1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn hỏi chút về đk di học master ở TD, các bác trả lời giùm em, em tặng các bác 5* ah

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi rosefromgun, 28/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rosefromgun

rosefromgun Thành viên mới

Em muốn hỏi chút về đk di học master ở TD, các bác trả lời giùm em, em tặng các bác 5* ah

Em vừa Tốt nghiệp Đại học Quốc gia Hà nội, chuyên ngành kinh tế Đối ngoại, GPA hơi thấp 6,9... mà nghe các bác bảo phai 7.0 trở lên mới được, em không biết là liệu có apply sag hoc master ở TD được không?
    Có trường nào chấp nhận, em định học chuyên ngành Marketing ah.
    Bạn em nó học bên kỹ thuật, sang làm Master về kinh tế có được không ah? có trườg nào chấp nhận ah?
    các bác trả lời giúp em, em vote 5* nha
    cam on các bác
  2. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Kiếm 5* vậy:
    - GPA 6.9, không sao!, chiu khó đầu tư để có LoR và SoM strong một chút là ok thôi. Nên apply nhieu trường để tăng cơ hôi, bạn có thể vào trang web: StudyinSweden.se để tìm tất cả các khoá học Master ở TĐ
    - Nếu học kỹ thuật mà bạn muốn học kinh tế thì bạn phải có kinh nghiệm làm về kinh tế thật tốt và nên có 1 cái văn bằng hai or tại chức liên quan đến kinh tế thì may ra mới xin đc, đấy là quan điểm của mình.
    Nhớ vote nhé
  3. rosefromgun

Thành thật xin lỗi bác đã vote nhầm, em vừa vào nick bạn em để vote lại 5* cho bác rồi ah.
    Bác cho em hỏi thêm là LOR và SOM là gì vậy ah?
  4. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Vote kiểu gì thế, của ng ta đang 5* đẹp thía thánh 4.34* rồi
    LOR: Letter of Recommendation: Là thư giới thiệu, thông thường là cần 2 cái: 1 cái accademic (của thầy /giáo sư dạy ở trường) và 1 cái professional (của sếp nơi bạn làm việc)., k có thì 2 cái của giáo sư cũng ok.
    SOM: Statement of Motivation, đôi khi còn goi lad SOP Statement of Purpose hoặc PM Personnal Statement: cái là bài viết của bạn, thể hiện am hiểu và thế mạnh của bạn trong lĩnh vực bạn muốn học, ví sao bạn muốn học ngành đo....
    Lập nick mà vote lai cho đến khi nào trung bình thành 5* thì thôi nhe
  5. Acpa

Acpa Thành viên mới

ko phải vào để kiếm 5* :), nhưng có thông tin này cho em và bạn em đây. Marketing có thể apply ở trường Malardalen Univ ( www.mdh.se) . Dân marketing học ở đây cũng nhiều, background ko liên quan nhiều đến marketing vẫn có khả năng được chấp nhận.
    Thêm chi tiết cứ YM anh: caydualang@yahoo.com
  6. Bugs_and_Bees

Bugs_and_Bees Thành viên mới

Bang chủ Cái bang mà không chịu khó lượm nhặt gì cả, mà lần nào cho đường link cũng sai . Link chuẩn nhé http://www.mdh.se/
    @ Rosefromgun: Tại MDH, các chương trình Master về Marketing hoặc Biz được thiết kế cho những người chưa có background về các ngành đó. Bởi vậy sinh viên các ngành khác đều có thể apply và chương trình học có một số môn cơ bản cho bạn. Tất nhiên nếu bạn đã có background hoặc có kinh nghiệm làm việc thì càng thuận lợi cho quá trình học của bạn. MDH có cơ sở vật chất hiện đại, thiết kế khá độc đáo, giảng đường Alfa thấy giống studio , 1 ph dành cho quảng cáo.
    Bạn chịu khó tự tìm hiểu thêm trên mạng nhé, đường link về học tập tại Thụy Điển anh C viết ở trên rất đầy đủ thông tin. Bạn có thể tìm kiếm các khoá học, học bổng và đường link của từng trường. Bạn còn gì thắc mắc thì cứ hỏi nhé, mấy ACE bên này nhiệt tình lắm, hôm nọ sinh viên MDH ở Vasteras vừa có vụ giao lưu hoành tráng với phái đoàn Stockholm.
    Đừng nói cảm ơn, hãy vote 5 sao!!!!!!!!!!
  7. 0012151

0012151 Thành viên mới

GPA bao nhiu apply cũng đc hết bạn à
    Anh em MDH vào đây quảng cáo ghê qá . Chúc acpa lên đường thượng lộ bình an
    mà rosefromgun là male or female vậy?
    Được 0012151 sửa chữa / chuyển vào 17:12 ngày 30/09/2007
    Được 0012151 sửa chữa / chuyển vào 17:14 ngày 30/09/2007
  8. rosefromgun

Huhu, xin loi bac'' nha''. em se nho` ban em vao vote gium em a, Anyway thank bac'' nhiu lam''
  9. rosefromgun

Vua vote 5 * cho bac'' rui, bay h cam on bac'' nua day
  10. rosefromgun

cam on bac'' nhiu nhiu