1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muon hoi: Uon bang lo^ tai nha` + giu nep cho toc quan tu nhien, khg uon

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhvinhtl, 15/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhvinhtl

thanhvinhtl Thành viên mới

Toc em quan tu nhien, tuc la toc no don song 1 it ay ma. Em thi cugn lan tan ve viec uon, nhg so hong toc, vi toc em mong, ma co ve khong duoc khoe lam nen khg dam lieu voi hoa chat va nhiet.
    Em muon hoi co chi nao biet lam uon lo^ tai nha, roi dung keo hay mut hay cai gi do de giu nep ay khong (de khi nao di choi hay du tiec thi em dieu 1 ti ay ma). Em hoi bi nha que, nen khg ranh ve may vu lam toc nay. Mong cac chi em chi bao tan tinh a.

2. LamThanhNgoc

LamThanhNgoc Thành viên mới

tớ biết mấy loại dùng khá tốt nhé : 1 cái là lô mút màu hồng , có nấc nhựa cài tóc , buổi tối nằm ngủ khá dễ chịu , đường kính lô là ~ 3cm , khoảng 20k 8-10 cái)
    1 loại lô dính màu xanh lá cây ( 1-2k/ 1 cái ) : đường kính >4 - 5cm , nhưng phải dùng cặp tăm nhỏ nhỏ để cặp vào
    ----> 2 loại này chỉ có tác dụng tạo nếp ( tức là tóc của bạn pahỉ làm xoăn rồi , nó chỉ có tác dụng tạo nếp cho đẹp thôi )

Còn nếu tóc bạn chưa làm xoăn thì có loại lô điện , tức là cuốn tóc vào lô ( mỗi lô có 1 đầu dây điện ) , mình cứ ngồi vậy khoảng 30'' - 1 tiếng là có tóc xoăn rồi . Nhưng tớ dùng thấy nó cũng kô đẹp là hiệu quả cho lắm với tóc thường và hại tóc lắm nhé
    Không thì bạn mua loại lô nào có thật nhiều răng, thật nhọn nhé mấy loại đấy thì mới đủ đô để sử dụng với tóc thường
  3. thanhvinhtl

thanhvinhtl Thành viên mới

Cam on ban nhe. Toc to de xoan lam, tet toc roi de qua dem no cung xoan duoc ca buoi sang, cha can keo cot gi ay. Nen to dinh quan lo tao nep thoi, lau lau doi kieu ay ma.
    Lo Mut mau hong minh co thay roi, nmhg lo^ dinh mau xanh la loai nao nhi? Ra hang nao thi no cheuyn ban may loai nay re ban beit khg? chi minh voi.
    them nua, neu muon giu nep thi nen dung keo-mousse hay gel ban nhi ?minh khg biet ro ve may loai nay,c ai nao de giu toc co nep ma van tu nhien, khg bi cung do ay?
    Boi len toc truoc khi kep lo^ ha ban ?
  4. LamThanhNgoc

5. LamThanhNgoc

bạn có thể ra cửa hàng ở trên hàng cót ( nó nằm sát bên cạnh vũ trường đại đồng và đối diện 1 hàng cặp sách ) !