1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em làm vậy liệu có ổn không hả các bác ????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ZerO1005, 14/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Nhìn chung là thấy bạn đang làm rất tốt! :D

Lần sau nói thế vẫn cứ nắm thử xem thế nào! ;)) Giận thì có cớ xin lỗi! :))
    Mà cáo chưa kể lể gì về mấy tên kia thì đừng mất công đoán cho đau đầu! Ko thì tìm các nguồn tình báo uy tín xem!

Cá nhân mình thì thấy ko có gì phải lùi cả! :D Cứ tiến lên đi! Nếu thấy bé lạnh nhạt thì hỏi thẳng, bé ngúng nguẩy giận dỗi thì thương lượng, có thể là diễn biến chậm lại nhưng vẫn là đang tiến chứ ko cài số lùi đc, bé quá đáng thì mình giận lại! :D
    Giờ bác đừng nghĩ nhiều quá, làm đc gì cứ làm, đợi đến cao trào rồi mình chơi trò ..."mất tích''! Lúc đó kết quả sẽ rõ ràng hơn! Nhưng phải đẩy lên cao trào đã, đến lúc nào tự bác xác định đc chả còn gì để mất, tự nhiên sẽ ... chả mất gì thật! =))
  2. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Vậy theo bác thì cái cao trào đó là ntn, thực sự là ko hiểu đoạn này cho lắm >.<"
  3. glassheart07

Cái đoạn cao trào giống trong phim ý nó thường là 2 bạn lao vào cãi nhau kịch liệt, làm tổn thương nhau trầm trọng, mỗi ng bắn ra 3 km rồi sau đó là ko gặp nhau (có thể chỉ là quyết định từ 1 phía mà nên là bác nhé, để cáo ở vị thế này là tiêu đấy! :D), sau đó cả 2 lâm vào trạng thái nhớ nhung, hối lỗi, mặc dù nếu bình thường ra thì chả đến mức nhớ nhung và dằn vặt đến thế, nhưng tình cảnh nó đưa đẩy đến mức ý, và buộc ngta phải tự quyết định bước tiếp theo! :D

Trong phim "Phẩm chất quý ông", người đàn ông cực kỳ trưởng thành chín chắn, đã cưa cẩm chăm sóc cô này 1 tgian, đứng trước mặt cô này và nói:
    - Sau chuyện hôm qua, tôi mới nhận ra, à, thì ra tình cảm chân thành bấy lâu nay của tôi, người đó ko hề cảm nhận được. Thì ra những cố gắng đến với trái tim người ta của tôi, đối với ngta lại là sự phiền nhiễu. Vậy thì con người này chính là con người tôi cần phải từ bỏ ...

Và anh ta bỏ thật, coi cô này như ng vô hình luôn! :D Sau đó cô này cảm thấy quá tội lỗi về việc làm tổn thương anh này, cứ chạy đi tìm cách xin lỗi, bù đắp ... và rồi nhận ra đã yêu thích việc đc anh ta quan tâm chăm sóc, đã thích anh ta mất rùi! :))

Bạn có thể áp dụng 1 cách thông minh!

Ở thực tế, ta có việc:
    - Bạn mún quan tâm chăm sóc --> bé lại cứ mún cách xa
    - Bạn mún yêu thương thật lòng --> bé lại tạo khoảng cách
    - Bạn mún làm bé hạnh phúc trong hiện tại và có thể cả tương lai --> bé lại cứ ôm khư khư quá khứ ...

TY ko phải rất giỏi trong việc ... dằn vặt người khác hay sao? ;)) Hãy để bé tự thấy đường đi của bé đang rất là sai lầm! ^^
  4. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Giỏi việc làm dằn vặt ng khác đó chỉ xảy ra khi bị ng đó bỏ rơi, lạnh nhạt hoặc phản bội thôi. Còn nếu thực sự có tình cảm thì nói chung là khá dại gái đấy =)), qua nhiều ca kiểm nghiệm và đã được chứng minh thì là như vậy.

Uhm thì hiện tại sẽ suy nghĩ thêm về 1 vài vấn đề rồi sẽ quyết định tiếp. Thk bác nhé :D, nếu có tình hình mới sẽ update tiếp
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Giỏi việc làm dằn vặt ng khác đó chỉ xảy ra khi bị ng đó bỏ rơi, lạnh nhạt hoặc phản bội thôi. Còn nếu thực sự có tình cảm thì nói chung là khá dại gái đấy =)), qua nhiều ca kiểm nghiệm và đã được chứng minh thì là như vậy.

Uhm thì hiện tại sẽ suy nghĩ thêm về 1 vài vấn đề rồi sẽ quyết định tiếp. Thk bác nhé :D, nếu có tình hình mới sẽ update tiếp
  5. glassheart07

Ko có gì update à bạn TY? :))
  6. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Bác ko nhắc chắc cũng quên luôn đấy :D

Hôm 8-3 định tặng quà cho bé nhưng do quyết định từ trước không rủ đi chơi nên hôm đó ở nhà. Nhưng ngẫm đi ngẫm lại thấy món quà mình làm vừa lòe loẹt vừa xấu nên đành phải bỏ đi làm lại cái khác. Hôm 8-3 thì chả có gì, do ko đi chơi nên ngồi ol FB cả tối, lúc đầu tưởng bé đi chơi với vệ tinh ( do lúc chiều hỏi thì bé bảo có hẹn rồi, lúc đó bé có nói là chả hiểu 8-3 là ngày phụ nữ cơ mà, rủ bé di chơi làm gì ... Em có bảo lại là h thành ngày quốc tế con gái và phụ nữ rồi, bé kêu bị hâm àh :-w . Xong đến đấy là tịt) nhưng ai dè lại thấy bé ol FB cả tối. Tầm 10h vẫn thấy nock của bé còn sáng nên pm hỏi thì nhận đc câu trả lời là đến "ngày" ..... (thế quái nào đến ngày nhiều thế nhỉ :-w, lần trước đi chơi với em cũng bảo gần đến ngày, mà cách đây tầm 2 tuần cơ.... chả hiểu kiểu gì nữa) ko cử động được nên ở nhà. Em chả là thương bé quá, lúc đó bé có bảo là đang thèm trà sữa, thế là tạt qua hàng trà sữa mua cho bé rồi đi về, lúc đưa trà sữa bé có hỏi là quà của bé đâu thì em có nói là làm lại đã. Về tới nhà có chả thêm với bé đc 1 lúc rồi thì để bé đi ngủ. Kết thúc 1 ngày 8-3 chán ngắt :D

Sang đến T7 vừa rồi thì ntin cho bé 2 lần mà ko thấy trả lời, mãi đến tầm tối thì mới có tin rep là đi ra ngoài cả ngày vừa mới về. Bé có rep lại bảo là vừa đi xa về, hiện đang hơi mệt... (đoạn này ko có gì đặc biệt). Em có khoe với bé là quà handmade của bé em làm lại gần xong rồi đấy nhé, bé chỉ cười cười. Lại kết thúc ngày T7 chả có gì đặc biệt ....

Sáng CN ntin rủ bé đi chơi thì bé bảo phải suy nghĩ do còn phải lên nhà bà ngoại nữa. Lúc đó thì thôi chả nói gì cả .... Mãi đến tầm trưa tự dưng bé lại ntin cho em hỏi anh ăn cơm chưa? ... Chém qua chém lại vài câu thì em bảo bé nấu ăn ko ngon bằng em, rồi khích nấu ăn thi ko =)) (do em biết nấu ăn từ năm 15t, nấu ngon là đằng khác, bác nào mà là con gái thi tài đảm bảo 70% là thua nhé :D) rồi ntin thêm đc 1 lúc tầm 5-6 tin nữa thì bé ăn cơm còn em thì ngủ trưa.

Nói thêm 1 chút là món quà handmade của em là 1 ngôi nhà bằng gỗ với hàng rào, 1 khoảng sân và 1 bộ bàn ghế khá đẹp. Đó là do công sức hơn 1 ngày trời tham khảo cũng như làm việc miệt mài với 4 nhát đứt tay và vài chục lần bỏng keo 502 nữa. Làm xong nhưng em khá là vui vì kết quả mình bỏ ra khá xứng đáng.

Đến chập tối hỏi xem bé có nhà ko thì bé bảo là đang ở nhà, lúc đó tính rủ đi ăn nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Đành ntin với bé là bảo tầm 8h15 qua đưa quà cho bé, bé có nói lại là ok ...... Đúng 8h15 em có mặt ở gần nàh của bé, lúc tặng quà thì bé có hỏi em là quà tự làm đấy àh lúc đó em trả lời "ừ, anh tự làm đấy" bé có nói là em ko tin, chắc là anh đi mua...... lúc đó em chả biết nói gì cả, chả nhẽ lại bảo nếu ko phải là quà anh làm thì anh đã chả tặng em và nếu ko làm thì anh đã chả yêu em làm gì (may mà lúc đó đè nén lại đc). Xong rồi em đi uống trà chanh với đám bạn 1 lúc (em ko rủ bé đi) đến tầm 9h30 thì về nhà thấy nick FB của bé còn sáng thì pm hỏi. Bé có nói quà của em làm đẹp nhưng vẫn ko tin là em làm, mặc dù hôm T7 em có nói với bé là đang làm lại quà cho bé vừa bị đứt tay và bỏng keo nữa.

Kết thúc update ở đây. Em đánh giá cả quá trình cũng chả có gì nổi bật cho lắm, cảm thấy hơi buồn do bé ko tin chính tay em làm ra món quà mà thôi (có lẽ vẫn còn nghi ngờ về khoản tình cảm của em dành cho bé, hay bé nghĩ thế nào khác thì chả biết nữa .....). Đang tính hôm tới làm thêm 1 ngôi nhà khác tặng đứa bạn thân thì post ảnh lên Fb khoe xem bé phản ứng thế nào.

Hiện tại em sẽ bơ bé đi từ 1-2 tuần mặc kệ bé ntin hỏi han hay rủ đi chơi cũng mặc kệ để chuyên tâm công việc tí đã, sau đó sẽ tính tiếp. Mong các bác cho thêm lời góp ý với ạh ^:)^^:)^[/QUOTE]
  7. glassheart07

[/QUOTE]

Ghi nhớ lấy ngày âm lịch này tháng sau còn tránh rủ đi chơi và quan tâm kịp thời nhé! ;)) Vấn đề này nó phiền phức kinh! >"<

Đừng có dại mà làm ngôi nhà rùi tặng ng khác! :)) thế là hạ bệ nhau đấy, ko ổn đâu! Cứ làm, cứ đăng lên fb rồi kêu: "Có ng ko tin mình tự làm được, mình quay hẳn clip cho mà xem! Mún tặng người iu, "người"có rùi, mỗi "iu" là chưa ..." [r24)]

Bơ cũng đc! Gái sẽ nghĩ bị dỗi! :)) Cứ lạnh nhạt ủ mưu đi! ;))

Oaaaa ..... hại não với trai TY quá!!!!!!! :((

[ Xoa tim xoa tim ... ]
  8. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

9. glassheart07

Ờ thế âm thầm tặng thui! :D Giấu nhẹm thông tin đi càng tốt! :)) Nàng ta ko nghĩ ra thì mình ... dỗi thật lun! =))

Dính vào chuyện tình cảm của chính mình thì ai cũng thế cả thui ... :-<

Mình thậm chí còn chưa dứt khoát được tiến hay lùi, đối mặt hay chạy mất đây! :((
  10. ZerO1005

ZerO1005 Thành viên mới

Làm quả liều 1 phát đi bác ơi, dính vào chuyện tc càng lâu thì càng khó dứt ra lắm. Thà rằng cứ dứt khoát rồi đau 1 lần là xong, còn hơn cứ cái kiểu tình trạng nửa vời như thế này (Bác hiện tại cũng đang trong tình trạng xoắn giống em rồi, ko biết nên tiến hay nên lùi. Em thì khá hơn bác ở chỗ vẫn còn nhiều bạn bè quan tâm sẵn sàng giới thiệu, nên muốn dứt khoát với bé tránh tình trạng dông dài thà bị từ chối 1 lần buồn vài ngày còn hơn cứ quanh quẩn mãi như bây h).
    Con trai bọn em dễ hiểu hơn con gái các bác, yêu là yêu mà ko yêu là ko yêu đặc biệt là TY thì càng ko ỡm ờ trong chuyện tc. Bác cứ manh dạn tiến tới 1 lần thử xem sao. Good luck :D