1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn hỏi triệu chứng này là thế nào ạ...?Có nguy cơ của bệnh gì ko ạ?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Dragon255, 05/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dragon255

Dragon255 Thành viên mới

Em muốn hỏi triệu chứng này là thế nào ạ...?Có nguy cơ của bệnh gì ko ạ?

Mấy hôm trước Em chạy thể dục,chạy được một lúc thì thấy chân E phần từ đầu gối xuống tự nhiên nóng và các cơ căng lên mạch máu một vài chỗ sưng lên,E cảm giác như máu không lưu thông được.Chân thì mỏi tê cứng cử động khó.Cái khớp giữa bàn chân và ống chân thì nóng phừng...! Lúc đầu Em cứ nghĩ là lâu ngày không vận động nên bị Chuột rút...!Nhưng sang đến ngay thứ 2 thứ 3 vẫn thế,cứ chạy được 1 lúc nóng cơ lại bị thế, có lúc mỏi tưởng chừng như không đi được...!Đây có phải là triệu chứng của Bện khớp không ạ?...Có Anh chị nào biết về triệu chứng này và cách chữa hay phòng tránh chỉ cho E biết với ạ..? Em cám ơn nhiều...!
  2. haisondang1985

haisondang1985 Thành viên mới

đang đưọc các bác sĩ trả lời ....
  3. haisondang1985

haisondang1985 Thành viên mới

Chào em,
    Có rất nhiều nguyên nhân gây ra tình trạng như vậy: không tập chạy thường xuyên, chạy vội cường độ quá nhanh, bị một số bệnh mạch máu và xương khớp. Khi chạy máu dồn xuống gây căng tức và đau, nếu có bệnh về xương khớp có thể gây viêm. Theo như em mô tả đây không phải là triệu chứng của bệnh khớp.
    Bs Nguyễn Văn Liên Nguyên trưởng khoa nội bệnh viện 198 Bộ Công An.
  4. win_hg

win_hg Thành viên mới

chài bình thg thôi, mới chạy vận động nhiều nên nó chả thế chứ sao.
    May mà bạn ko bơi đó, dạo trc mình đi bơi, do lâu ngày ko bơi khởi động tý xíu rồi nhảy ùm xuống bơi ầm ầm (thi bơi với 1 thằng bạn) đc 2 vòng bể thở hồng hộc, còn các cơ nó giãn nở ra, bỗng thấy tay chân mỏi nhừ nếu ở trên bờ có khi không đi được ấy. he he bạn tập khoảng 2 tuần đều đều chạy với tốc độ chậm vừa phải là ok ngay thôi.