1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em mai mối xong giờ ân hận quá !Mọi người giúp em với .

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi paris8607, 25/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. paris8607

paris8607 Thành viên mới

Em mai mối xong giờ ân hận quá !Mọi người giúp em với .

Mọi người giúp em với .Trước kia em có quen 1 anh,anh này làm kế toán,cao to trắng trẻo,dẻo mồm lắm .Anh này cũng tán tỉnh em 1 thời gian,em cũng suýt đổ rồi nhưng sau lại chả thấy thiện cảm gì nữa ,thế là quay lại làm bạn bè .Cũng không được đến mức bạn bè vì cũng chẳng gặp gỡ nói chuyện gì,đôi khi gặp trên mạng thì nói vài câu vu vơ thôi .Cái sai của em lại bắt đầu từ việc là em đem bà bạn thân của em giới thiệu cho anh ta.Mục đích lúc đầu là muốn bà ấy chịu khó giao lưu , relax + quên được cái cậu người yêu hâm dở ngày xưa .Thêm nữa thằng này dẻo mồm nhưng cũng vui tính,biết làm người khác vui . Ai ngờ lại bập vào nhau nhanh thế. Em cũng biết là anh này có lợi thế về hình thức,mồm mép . Bà bạn em lại tuýp ít giao tiếp , cũng mới yêu 1 làn,nhìn về tình yêu còn mầu hồng lắm .Em biết là bà ấy rất thích anh này rồi + anh này cũng có thích chị ấy .Đọc tin nhắn thì chú này viết tình cảm ,quan tâm lắm.Em thấy chị ấy bắt đầu quan tâm đến bản thân ,em mừng lắm .Nhưng từ hôm SN bà ấy phát sinh 2 việc làm em hoảng + em ân hận vì mình sơ suất quá .
    1,Thứ 1 :bà ấy bảo hôm SN ,chú này đến nhà,gọi bà ấy đi (em bảo em đưa đi SN thì k chịu đi ).Ai dè chú ấy kiss bà ấy , lại còn tay chân lần mò linh tinh .Mà tính đến lúc đấy mới gặp nhau 1 tháng ,lần đầu do em dẫn đi,2 lần sau tự gặp ,lần 4 là SN bà ấy thì xảy ra chuyện này .Mà khổ ,em biết bà ấy cũng thích chứ không phải không thích .Em nói mãi về cái sự đừng dễ quá thành ra lại vô duyên ,nhưng em biết thừa cứ tiến triển thế này thì tháng sau nó đè bà ấy ra mất .

2, Em bắt đầu lo thằng này nó lại lợi dụng bà ấy .Vì em thấy nó thích con gái dễ quá , trước nó gặp em có 1 lần cũng xửng lên thế ,nhưng em thì không thích nào thằng nào dẻo mỏ nên em tránh=======>k phải tuýp chung thủy yên tâm .Cái ngu của em thì vì em muốn bà ấy chịu khó giao tiếp này nọ , em bốc phét về thằng này ghê lắm . Bây giờ em muốn rút lại ,khuyên can bà ấy cũng khó ,kẻo bà ấy lại nghĩ là :Sao biết nó không tốt còn giới thiệu cho bà ấy ,cũng không thể nói thật là trước nó tán em nó cũng dùng mấy lời ấy . Thêm 1 sự việc nữa là 2 ngày nay họ cãi nhau , không nói chuyện .Lý do là thằng này cứ rủ đi chơi tối + cứ nhắn cái kiểu tin đại loại hỏi han dò hỏi xem bà ấy từng quan hệ chưa , rồi thề thốt là anh chưa từng làm cái trò ấy ,em cứ thật thà anh yêu con người em chứ không nghĩ gì quá khứ .Em đọc được thì em mới bực quá nói là :chị đọc thế mà chị còn bình thường được ,chỉ phải tỏ rõ cái tự trọng của chị .Lúc đầu thấy bọn nó cãi nhau , bà ấy nghe lời em không chịu cho nó gặp em cũng mừng .Nhưng mặt bà ấy giờ cứ thuỗn ra buồn bã em lại lo .Em rất quý bà ấy + mong bà ấy vui vẻ . Thế là em đánh liều nhắn tin em bảo thằng ấy là em sẽ giúp nó bằng cách rủ bà ấy đi chơi rồi phím cho nó đến gặp . Ai ngờ nó từ chối bảo chuyện nó,nó tự lo được .Sau thì lòi ra nguyên do là do nó rủ bà này mãi không được , nó gọi em dự bị khác đi nên không hoãn được .Em nghe mà cay cú quá .

Bây giờ em há miệng mắc quai rồi .1 mặt chứng kiến bà ấy buồn bã vì nó thế ( xem film hài cả rạp cười mình bà ấy mặt thuỗn dài ) ,em lại muốn giúp bà ấy .Em định gọi thằng kia ra nói chuyện tử tế , hy vọng nó sẽ chân thành tử tế với bà ấy .Cách này có hay không ? có sợ nó tinh tướng nghĩ là nó hay ho lắm,lại càng làm nó không tôn trọng bà ấy .Với lại xét cho cùng em biết bà ấy thích nó lắm rồi , em phải sao giờ
    Còn nếu mọi người thấy chuyện này không nên tiếp diễn , em phải làm gì để dứt nó ra êm đẹp .Tức là chị bạn em sẽ bình tĩnh + vui vẻ .Em không muốn bà ấy suy nghĩ buồn bã , vụ mai mối này em dại dột quá .
  2. shadowy

shadowy Thành viên quen thuộc

Nan y rồi. Khi con gái yêu thì em khuyên kiểu gì cũng thế thôi. Thôi có khuyên có hơn. Liệu 2 ta có bắt cá mấy tay ko? Em có thể tìm bằng chứng cho chị ấy biết là anh ta ko tốt đẹp chẳng hạn.
  3. saphiaden

saphiaden Thành viên mới

kinh nghiệm đưa ra là tự thân vận động
    chả có mối lái j hết...mang tiếng chết
  4. bkq

bkq Thành viên mới

Cứ nói rõ tính tình thằng kia cho bà í đi . Như thế là tốt cho bà í nhất . Đừng cố vun vào làm gì , nhỡ đâu thằng đó đang lợi dụng thật thì khổ cho bà í .
  5. trunguytre

trunguytre Thành viên mới Đang bị khóa

nghe như kể về ..mình?
  6. queenqueen

queenqueen Thành viên mới

bảo bà chị kia vào đây mà đọc...rồi rút ra được cái gfi thì rút,ko thì pó tay...vấn đề hơi nhạy cảm...mà con gái yêu vào rồi thì khó nghe ng khác khuyên lắm cơ
  7. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Hình ảnh hiện lên rõ nhất về cậu bạn kia là 1 người không tốt.
    Bạn nên nói thật là tốt nhất!
  8. phu_xe84

phu_xe84 Thành viên mới

thế này thì chịu rồi, tranh thủ lúc họ cãi nhau thì đổ thêm giầu vào lửa đi. Tìm vài bài báo có các vụ lừa tình cho bà ấy đọc.
    Nếu bạn biết được bản chất thật của thằng kia, thì nên dứt hẳn ra, cho bà ấy buồn bã chán đời một tí cũng ko sao.
    Hay là mai mối lun cho tớ
  9. chichi85

chichi85 Thành viên mới

uầy thế này em sợ quá , cũng đang định làm mối cho một chị bạn , thế này có lẽ thôi qúa hà ...
  10. dangmaivy

dangmaivy Thành viên mới

Ngừi ta thường noái cái dại nhất là cái dại làm mai em ghet nhứt 03 cái dzụ mai mối này trớt wớt lun áh...