1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn kiếm học bổng MA ngành Kiến Trúc tại Anh...Xin tư vấn !!!

Chủ đề trong 'Du học' bởi devil1985, 03/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. devil1985

devil1985 Thành viên mới

Em muốn kiếm học bổng MA ngành Kiến Trúc tại Anh...Xin tư vấn !!!

Hiện tại em đã tốt nghiệp ĐH ngành Kiến Trúc tại VN ,và muốn sang Anh học tiếp MA về.Anh chị nào có học ngành này hay đang học MA ngành này thì cho em chút thông tin với .Em thấy ngành kinh tế thì có vẻ có nhiều học bổng ,vậy nghành này liệu có cơ hội nào không nếu không phải học bổng theo chính phủ hay cơ quan VN cấp??Bạn em thì nó khuyên chui vào nhà nước làm lấy 3 năm rồi xin đi nhưng mình thì muốn đi luôn ,3 năm già rồi lại bị bắt lấy chồng thì nhục .Em thì không ham mê học bổng cao chỉ cần 25 - 40% là ngon rồi vì ở VN em học ĐH cũng chỉ được 7,5 chứ không được bằng giỏi nên chẳng dám mơ ước hức hức .
  2. pbdung

pbdung Thành viên mới

Up cái... tớ cũng có mục tiêu giống như bạn nhưng xem chừng ngành mình học ở Anh lại la MA thi khó kiếm HB thật. Anh chị đi trước có kinh nghiệp chia sẻ cho hội em với.
    Em cũng vừa tốt nghiệp, GPA dc 8.64 (ranking 1/300), work experience dc 2 năm hiện h dang làm cho 1 cty của Sing, IELTS của em mới dc 6.5 nên em đang ôn thi lên 7.0. Em cung chỉ hy vọng 50% tuition fee của 1 truờng top 10 ko biết có khả thi ko...haiz
  3. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Ôi dzời học giỏi thế này mà lo gì Ranking 1 thì tha hồ mà đi tung tăng học bổng toàn phần của các chính phủ Bỉ, Hà Lan, Phần Lan, Thụy Điển, Đức, Ireland.
    Còn Masstricht Highly Potential nữa. Chưa kể mấy cái của bọn Torino và Milano ở Ý toàn cho kiến trúc đấy.
    Ngoài ra nếu cứ muốn đi Anh thì có ISH/London Met cho đc 100% học phí + 1 year accomodation.
    Mà mình cũng hok chắc có ngành của bạn hok. Dzô search lại thử coi. Nói chung ngành này có phải khó tìm đâu cơ chứ...
    Em có nói sai gì, nhờ các cao thủ chữa hộ ạ
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Đồng ý tất cả với Nhóc, trừ câu "Ngoài ra nếu cứ muốn đi Anh thì có ISH/London Met cho đc 100% học phí + 1 year accomodation."
    Mình nghe nói trường này lởm lắm, hình như ko có trong danh sách các trường đc xếp hạng ở Anh nữa cơ, cũng ko đủ tiêu chuẩn để nhận đào tạo tiến sĩ.
  5. pbdung

pbdung Thành viên mới

Cám ơn ban the_nhoc_spirit và chị AllroadsleadtoRome nhieu. Em xin hỏi thêm 1 chút. Nếu như mình có biết 1 giáo sư trường đó và họ cũng biết phần nào năng lực của mình thì có được xem là 1 lợi thế để xin học ko ah? điều e cần là được nhận vào học đã rùi chuyện học bổng tính tiếp vì trường này thuộc top ve KT trên thế giới.