1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn hỏi chất lượng và giá cả của hệ thống nhà hàng Sen

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi kimdung89, 22/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Đợt tới định mời một số bạn bè đi ăn buffet, kẹt nỗi buffet ở hệ thống nhà hàng Sen thì chưa ăn bao giờ. Search ra thì nhiều ý kiến quá nên muốn hỏi lại các bác cho chắc ạ. Mong mọi người giúp đỡ:

_Theo em đọc trên mạng thì Sen Nam Thanh có nhiều hải sản: tôm hùm, ba ba... Nhưng đồ ăn Âu Á hay đồ nướng thì ko phong phú như Sen Tây Hồ (và ngược lại). Sen Hà Thành thì na ná cả 2, trung bình cộng của 2 nơi. Điều này đúng ko ạ?

_Giá ăn buổi tối của Sen Nam Thanh hiện nay chak hơn 400k, Hà Thành tầm 300k còn Tây Hồ tầm 250k. Giá này đã được cập nhật chưa hay vẫn còn thấp so với giá thực ạ? Và đều ko bao gồm đồ uống?

Mong bác nào đã có dịp thưởng thức ở những chỗ này cho em lời khuyên với ạ. Chỗ ngồi chak ko cần lo lắm vì bọn em chỉ tầm 6-7 người.
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhớ là Sen Hồ Tây khoảng 350 hay 370 gì đó, chưa bao gồm đồ uống.( giá này 3, 4 tháng trước)
  3. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Cám ơn bác. Trời lên giá thế này cơ à?
  4. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình đã đi 2 Sen: Nam Thanh và Tây Hồ, không nhớ giá chính xác lắm. Mới hôm mùng 8 Tết đi ăn ở Nam Thanh thì lại không phải trả tiền. Chỉ biết là Sen Nam Thanh đắt nhất nhưng từ đồ ăn, không gian cho đến phục vụ đều tốt hơn cả. Mình đến Nam Thanh trước, sau này đến Tây Hồ 1 lần là chán hẳn, không bao giờ quay lại, chỉ vào Nam Thanh thôi. Vì Tây Hồ tuy rẻ, rộng hơn, nhưng không khí xô bồ, đồ ăn cảm giác cũng không ngon bằng, phục vụ cũng thua xa Nam Thanh.
    Nếu bạn chỉ có ít khách và muốn một không khí sang trọng, lịch sự, phục vụ nhã nhặn và đồ tráng miệng ngon, phong phú (tráng miệng ở Tây Hồ dở tệ :( - món kem ở Nam Thanh thì các nhà hàng chắc ko có) thì nên đến Nam Thanh. Ở đó thỉnh thoảng lại có 1 anh chàng đội mũ cao bồi cầm đến mời 1 món riêng nào đó của nhà hàng. Nếu bạn không muốn tự đi lấy đồ ăn thì có thể yêu cầu nhân viên phục vụ lấy dùm.
    Đồ ăn thì có những món chỉ có vào 1 số ngày nhất định (mình thì không nắm rõ lắm), nên cũng có những hôm đồ ăn ngon hơn và phong phú hơn những hôm khác. Để cho chắc thì bạn nên gọi điện đến hỏi trước nhé!
    Giá đồ uống thì đương nhiên bạn phải trả riêng rồi.
    Sen Hà Thành thì mình chưa vào bao giờ.
  5. lauraandI

lauraandI Thành viên mới

ăn ở sen tây hồ trc tết là 190k/ng, ăn sướng vl :D
  6. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

sen nam thanh 84 nguyễn du ngon nhứt và đẳng cấp nhứt so với sen tây hồ và sen bùi thị xuân. Tuy nhiên giờ ko ngon bằng hôì xưa ^^
  7. lauraandI

lauraandI Thành viên mới

giá cả thế nào cụ
  8. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Ban ngày hơn 300, tối gần 400. Cuối tuần đắt hơn ngày thường 50k.
  9. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

10. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Thua lẩu Phùng Hưng, he he