1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn hỏi chỗ mua các loại Hoa và giấy gói (Hà Nội)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tu_huong, 03/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Em muốn hỏi chỗ mua các loại Hoa và giấy gói (Hà Nội)

Bọn em muốn kinh doanh Hoa nhân ngày 8/3 để gây quỹ từ thiện, anh chị nào biết chỗ lấy giá gốc, đẹp và rẻ chỉ em với ạh. em cám ơn lắm lắm.
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

1. Mod vi phạm nhé. Làm mod, mà không biết nhập gia tùy tục rồi, phạm lỗi rồi.
    2. Cho hỏi Tú Hương tí, Tú Hương hỏi vậy, có nghĩa là ai muốn giúp ban, thì phải tự tìm hiểu xem bạn ở địa phương nào à? Giả sử bạn ở HN, giờ mọi người chỉ cho bạn địa chỉ ở Quảng Ngãi, bạn chịu không?
  3. copcai2410

copcai2410 Thành viên mới Đang bị khóa

lock với lý do: tự up topic
    cọp up hộ trong khi chờ mod vào lock . chắc ko bị xử là tòng phạm đâu nhể . trong khi lại đc tăng thêm 1 bài. hị hị

4. uyenftu

uyenftu Thành viên tích cực

Bạn ở Lạng Sơn thì chịu nhưng nếu ở HN thì ra chợ quảng bá lúc 2,3g sáng, ở đấy bán giấy gói luôn hoặc ra Hàng Mã thì bạt ngàn giấy gói hoa các loại.
  5. quoctuankid

quoctuankid Thành viên rất tích cực

uyenftu nói chuẩn đấy bạn
  6. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Mình đã từng khoá topic này cách đây ít phút.
    nhưng chị tu_huong đã pm nhờ mình mở topic ra và xoá bài vi phạm của chị đi, vì chị đang có nhu cầu muốn hỏi về hoa và giấy gói hoa.
    mình cũng đã nhắc nhở chị tu_huong khi post bài cần tuân thủ đúng luật F69 cũng như của TTVN. Vì vậy mong các bạn k thắc mắc hoặc khiếu nại là mod vi phạm mà lại được chiếu cố.
    Đối với những topic có thể xử lý như thế này mod rất nhịêt tình xử lí giùm các bạn để các bạn có đc câu trả lời cho câu hỏi của mình. Còn với 1 số topic có quá nhiều bài vi phạm thì mod đành khoá ( như cái Học nhiều mà vô học í )
    Đôi lời vậy thôi. Chị tu_huong đừng vi phạm nội quy nữa nhé
  7. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Xin lỗi mọi người, TH nghĩ đơn giản hỏi thế này là biết TH hỏi mua ở HN. Tại lâu không vào nên cũng ko nhớ là ko được up chủ đề lên, mong các bạn thông cảm.
    @ uyenftu: thế chợ Quảng bạ đó có phải nằm trên đường Âu Cơ không ạh?!
    @mod: sửa dùm TH chủ đề với, TH muốn hỏi địa chỉ ở HN ạh. Mạng lỗi hay sao ấy mà TH ko sửa bài được.
    Thanks all
    P/S: Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. [nick]
    Được tu_huong sửa chữa / chuyển vào 13:34 ngày 03/03/2010
  8. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Mua hoa ở chợ Quảng, có khi còn mua đắt đó bạn, lớ ngớ bị chém như chơi, chưa kể nhập nhoạng có khi bị lừa hoa đã để lâu, hoặc trộm cắp, móc túi. Vả lại, nếu mua hoa ở đó, bạn hoàn toàn bị động theo thị trường lên xuống từng ngày.
    Khuyên bạn cũng ... lên chợ Quảng, nhưng mà đừng có mua, mà cố tìm ra những người CHỦ VƯỜN, nói chuyện với họ và đi theo họ về vườn, đề nghị và ký hợp đồng luôn.
    Thường thì với những chủ vườn thuần nông, hai vợ chồng đèo nhau đi bán hoa sớm, vợ xuống chợ bán hoa, còn chồng thì ngồi uống nước chè, cứ ra hàng nước mà hóng kiểu gì cũng gặp.
    Chúc bạn buôn bán phát tài !
  9. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

Cám ơn các bạn! hôm nay em trai mình đã mua ở chợ Quảng giúp mình rồi, nếu như theo giá em mình nói thì mua ở đó còn rẻ hơn nhiều so với Lạng sơn mình.
    Rất cám ơn các bạn đã chỉ giúp!