1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn học bóng bàn, các bác tư vấn cho em với...!

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi hero868, 16/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hero868

hero868 Thành viên mới

Em muốn học bóng bàn, các bác tư vấn cho em với...!

1.Mới chơi nên mua vợt nào để tập, mức độ OK, giá không quá đắt???

2.Em nên tập thế nào, có những chỗ nào học chất lượng, giá cả thế nào là hợp lý???

3....Còn gì nữa mong các bác hướng dẫn
  2. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Bác ở HN qua thử trường cấp I Mai Động ở phố Mai Động (gần cuối Kim Ngưu), ở đây có hai chị em Hằng, Thảo (tuyển thủ đội chuyên nghiệp Hà Nội cũ) đang dạy. Ở đây dạy giá cả bình dân, người dạy có tâm và trách nhiệm.
    Một địa chỉ nữa là chú Quang Ngủ trên In Tiến Bộ, giá cả mình không rõ, nhưng chắc sẽ đắt hơn.
    Ở In cũng có anh Nhật, dạy rất tốt, có trách nhiệm, giá thì hơi khủng.
    Trên Hoàng Cầu có chú Quang Mổ, giá cũng đắt hơn, có trách nhiệm.
    CLB Giảng Võ có chú Hái, nhưng xin học hơi bị khó, rất có trách nhiệm.
    Mua vợt thì em là người bán đây.
    Hiện giờ combo phổ biến em đang bán là cốt Genote R2/R5 (290K) và 2 mặt Super Power XP (2x100K) - đây là Combo bình dân, đánh khá được, dành cho người có ý định sau khi đánh được khoảng 1 năm thì thay vợt ngon hơn.
    Combo 2 là cốt GTS Carbon (600K), 2 mặt Super Power (2x100K) - Combo này đánh rất rất khá, dành cho người định chơi khoảng 3,4 năm, thậm chí chơi lâu dài luôn.
    Nếu chơi mặt vợt tốt hơn một chút thì dùng cốt GTS và dòng mặt vợt Inspirit (260K-320K/mặt), thừa để đáp ứng nhu cầu chơi nghiệp dư.
    Cao cấp hơn thì chơi đồ dạng High End của Nhật, 1M-3M/cốt vợt và 500K-800K/mặt vợt. Tuy nhiên mới chơi mà dùng những loại này dễ hỏng tay, hỏng kỹ thuật, nếu không hợp, không dùng được sẽ rất lãng phí.
    Lưu ý là những đồ Bình dân mang nhãn của Nhật hoặc Đức chưa chắc đã bằng, thậm chí còn thua đồ cao cấp của Trung Quốc. Hàng giả và hàng nhái bóng bàn thường nhiều hơn mọi người tưởng nên luôn cẩn thận.
    Mới chơi không nên dùng cốt vợt hoặc mặt vợt nhanh quá, cần loại tốc độ vừa vừa để kiểm soát được bóng, tập trung tốt hơn vào rèn luyện kỹ thuật.
    Bác tin tưởng thì qua chỗ em, 99 Đại Cồ Việt-Hà Nội.
    Bác có thể truy cập vào www.bongbanViet.com để biết thêm chi tiết.
    Bên em đang sửa cửa hàng, bác đến thấy bừa bộn quá xin thông cảm.
  3. hero868

hero868 Thành viên mới

Ở Hoàng cầu có bác Long sinh năm 83 dạy, hét giá 70k/ giờ , em hỏi các chỗ khác rẻ hơn chỉ ~50k
    Vot. de? tap ma cung~ dat'' vay ha? bac'', em muon mua vot de? tap thoi, khi nao oanh kha kha thi mua vot xin luon, chu mua gio` luon so phi''...
  4. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Thôi, chỗ này nói chuyện mua bán buồn cười lắm.
    Vào box chơi với ACE thôi.
    Em sửa bài và rút lại hết những lời đã nói nhé.
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Vợt thế là rẽ lắm rồi bác ạ, giá dạy cũng ko có mắc đâu. Bác thử chuyển sang tập cầu lông hay tennis xem? bao nhiêu một cây vợt nhỉ, và bao nhiêu 1 giờ dạy kèm luôn thuê sân ?
  6. banipharm

banipharm Thành viên mới

ban alo cho thay Hoàng nhe 0904494078.
    50k 1 giờ
    thầy dạy từ cơ bản đến nâng cao.nếu bạn mới học thì nên học thầy vì kĩ thuật cơ bản của thầy cực chuẩn.vì thầy cũng tưng là vận đông viên tuyển trẻ
  7. cacachino

cacachino Thành viên mới

ban oi,mih cug muon hoc bong ban co ban thay Hoang. Nhung ma mih o tan Bach KHoa, cho mih biet thay Hoang day bong ban o khu nao vay?
  8. tequiero16_9

tequiero16_9 Thành viên mới

Mình hiện tại đang muốn học chơi bóng bàn, các bạn cho mình hỏi thầy Hoàng dạy ở khu vực nào thế?