1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em Mời Các Bác Vào Họp Tí.

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi OneO, 12/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

Em Mời Các Bác Vào Họp Tí.

Em chào các bác. Các bác vẫn khoẻ ạ.
    Em rảo 1 vòng cái box khò khè thiếu hơi của chúng ta mà thấy hình như đọc xong các chủ đề, em chả thấy em biết thêm được tí gì về Sài Gòn cả. Híhí, tuy rằng em là dân Sài Gòn chính hiệu con nai vàng, chỗ nào chơi gì vui vẻ là em biết hết. Nhưng mà từ khi qua đây rồi thì em mù tịt về Sài Gòn. Sài Gòn hiện giờ thế nào, người ta xây dựng cái gì, đập bỏ cái gì, đang có kế hoạch xây cái gì, làm cái gì em đều ko biết tuốt. Sài Gòn hiện giờ có mấy triệu bác gây kẹt xe, gây ô nhiễm, gây các vấn đề xã hội, gây cạnh tranh kinh tế gay gắt, em cũng ko biết nốt. Sài Gòn bây chừ là 1 đô thị thuộc loại lớn của Việt Nam và Đông Nam Á, thế nó đã khác cái SG đô thị nhỏ hồi cách đây 10 năm, 20 năm, 50 năm thế nào, con người của nó đã theo thời gian và sự đô thị hoá thay đổi nhiều ra sao trong cách sống và suy nghĩ, phong cảnh, đường phố, cách hội họp chợ búa, hay đơn giản là chiếc xích lô có gì thay đổi ko (hé, khỏi nói cũng biết có ), em cũng chịu thua. Hôm qua SG xảy ra chuyện gì, hôm nay Sg có chuyện gì, ngày mai Sg sẽ có chuyện gì thì nói thật có thằng ngoại quốc nào hỏi em khéo em lại bảo SG ta đang có kế hoạch đưa bớt dân ra Hà Nội hay Vũng Tàu đi (cho gần các bác nhẫy) chứ ko giỡn.
    Càng nói càng thấy cái box này chưa được cái tích sự gì cả. Vào đây là chỉ có tốn thời gian thôi. Về mặt chủ đề cãi lộn, chúng ta ko hào hứng như bên HCMC (hé, bên ấy là có nhiều bác vui lắm, em vào chọc có tí là đã phùng mồm lên nói bậy rồi ). Về mặt đề tài, thì chúng ta giương cái biển tổ bố Public TP HCM thế mà vào đọc thấy hơn 60% chủ đề là toàn thứ lãng nhách trật rìa gì đâu ko. Ngay cả các chủ đề về Sg thì chả cung cấp được gì nhiều cho người đọc về hiện trạng Sg cả, chưa chứng tỏ được rằng chúng ta thật sự biết Sg, hiểu Sg, yêu Sg; biết, hiểu và yêu đến mức có thể diễn đạt được ra bài viết hơi thở của Sg, nhịp đập của Sg, diện mạo của Sg, sự đổi thay từng ngày (hơ, ko khéo là sự biến tướng cũng ko chừng ) của Sg, ....... Cái danh sách chúng ta chưa làm được dài tuốt lên tới Mặt Trăng.
    Mà cái này đâu có khó. Chỉ cần các bác đọc báo nhiều tí, lấy thông tin về các vấn đề (có khi vấn nạn ) xã hội, kinh tế của Sg là được. Quan trọng nhất là các bác chính là người đang sống ở Sg hàng ngày hàng giờ. Các bác cảm nhận gì về Sg, thấy hào hứng về sự đổi thay gì của nó, trăn trở và buồn về góc cạnh nào của nó, ủng hộ cái gì và chống cái gì của Sg, etc. Nói cách khác, kinh nghiệm sống của bản thân các bác đâu Va chạm hàng ngày của các bác đâu Tình cảm và cảm xúc trong các bác đâu Có gì thì đem ra đê chứ còn giấu còn che gì nữa....
    Chả ai cần các bác nói gì to tát, hô hào gì lớn lao. Nhiều khi chỉ cần 1 câu chuyện xảy ra trong ngày của mình mà tối về mình vẫn nhớ là đủ (hơ, tất nhiên kiểm duyệt chuyện gì về Sg ấy nhẫy ). Thế mà kiếm mãi chả thấy mấy cái này ở đâu trong box này cả. Rõ chán...
    Sắp tới em định mở chủ đề Sài Gòn, Sài Gòn Đê (bác nào nghĩ ra cái tựa nào hay thì cứ việc dùng, em chả quan tâm). Trong chủ đề này, em kiến nghị các bác post vào đấy những cái sau:

1. Tin tức đặc sắc hàng ngày, hay hàng tuần cũng được, của SG. Các bác đăng tin nào sốt dẻo cái nhẫy, như là Quận 4 sắp chém Quận 10 hay gì gì ấy.
    2. Những bài nghiên cứu, phân tích về hiện trạng Sg từ nhiều góc cạnh, lãnh vực, cái nhìn. Như là các bác kiếm xem ở Sg có những nhà báo hay nhà nghiên cứu Xã Hội nào hay viết bài phân tích về các vấn đề mà Sg đang đối phó thì lấy đăng bén vào đây.
    3. Ảnh Sg. Các bác kiếm mí tấm ảnh thời sự nào mà sướt mướt, xúc động tí để ta còn câu khách nữa hễ.
    4. Chuyện Sg. Chỗ này các bác post vào đấy sáng tác ngẫu hứng của mình, hay đăng những thứ như Truyện Rất Ngắn (nếu Truyện Ngắn thì đăng từng kì) của các nhà văn, nhà thơ hiện đang sống tại Sg và viết về Sg. Em ko tin là cả cái Sg lớn tổ chảng thế mà ko có lấy 1 nhà văn, nhà thơ viết về Sg.
    5. Mỗi tuần một địa chỉ. Mục này các bác giới thiệu vào đấy những nơi vui chơi hay giải trí hay thư giản hay bất cứ chỗ nào mà các bác thấy hay. Nhưng em nghĩ là mỗi tuần hay mỗi ngày gì đấy thì chỉ nên có 1 bác quẳng cáo vào đây 1 địa chỉ thôi.
    Nói chung là ý em định làm cái chủ đề này như 1 tờ báo ấy. Nếu các bác chịu làm, thì mong các bác hiểu cho em là em trông cậy hết vào các bác. Cái màn 'đem con bỏ chợ ' này là bất đắc dĩ vì em thiếu thông tin về Sg. Em sẽ cố gắng hết cỡ để giữ cái chủ đề này sống. Nhưng các bác thì phải lo bơm ốc-xì vào giữ hơi cho nó đấy.
    Đây là chủ đề mà em thấy chúng ta nên mở. Các bác nhiều người nhiều ý tưởng hay thì box ta sẽ có nhiều chủ đề khác hướng vào nhiều mặt khác nhau của TP HCM.
    Ối thế thôi, hôm nay chỉ có thế. Óc em khô queo rồi. Đi chơi đây. Các bác xem rồi góp ý nhé. Cám ơn các bác trước.
    À, nếu có thể bác mod nào cho cái này lên đầu được ko? Nếu ko được thì thôi. Chào các bác, cuối tuần vui vẻ.

Comes Like A Sigh From History To The Human Mind... ​
    T.T.N. - A.I.+

Được sửa chữa bởi - OneO vào 13/04/2002 00:23

Được sửa chữa bởi - OneO vào 13/04/2002 04:09
  2. Doan_Chi_Thuy_new

Doan_Chi_Thuy_new Thành viên mới Đang bị khóa

Đã nói là thiếu thợ xây mà, mong các thành viên ủng hộ, nhất là các bạn HCM, tớ thích các box ở HCM phát triển thật mạnh....
    Trích bài của Bob:
    ============
    Chào mọi gười,
    Chiếc máy vi tí h của tôi hoạt độ g tốt, goại trừ một phím bị hỏ g. Các bạ sẽ cho rằ g với các phím hoạt độ g tốt cò lại thì khô g ai để ý đế phím hỏ g. hư g một phím hỏ g cũ g đủ sức làm cho bài viết ày khó đọc và làm phá hỏ g mọi ỗ lực chu g đấy bạ ạ.
    Bạ có thể tự hủ rằ g khô g sao, chỉ có mỗi mì h tôi hư thế. Sẽ chẳ g ai để ý tôi có ỗ lực hết mì h hay khô g. hư g có sự khác biệt đấy, vì một tập thể muố hoạt độ g hiệu quả rất cầ các thà h viê hoạt độ g hiệu quả bằ g cách ỗ lực hết khả ă g của mì h. Vì thế ếu có lúc ào bạ ghĩ rằ g mì h khô g qua trọ g, hãy hớ đế chiếc phím hỏ g của tôi.
    =============
    Vậy thôi, mỗi box có 1 xu hướng riêng để không đụng hàng. Cứ đưa ý kiến đi, ai rảnh tay phụ cái hé!

Được sửa chữa bởi - doan chi thuy vào 14/04/2002 14:54
  3. d.an1

d.an1 Thành viên quen thuộc

Tui có thấy mấy cái topic về SG như là : "Sài gòn hôm nay có gì mới","tin tức SG" từ lâu l;ắm rùi.Yu72 thời BÁc oneO và DCT còn chưa biết đến ttvn.Hoạt đông được mấy tuần thìo tắt ngủm vì thiếu ...vốn.Nay thấy mấy bác hô hào nh7 vậy, thấy mừng. Nhưng lo không biết nó có theo vết xe đổ của mấy bác tiền bối không...????
    Thôi, tới giờ đi gặp bác Thắng rùi.Đi kẻo lỡ dịp gặp một người HÀ nội tuổi trẻ tài cao nhiều tiền???Uhb!!!

PDA

4. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

túm lại vẫn còn là ý kiến của bác OenO phải không?? hay là đã thực hiện rùi vậy các bác, cho em bít với!!! khi`khi`
  5. OneO

hờhờ, bác orange à, bây chừ chỉ đang họp để bàn kế hoạch thôi. Chưa đủ người lấy sức đâu mà thực hiện. Và vì thế mà rất cần bác sau này chịu khó lui tới đây thường xuyên tí để ủng hộ box này, bác nhỉ? Còn trước mắt, mong bác đóng góp ý kiến cho cuộc họp này nhé.
    Bác d. an1 ui, đúng là đã có những chủ đề như bác nói. Nhưng bác hãy để ý lại xem, những chủ đề ấy hoạt động rất kém hiệu quả. Tin tức đưa ra thì ko đặc sắc và hấp dẫn lắm nên ko đủ sức làm cho thành viên quay lại box. Thêm nữa độ tập trung của các bài viết rất loãng, ko có lợi cho hiện trạng của box hiện nay (quá ít thành viên vào đây). Bởi thế em đang có kiến nghị là chúng ta cùng ngồi lại xem có nên bỏ bớt 1 số chủ đề ko cần thiết hay quá thiếu hiệu quả, đồng thời chấn chỉnh lại những chủ đề hoạt động chưa tốt và sau đó sẽ bơm vào box những chủ đề mới hay hơn, phù hợp với tiêu chí hoạt động của box ta. Mọi chi tiết em trình bày ở bài phía dưới. Mong bác đọc và nêu ý kiến của mình. Cám ơn bác.

T.T.N. - A.I.+
  6. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Họp mà mỗi ngày mỗi người mới nói một hai câu thế này thì tới bao giờ mới là hiện thực hở OneO. Các MOD mà còn không tham gia thì dân thường lấy đâu mà ý kiến. Sao ko hẹn conference cho sôi nôỉ nhỉ ? Không lẽ em định họp đến cuối năm sao ?
    to DCT : trích bài BOB tui mà sao ý kiến trật đường ray thế ? Sao trong box này ko ai cười nổi một tiếng vậy trời ? Không khí ảm đạm quá......................

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  7. OneO

Kiến Nghị số 2.​

Tình trạng vật vã của box ta thế nào chắc các bác đều rõ. Theo suy nghĩ của em, lí do box ta quá thanh tịnh thế này là vì quá ít thành viên lui tới, và trong số thành viên ít ỏi đó thì số tham gia post bài (nghĩa là thực sự tham gia vào hoạt động của box) càng đạt đến cảnh giới ' đếm trên đầu ngón tay.' Hậu quả là cái box ngắc ngoải như bị ai bóp cổ ấy. Để cho box ra nông nỗi này là lỗi từ nhiều phía, cả thành viên lẫn cán bộ. Trong đó lỗi của các mod là cực lớn, ác hẳn lỗi từ phía thành viên. Thành viên có lỗi ở chỗ ham vui mà chạy hết sang bên HCMC chỉ nhằm chọc ghẹo, ve vãn nhau (hơ, cái này em nói là có sách có chứng nhé, vì em cũng đang là 1 trong số đấy, mà lại rất tích cực nữa héhéhé) để cho cái box Public HCM- đại diện chính thức cho TP HCM trên TTVNOL (cái này em quote của 1 bác cán bộ nhiệt huyết rất trăng trở về thực trạng đáng buồn của box này ) trở thành cái chùa Bà Đanh, cái nhà bỏ hoang, 1 sự lựa chọn phụ cho mọi người trong những ngày đối tác của mình bên HCMC ko vào post bài trả lời mình , 1điểm dừng trong những ngày vào mạng mà ko biết làm gì hay đi đâu, 1 đống phế thải trong mắt member các box của các địa phương khác như Hà Nội, Đà Nẵng, ko hơn ko kém. Nếu như lỗi của các thành viên ở HCM là đã bỏ mặc cái box đại diện chính thức cho mình trên TTVNOL, thì trọng tội của các mod box này là đã đẩy các thành viên đến chỗ đó. Phải nói rõ ra là box này có số lượng mod gần chục, thế mà nhìn vào các chủ đề và bài viết thì phải nói em cứ tưởng ở đây chỉ có mỗi 2 bác mod. Bàn về hiệu quả hoạt động của các mod ở box này thì có nhiều chuyện để nói, nhưng em sẽ trình bày ngắn gọn thôi. Cực kì vắn tắt, 80% mod của box là toàn thứ kém tài, vô trách nhiệm. Kém tài nên để cái box rệu rã đến nỗi này. Kém tài nên để cho thành viên xem box của mình như 1 thứ hàng phụ tùng tệ hại của Diễn đàn Sài Gòn. Vô trách nhiệm nên thấy box mình xuống cấp như thế mà vẫn có nhiều người chả quan tâm cái khỉ gì cả. Vô trách nhiệm nên mới ko giữ được thể diện cho thành viên TTVNOL ở TP HCM, để cho các địa phương khác nhìn vào bộ mặt đại diện cho TP HCM mà bịt mũi cười mình. Càng nói càng thấy chán. Em mà là lão Admin ấy là em cắt chức bén 80% số mod của box này. Mà rõ là nhà lão Admin này thật vô tích sự, lập ra cái box này làm gì mà ko tuyển nổi được những người thật sự có tài có tâm lo cho nó. Quản trị cái mạng này thế nào mà ko lo đốc thúc nhân viên làm việc. Thế mà có người còn tung lão ấy lên tới mây, bảo là tuổi trẻ tài cao. Hé rõ chán... Chỉ được mỗi công là sáng lập ra cái mạng...
    Trong ý kiến số 2 này, em kiến nghị các bác mod và các bác thành viên khác về 1 cách để cải tổ box này cho nó hoạt động hiệu quả hơn, ít nhất là hơn hiện giờ. Em đi vòng vòng trong box này, thấy có quá nhiều chủ đề ko phù hợp với tiêu chí hoạt động của box ta. Nhân đây xin nói luôn, tiêu chí hoạt động của box này là nhằm đại diện chính thức cho TP HCM trên TTVNOL. Các bạn thành viên có thể hỏi thế còn HCMC thì sao? Theo hiểu biết của em, HCMC bản chất là cái Club của các thành viên TTVN ở TP HCM. Nói cách khác, nó là nơi giao lưu, làm quen, sinh hoạt ngoài giờ của các thành viên. Còn box TPHCM là trang chủ, là bộ mặt mà người ta nhòm vào ấy để lấy thông tin, tìm hiểu tổng quát về SG. Nói cách khác, nếu ví SG như 1 đội bóng, thì HCMC là Fan Club, còn TPHCM là đội bóng ấy.
    Sau khi đã nêu rõ định nghĩa của em về tiêu chí hoạt động của box Public TPHCM, bây giờ em sẽ nói đến những chủ đề đi trật rìa cái tiêu chí ấy. Trước khi em nêu đích danh các chủ đề ấy ra, em xin nói luôn là em mong các bác mod và các bác thành viên hội ý với nhau để xem xét kiến nghị hoặc xoá chủ đề hoặc chấn chỉnh lại chủ đề của em.
    Danh sách các chủ đề cần xoá và lí do:

1. Khẩn Cấp: Mọi Người Giúp Em Với, của hongphucvn post ngày 9/4. Lí do xoá: mất xe thì lo báo công an để họ đi tìm cho chứ sao chạy vào 1diễn đàn ảo bảo người ta kiếm giùm làm gì?
    2. Đã có Box LHP TP HCM rồi, của whisper post ngày 8/4. Lí do xoá: đây là topic mang tính thông báo. Ko nên để lâu làm gì, hoàn toàn ko cần thiết cho box.
    3. Lập Box DH KT, của On4U. Lí do xoá: như chủ đề của whisper.
    4. Thơ Tình Biến Dạng, của Roma. Lí do xoá: nội dung chủ đề chả liên quan gì đến TP HCM cả. Đăng cái này bên box Tản Mạn hay HCMC thì được, chứ thượng lên ở box ta thì trở thành nhảm nhí.
    5. Từ Thiếu Phụ Nam Xương Đến Nàng Scarlett, của Quick. Lí do xoá: trời ạ, cái này là cái gì đây Có dính dáng quái gì đến SG?? Trật rìa 1000%. Thay vì bỏ sức đi tìm những bài viết lạc đề thế này sao ko tập trung tìm kiếm những tác phẩm thơ văn viết về SG á???
    6. Đố Chơi, của Roma. Lí do xoá: cũng lạc đề nốt. Hoàn toàn ko cần thiết cho hoạt động của box.
    7. Dân BK có nhà mới rồi kìa, của whisper. Lí do xoá: cái quảng cáo này lỗi thời rồi.
    8. Có ai là Fan của Liverpool ở SG, của whisper. Lí do xoá: như trên.
    9. Tôi Là Người Hạ Long Muốn Kết Bạn Với Các Bạn Ở TPHCM, của bantrai_codon. Lí do xoá: đây là 1 chủ đề làm quen. Nhưng xem lại ngày post thì là cuối tháng 3. Cũng chỉ có 2 bài trả lời. Trong 2 bài ấy, người trả lời đã hỏi xin tin tức của người post chủ đề. Nhưng đã lâu rồi ko thấy bạn này vào lại. Nhiều khả năng chủ đề đã bỏ hoang. Nên xoá.
    10. Trắc Nghiệm Chỉ Số Thông Minh, của Doan Chi Thuy. Lí do xoá: chủ đề này hết sức sống rồi chị Thuy ơi.
    11. Trời ơi nhà tui ở phường 10 quận 3 nè, của blue_fall_t. Lí do xoá: chủ đề đã có bên HCMC rồi. Và cũng hợp với hướng hoạt động của bên ấy hơn.
    12. Nhắc Tới SG Phải Nhắc Tới TCS, của ThiNo. Lí do xoá: dịp kỉ niệm TCS qua rồi. Chủ đề này lại quá đòi hỏi ở người tham gia 1 trình độ hiểu biết cao. Ko cần thiết trong điều kiện số lượng thành viên tham gia ít ỏi như hiện nay.
    13. Tiếu Thơ, của white_lys. Lí do xoá: nội dung chủ đề ko hề liên quan gì đến SG cả.
    14. Kiêu Ngạo Hão, của saint81. Lí do xoá: như trên. Trật rìa rồi bác saint ui
    15. Truyện Ko Ngắn, của Quick. Lí do xoá: xoá để lập chủ đề mới về các Truyện viết về SG.
    16. Có ai ở đây sinh năm 83 ko?, của Pamela. Lí do xoá: cái rao vặt này hết thời rồi.
    17. ATOL Họp Mặt Tại TPHCM, của thainhi_vn. Lí do xoá: chủ đề được đăng từ giữa tháng 3, đến nay đã gần 1 tháng mà ko có bài trả lời. Người gửi cũng ko quan tâm đến nữa. Đây là dấu hiệu của 1 chủ đề chết. Nên mạnh tay xoá đi cho rồi.
    18. Truyện rất ngắn, của Doan Chi Thuy. Lí do xoá: cũng như chủ đề của Quick, xoá cái này đi để làm cái mới tốt và hay hơn.
    19. Quick Inspiration, của white_lys. Lí do xoá: hoàn toàn lạc đề, cái chủ đề này để đây làm gì nữa
    Tiếp theo sau đây là danh sách chủ đề cần được xem lại liệu có nên xóa đi ko hay là giữ lại và chấn chỉnh cho tốt hơn.
    1. Ai thích nghe nhạc nhẽo online thì vào đây, của Quick. Lí do: trong thời điểm hiện nay, thay vì phân tán sức lực vào những chủ đề thế này, sao ko tập trung làm những việc khác có lợi hơn?
    2. Sài Gòn hôm nay có gì mới, của d.an1. Đây là chủ đề hay, nhưng tiếc là quá lang man và ko thực sự phản ánh được nhiều về SG và suy nghĩ cũng như cảm nhận của các bạn đang sống tại SG. Nên chăng ta xoá nó đi rồi làm lại cái mới có tổ chức, có định hướng tốt, và nội dung sâu sắc hơn
    3. Tin tức mới, của dirosemimi. Lí do: tin tức đưa ra ko đặc sắn và hấp dẫn. Ko cuốn hút được thành viên. Cũng như củ đề của d.an1, nên chăng là xoá chủ đề này để làm lại cái mới tốt đẹp hơn
    4. Flash dạy ở đâu, của quoc thanh. Lí do: có thực sự ta cần giữ chủ đề này ko? Em ko biết, các bác thử bàn với nhau xem.
    5. Các bạn quan tâm đến lập trình Action Script, của NF. Lí do: câu hỏi như trên.
    6. Môn đăng hộ đối ngày nay, của Doan Chi Thuy. Lí do: nếu như có cách nào làm chủ đề này có liên quan đến SG thì giữ lại. Bằng ko thì nên xoá bén đi nhỉ, chi Thuy?

Trên đây vừa nêu danh sách các chủ đề mà em kiến nghị các bác xem xét cải tổ lại. Nếu các bác lưu ý, những chủ đề mà em yêu cầu xoá là những chủ đề cực kỳ ko cần thiết cho box của mình. Còn những chủ đề mà cần quyết định hoặc chỉnh hoặc xoá là những chủ đề hoạt động thiếu hiệu quả. Nguyên nhân mà chúng ta cần chấn chỉnh lại nội dung của chủ đề và các chủ đề trong box là vì:
    1. Số thành viên ra vào quá ít. Nếu để quá nhiều chủ đề ko cần thiết, lạc đề, hay thiếu hấp dẫn thì sẽ ko thu hút được thành viên quay lại. Đồng thời, đối với các thành viên có tham gia post bài, thì những chủ đề dở như vậy chỉ làm phân tán sự đóng góp của họ đi thôi. Và thế là rất uổng phí. Chúng ta đang nghèo, ko nên chơi sang thế này, các bác nhẫy?
    2. Tiêu chí hoạt động của box ta ko cho phép mình để những chủ đề như thế tồn tại. Cần phải xoá chúng đi hay sử đổi chúng để cải tạo lại bộ mặt của box. Tiếp đó, chúng ta sẽ bơm vào những topic hay hơn, phù hợp với box hơn, có tính thông tin cao hơn, sâu sắc hơn, bổ ích hơn, có chất lượng hơn để qua đó giới thiệu được TPHCM rõ ràng và hiệu quả và lôi cuốn hơn đến thành viên.
    3. Với cách thức hoạt đông tồi tệ của các mod hiện nay, việc giảm số chủ đề đi là có lợi rất lớn. Làm như thế sẽ giảm bớt thời gian mà các mod duyệt bài, giảm bớt phạm vi giàn trải mà các mod phải gánh trong công tác post bài nhằm phát triển box. Nói cách khác, việc này giúp các mod có nhiều thời gian hơn để đầu tư vào việc định hướng chủ đề, tham khảo tư liệu sâu sắc phong phú và có chất lượng cao hơn trước khi mở topic, có thời gian cho những ý tưởng độc đáo hơn. Và như vậy nghĩa là giúp các mod làm việc hiệu quả hơn.
    Tổng kết lại, muốn phát triển cái box này thì em thấy chỉ còn cách là thay máu cho nó trước rồi sau đó truyền máu sạch vào cho nó. Muốn vậy, rất mong là các bác cán bộ và thành viên chịu khó hợp tác với nhau tí. Bác nào có chủ đề bị xoá, bài bị xoá thì khoan nóng mà xin hãy hiểu cho là ở đây ko phải các bác bị người ta ko coi trọng. Việc làm thế này cũng là bất đắc dĩ thôi. Vì sự phát triển tương lai của box, em cắn giò cắn chả mong mọi người chịu khó vui lòng cởi mở nhường nhịn hợp tác với nhau để cải tổ triệt để cái box đang trên đường trở thành 1 thứ tệ nạn này.
    Hi vọng là các bác đọc xong tích cực đóng góp ý kiến cho cái kiến nghị này của em. Chào các bác, chúc các bác vui vẻ.

T.T.N. - A.I.+
    Được sửa chữa bởi - OneO vào 15/04/2002 09:58
  8. Doan_Chi_Thuy_new

Trích:
    Bạ có thể tự hủ rằ g khô g sao, chỉ có mỗi mì h tôi hư thế. Sẽ chẳ g ai để ý tôi có ỗ lực hết mì h hay khô g. hư g có sự khác biệt đấy, vì một tập thể muố hoạt độ g hiệu quả rất cầ các thà h viê hoạt độ g hiệu quả bằ g cách ỗ lực hết khả ă g của mì h. Vì thế ếu có lúc ào bạ ghĩ rằ g mì h khô g qua trọ g, hãy hớ đế chiếc phím hỏ g của tôi.
    Như đã nói, mỗi box ở TP. HCM phải có 1 phong cách riêng, chứ cười hahaha hihihi ... ở đây thì giống box HCMC rồi, không lẽ thành phố mình hết đề tài để nói rồi hay sao???
    HCMC có đặc trưng của nó ( tôi cũng tham gia nhiều bài ở đó, nhưng với nick khác, cái DCT này không dám sử dụng vì mang tiếng là mod mà ....).
    Tôi thấy OneO cũng có ý kiến hay đó, đúng là phải họp bàn kế hoạch định hướng cho box thôi... đã chịu tốn tiền vào đây thì ít nhất cũng phải đọc được cái gì đó có ý nghĩa chút, tôi nghĩ đơn giản vậy thôi...
    Không cần phải gởi nhiều chủ đề nhưng chủ đề gởi lên phải chất lượng nói lên được chút gì đó về cuộc sống, con người, ... thành phố sôi động của chúng ta.
    Ví dụ : Bạn có biết thành phố HCM hiện nay có dân số bao nhiêu không, quận(huyện) nào là đông dân nhất hiện nay (dân số huyện đó là bao nhiêu)?....
    Nói chung là còn rất nhiều điều mà HCMC chưa nói đến, vậy tại sao không nói ở box HCM này?
    Mỗi thành viên góp bài ở đây đều rất quan trọng như phím "n" trên keyboard của bạn đó, bạn ơi!!!
    Trên là ý kiến cá nhân, tôi cũng chỉ là thành viên mới, không hiểu nhiều lắm về TTVN, và chắc cũng chưa đọc hết các bài ở đây nên mong được lắng nghe ý kiến của mọi người.
    Thân

Được sửa chữa bởi - doan chi thuy vào 14/04/2002 16:19
  9. Doan_Chi_Thuy_new

Hic!
    Xóa hết thì HCM lạnh lẽo lắm, mà tự động 30 ngày sau nó cũng biến mất mà (nếu không ai tham gia).
    Với lại ai gởi bài lên cũng có thành tâm thành ý, sao lại xoá bài của người ta chứ!
    Lúc trước ở box này có chủ đề - những quán café đẹp nhất thành phố - mang vẻ đặc trưng của HCM nhưng không hiểu mod nào chuyển nó sang box khác, thế là tớ cứ tiếc mãi!
    Khi khám phá hoặc đọc được cái gì hay hay, thành viên sẽ chuyển lên box mà họ thích... cái đó cũng không xóa được.
    Có nhiều cái không nên bỏ đâu OneO ơi!
    Ví dụ:
    Đố chơi ( Roma) : Tớ khoái 3 cái vụ đố này lắm, tớ còn nhiều câu đố hay lắm mà thấy không ai tham gia trả lời nên buồn thỉu buồn thiu không gởi lên nữa , mà để mấy câu đố ở đây cũng coi như là 1 đặc sản của thành phố, cho mọi người biết dân thành phố cũng biết giải trí hehehe ....... (cười 1 tiếng cho không khí đỡ căng thẳng).
    Thơ tình biến dạng cũng hay mà, để đây cũng được có sao đâu. Lý do: như trên.
    Có nhiều vấn đề liên quan đến HCM lắm như hệ thống các rạp hát, rạp chiếu bóng; các lễ hội ở thành phố .... tớ cũng muốn chuyển lên nhưng "lực bất tòng tâm", mà không hiểu dân chúng thành phố đâu hết rồi, hic!
    Chú Gà Điên cứ gởi chủ đề lên đi, nếu thấy hay mọi người sẽ tiếp tay (tớ hy vọng là vậy) để box HCM có ý nghĩa hơn.
    Thân chào, tớ phát biểu bi nhiêu là mỏi tay rồi, mời mọi người nói tiếp.
  10. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

khớ khớ , bác OneO nói thế , em đếm đi đếm lại đến những 19 chủ đề cần xoá theo kiến nghị của bác , bây giờ đã vắng rồi bác xóa một hơi đến 19 chủ đề thì còn ai vào nữa ????Cái cần nhất theo em hiện giờ nên thu hút thành viên và định hướng chủ đề rõ ràng cho 3 box CLBSG , PublicHCM , Tản Mạn SG bởi nói thật , em thấy 3 box này vẫn chưa co sự phân biệt rõ ràng gì lắm , có cần thiết phải tách ra làm 3 box như vậy không khi mà ngay cái tiền thân của nó lúc chưa tách là HCMCC vẫn thật sự chưa phải là một box có giá trị và thu hút nhiều thành viên ???Thêm nữa là từ khi tách ra , em cảm thấy chất lượng bài viết ngày càng giảm , đến nỗi nhiều lúc em cảm thấy như một tờ quảng cáo với đủ lại rao vặt , tìm người thân dến các loại tin tức kiểu xe cán chó , chó cán xe ...
    Vài dòng góp ý , mong các mod suy nghĩ .
    Thế sự du du nại lăo hà ​
    Vô cùng thiên địa nhập hàm ca ...​