1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn đi hát....Ai đó làm ơn chỉ cho em nơi nào cần đến với ạ.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi BANH_MI_CHAY, 23/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BANH_MI_CHAY

BANH_MI_CHAY Thành viên mới

Em muốn đi hát....Ai đó làm ơn chỉ cho em nơi nào cần đến với ạ.

Tại sao cứ nhất thiết phải vào ĐẠI HỌC,Em mệt lắm rồi.....Em chán lắm rồi...Em muốn đi hát từ lâu rồi,nhưng vẫn không làm thế nào để biết cách đi.Biết nơi nào cần đến....Mong anh chị làm ơn chỉ giúp em cách để đi hát bây giờ với ạ.Em muốn làm ca sĩ.
    Mong anh chị chỉ dẫn giúp em với ạ.
  2. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

chị nghĩ rồi em ạ. Bây giờ người ta cũng quan trọng bằng cấp lắm. Em hãy thi đỗ vào một trường nào đó. Học tốt vào, nhiệt tình tham gia các hoạt động văn nghệ ở trường, đi thi giọng hát sinh viên, cố đạt giải gì đó, nổi nổi một chút, xuất hiện ở nhiều nơi đông người. Chị tin rằng lúc đó em đã có một lượng fan hâm mộ rồi. Vừa học văn hoá vừa tập hát, nói chung cứ đến đó rồi ta tính tiếp.
  3. srilanka

srilanka Thành viên mới

Em này, sao em ko thi vào nhạc viện? Vừa vẫn là đi học và vẫn là đúng sở thích của em.
  4. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Đúng đó em! Hiện giờ vào đại học không phải là con đường duy nhất mở cánh của vào tương lai! Mà không biết em đã xem bài diễn văn của S.Laurien - chủ tịch công ty Oracle - nhân ngày khai giảng của một trường đại học chưa nhỉ? Bằng dẫn chứng từ các tỉ phú thành danh hàng đầu thế giới rồi cả của mình, ông ta khuyên các sinh viên hãy ... bỏ học! (đang phát biểu giữa chừng thì ông ta bị lôi cổ xuống! )
    Nếu muốn hát thì em có thể rủ mọi ngưòi (chẳng hạn như anh) đi hát karaoke nèee! Ở đó em có thể hát vừa có thể so sánh giọng hát của mình với những người khác (chẳng hạn như Ratap! ) Rõ là nhất cử lưỡng tiện nhá!!!
    Nếu em có tiếng hát thuộc dạng sao chổi ... đuổi bạn thì em nên ghé qua các lớp thanh nhạc để tập các bài hình như là ò ó o, ấy iu ai, i ấp u, ... gì đó!!! Luyện xong rùi thì ..hẵng tính tiếp!
    Nhưng nếu mà mọi ngưòi vỗ tay rần rần khi nghe bạn hát (có thể là vì phép lịch sự xã giao) thì bạn nên áp dụng kỹ nghệ lăng xăng để bêu tên mình trên các phượng tiện giao thông úi nhầm thông tin!!! (đầu óc dạo này ham đi tán gái quá nên đâm ra lú lẫn hết cả!!!! ) Đảm bảo là sau một thời gian, các bầu sô sẽ đến kiếm bạn để xin ... ký hợp đồng khỏi diễn!!!
    Mà bạn có chữ ký hay thiệt! Nó làm tôi nhớ đến một câu chuyện cổ tích - Nữ hoàng băng giá (truyện cổ Andecxen). Trong đó cũng có câu triết lý khá hay: "không sợ ngã sẽ không bị ngã"
    Được AllHighGod sửa chữa / chuyển vào 10:26 ngày 24/12/2004
  5. kimboss

kimboss Thành viên mới

Chào Ngôi Sao !
    Em nghĩ và em có tin vào giọng hát của mình không ?
    Để thành sao cũng Easy lắm không khó như mọi người nghĩ đâu em à !
    Nhưng sẽ phải trả một giá không rẻ đâu .....
    Anh xin đề xuất mấy bước đi cơ bản sau
    1. Em phải tự hoặc nhờ người có "con mắt nhìn người" kiểm tra các điều kiện của mình: Giọng hát, ngoại hình, tính cách ...
    2. Nếu thiếu điều gì thì bổ xung ....
    3. Tìm một ông bầu tốt "một nhà đầu tư" để đưa mình lên sân khấu
    4. Nếu có thể nên tham gia thật nhiều cuộc thi về ca nhạc
    5. Em phải định hình cho mình một phong các riêng "một dòng nhạc, một lôi biểu diễn ...."
    6. Em cần sự may mắm nữa
    Hi hi ! cả nhà thông cảm nhé ... không biết mà cứ thích nói nhiều thế đấy .......
  6. BANH_MI_CHAY

Chị nói hệt như chị gái em vậy...Cũng là kiểu như hoãn binh_ bắt buộc phải có bằng đại học !
  7. BANH_MI_CHAY

8. BANH_MI_CHAY

Ông bầu ở đâu hả anh??? Cái chính là em thắc mắc về vụ này lắm.....Em chẳng quen biết gì cả??? Thấy trên TV, báo chí nói nhiều về mấy cái vụ này,em thì chẳng được người lớn ủng hộ nên ớn lắm..........
    Em cũng muốn tham gia nhiều cuộc thi có quy mô lắm,nhưng chẳng thấy đâu cả anh à....Hix hix....
    Mong mọi người giúp em với ạ...
    Em có đủ khả năng mà....
  9. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Dễ òm nè em!
    - Huy động thậm chí đi thuê bạn bè, ngưòi yêu, ... lên tặng hoa cho mình khi biểu diễn! Đây là cách mà các sao thường hay áp dụng! (không biết ngôi sao xanh nhà mình có làm như vậy không hén? )
    - Tạo ra một xì-căng-đan đình đám (kiểu như Hồng Nhung ở Sao Mai điểm hẹn vậy đó)
    - Tạo cho mình một phong cách sà-lan (chẳng hạn như chơi hip-hop kết hợp với hát chèo, rock khi hát cải lương vậy đó, ...)
    - Ăn mặc với các loại mốt quái dị (giống như Đàm Vĩnh Hưng mặc vải màn ra biểu diễn vậy đó)
    - Mua chuộc các nhà báo viết bài điếu văn ca tụng mình lên các mặt báo
    Bắt chước có kế thừa các sao (chẳng hạn như Mắt xăm môi bầm)
    - ....
  10. BANH_MI_CHAY

Anh nói thật hay đùa vậy ạ ??? Em muốn thật đấy ạ....Hix hix....