1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn hỏi chút về đk di học master ở TD, các bác trả lời giùm em, em tặng các bác 5* ah

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi rosefromgun, 28/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rosefromgun

rosefromgun Thành viên mới

Em là female ạh!
  2. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Henno!
    Xin chào mừng đến với Malardalen! Nói trước thế cho có thêm quyết tâm.
    Em đến đây sẽ có mấy anh sẵn sàng giúp đỡ và hỗ trợ em rồi đấy. Ở đây có mấy chị gái nữa rất nhiệt tình. Môi trường cũng trong lành, trường học cũng tốt.
  3. rosefromgun

hihi, quyết tâm hừng hực rồi ah.
  4. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

GPA là thang điểm của mỹ, tính trên 4. Được 6.9 là sao?Nếu ở VN học được 6.9 thì cứ an tâm nộp đi. Xin LOR tốt vào.
    Với lại học master bên này, chắc điểm trên 6.5 là xin master ổn đó. Học trái ngành là rất khó ở bên này, trừ khi bạn của bạn học đủ 1 số môn yêu cầu.
    Lời khuyên nhé, nên chọn trường tử tế để apply. Cứ trường top mà apply á, không sau này hối hận đó.
    Nhớ vote 5 sao nhé.
  5. Phamidoo

Phamidoo Thành viên mới

Các bác cho em hỏi vài câu được ko? Hiện h em cũng đang có uớc mơ wa Sweden nhưng vẫn băn khoăn về các điều kiện được theo học.
    Dự định của em là tham gia khoá Master về Business & M tuy nhiên bằng tốt nghiệp của em lại là bằng Ngoại Ngữ trái ngành và có kết quả khá khiêm tốn: 6.5.
    Em có 1 bằng Diploma in Computer nhưng có related một số môn về Kinh tế liệu có đủ điều kiện apply ko?
    Em đang dự định thi IELTS nên muốn hỏi điểm IELTS cao có là 1 lợi thé ko?
    Em có 1 vài bác Dr. ng TĐ có thể lo cho em vụ LoR chắc là khỏi phải nghĩ rồi.
    Theo các bác em có cửa sang làm hàng xóm với mọi người ko ah?
    Nhân tiện có thể giới thiệu giúp em 1 số truờng có ngành học ở trên mà dễ apply ko bác? Ko cần to đâu, chỉ cần accept là đc
  6. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

Tớ nghĩ 6.5 là ổn rồi. Trường hợp của bạn, cái quan trọng nhất là LOR và bạn phải chứng tỏ cho người ta thấy là bạn học đủ prequisites( yêu cầu) courses. Ở mỗi trường, bạn kiểm tra thử xem. Nhưng tớ nghĩ liên lạc trước với người admission ở mỗi trường để hỏi cũng là 1 lợi thế đấy.
    Điểm tiếng anh không có nghĩa gì khi bạn thoả mãn được yêu cầu đâu. Nên điểm cao cũng không giải quyết được vấn đề gì hết.
    Cheers.
    Nhớ vote 5 sao nhé.
  7. Phamidoo

Phamidoo Thành viên mới

Cảm ơn bác, em định đi khoá 1 năm của trường Maladarlen vào đợt fall semester năm tới vì thấy vài bác trên này comment là ở đó ko đòi hỏi nhiều lắm.
    Cái em quan tâm nhất bây h vẫn là ngành học ko related nên không phải truờng nào cũng nhận. Hôm rồi em vừa gửi thư wa đó rồi, nó trả lời cứ đọc theo website có điên không chứ.
    Theo các bác em có nên mặc kệ, cứ apply kô?
    @lazy_man: cái đoạn bôi vàng là sao hả bác? (Đã vote 5* ^^)
  8. rosefromgun

Cảm ơn bác'', em vote cho bác rồi đấy ah.
    Em được 6,9 là điểm tổng kết khi TN ah :D
    ĐIểm GPA tính thế nào hả bác?
  9. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

Theo ý kiến cá nhân mình, bạn không nên vào đó...
    Còn prequisite courses là những môn học bạn phải học trước khi nộp học master tại trường. Nó là cơ hội để mọi người có thể học trái ngành theo hệ thống tín chỉ( cre***) ở nước ngoài ý mà. Cái đấy thường yêu cầu cụ thể trên website. Ví dụ bạn học master marketing thì bạn phải học mấy môn về kinh tế hồi học đại học( thường là 6).
    Bọn admissions bảo bạn đọc website là đúng rồi, vì nó là offical mà, bọn nó nói lại với bạn thì cũng nhắc lại những điều đó thôi. Nhưng bạn nên hỏi những cái ngoài lề, hihi. Ví dụ, bảo tao rất muốn học trường mày, ngành này, nhưng tao lại học bằng này, rồi thế lọ thế chai. Nói chung để nó có thiện cảm là mình rất muốn học khoá học của nó, hihi.
  10. lazy_man

lazy_man Thành viên mới

Điểm GPA tính trên 4, ví dụ 10 điểm ở Việt Nam là 4 điểm GPA. 7.5 là 3 điểm GPA. 5 điểm là 2 điểm GPA. Đại loại thế.