chỉ là chuyện tình cảm (chắc là ám chỉ chuyện của em và mấy vệ tinh gì đó). Đến lúc này cũng khá muộn cũng tầm 11h rồi nên em với bé thanh toán rồi đi về, em có nhắc là trời lạnh cứ mặc áo vào. Bé ko chịu nhưng rồi lạnh quá phải lấy áo của em mặc vào. Trên đường về em có nói thẳng với bé thà em chịu lạnh 1 tí còn hơn là để bé ốm, bé cứ im lặng ko nói gì.
    Lúc về gần đến nhà bé thì tự dưng bé trêu em là cũng kha khá tuổi rồi, cũng nên lấy vợ đi chứ. Em có nói là yêu thì em mới cưới, bé nói thêm là chọn 1 cô nào đấy mà yêu .... Em nói với bé là:" Anh chọn em nhé" , lúc đấy bé lại im lặng . Đến lúc xuống xe thì em nói thêm với bé là em nghiêm túc trong chuyện này đấy, bé trả lời lại là :"Em sẽ suy nghĩ" ... Chả biết bé có nghĩ thật ko nhưng cứ tạm vậy đã.
    Đến lúc về thì ntin cho bé chúc ngủ ngon, và bé cũng rep lại vậy.

Còn sang đến hnay CN thì ko llac gì với bé .. Đến tầm 10h30 thì thấy nick FB bé sáng, đoán chừng bé đi chơi về thì ntin hỏi thăm nhưng ko thấy rep. Em cũng kệ :D.

Kết thúc update, chả biết các bác có thêm ý kiến gì cho em ko.
    PS: Trong lúc xem phim thi thoảng bé có ngả đầu sang phía em để hỏi 1 vài tình tiết phim, ăn chung 1 gói bỏng nhưng nhiều lúc bé ngại ko đẻ em chạm tay vào. Còn đến lúc ăn thì em có tranh thủ đùa với bé và nắm tay bé vài lần lần đầu tầm hơn 15s, lần sau thì ít hơn tầm 2-3s . Thường khi bị chạm vào ng bé hay nói là bé ko thích bị cham vào ng do mẫn cảm, nhưng hnay thì ko như vậy.
  5. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Bác cứ hiểu là im lặng là đồng ý đi. Không phải hỏi han gì nữa đâu. Để vài hôm lại rủ đi chơi, nếu bé í đi thì bác cứ làm tới ... đi.
  6. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

update thêm 1 chút tình hình :

Có vẻ bé vẫn chưa tin tưởng em cho lắm. Không biết thật sự là bé có tình cảm với em hay chỉ chơi đùa ko nữa, h thật sự đang khá rối.

Hqua bé rủ em đi bộ quanh Hồ gươm, bé nói với em là đừng có nắm tay ko là bị ăn đòn đấy .... Ko phải là kiểu đánh trêu nhẹ nhàng đâu, mà là đánh thật đó. Bé đã nói thế thì đành phải chịu vậy ... Em có cảm giác là bé chưa thực sự tin tưởng trong chuyện tình cảm, và thử phân tích cho bé các lí do bé chưa thực sự tin tưởng em
    Bé có kể với em là đã có 2 ny, 1 ng trước khi bé gặp vấn đề, 1 ng sau đó và gặp vài rắc rối trong chuyện tình cảm. Nhưng theo như em đoán thì có lẽ 2 thằng ny này của bé vừa kiểm soát gắt gao, lại muốn lợi dụng bé để xếp hình nên giờ bé ko muốn nghĩ đến chuyện tình cảm.

Hiện tại đang tính là sẽ bơ bé đi 2-3 ngày, vừa để bé suy nghĩ và cũng là để dành thời gian làm món quà 8-3 tặng cho bé. Bé có nói với em là thích 1 món quà hand made :D .... Xấu hay đẹp ko quan trọng nhưng phải là đồ hand made, ko đc đi mua ở bất cứ đâu :)

Update đã hết, các bác cho thêm ý kiến với ạh
  7. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

Chú dại gái wa, thế nên tư vấn cho chú cũng ko mấy tác dụng. Có khi nào 8/3 chú hỏi mẹ chú thích gì để chú mua hay tự tay làm chưa? Nếu chưa thì hỏi đi nhé. Dính vào mấy e teen ntn hại não lắm

Để cưa mấy e teen teen ntn cũng ko khó. Nhưng thôi.
  8. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Đã có quà tặng cho mẹ ngày 8-3 rồi bác ơi, dù cũng ko có gì đặc biệt nhưng tấm lòng của mình quan trọng hơn mà.

Còn lại thì nếu bác tư vấn đc thì giúp em, cám ơn bác nhiều
  9. namhai304

namhai304 Thành viên tích cực

Thực ra chuyện của mình còn lo chưa xog nên cũng ko muốn có ý kiến j, thấy chủ top hay qua topic mình cmt nên mình qua đáp lễ. Mình nghĩ chủ top đang xoắn e ấy quá đấy, giống y như mình bây giờ, còn quan niệm của mình khi tặng quà là: tặng thứ e ấy cần chứ ko phải tặng thứ e ấy muốn ( thích ). Chứ gái muốn j mà mình chiều nấy thì...
  10. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Cám ơn bác đã động viên mình :)

Cái này thì mình cũng biết chứ, nên mới tạm thời dừng lại ko gặp mặt

T1 là để tránh cảm xúc dâng trào nói ra những điều mình cần nói nhưng mà bé ko thích
    T2 cũng là để tĩnh tâm lại suy sét, xem thái độ của bé đối với mình thế nào nữa.
    T3 là nhờ các cao thủ tư vấn thêm cho em ca này .... h đang tiến thoái lưỡng na. Tiến thì h em chả biết tiến thế nào nữa, vì có những gì thì em nói hết với bé rồi, chả hiểu có phải bé cho mình cơ hội hay ko thì chưa biết nhưng thấy thái độ của bé khá lạnh nhạt ko còn thân thiết đc như hồi đầu nữa. Còn muốn lui thì cũng chả biết phải làm gì, chả nhẽ cứ bơ đi dài dài rồi quên luôn hay sao ?

Cần 1 lời tư vấn nghiêm túc ^:)^^:)^