1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

em muốn lấy chồng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kokoro2442, 18/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nov27

nov27 Thành viên mới

Hôm nay rỗi việc nên lượn lờ tê tê vê nờ thấy nhiều topic hay quá :D
    Chủ thớt 26 cái xuân xanh mà chưa yêu anh nào thì quả thật có vấn đề rồi, chẳng lẽ 26 năm nhìn mặt giời chưa rung rinh được phát nào sao? Nếu vậy thì một là bugi đánh lửa kém, hai là dầu nhớt lâu rồi chưa thay hoặc còn nguyên nhân nào khác?
  2. linhthuydanhbo

linhthuydanhbo Thành viên rất tích cực

Làm gì mà bác bài xích người ta ghê thế? Bác thử nghĩ xem sao trong số rất nhiều bạn của bác bác không yêu cô này cô kia mà phải cứ phải là "ai đó"?
  3. nov27

nov27 Thành viên mới

Không phải bài xích mà chỉ thắc mắc hoàn cảnh nảy sinh muc đích, ước mong của chủ thớt thôi :D
  4. onmi

onmi Thành viên mới

26 tuổi có gì mà phải xoắn, tớ nè, 26 tuổi chưa yêu ai lần nào. Thề có ông bà tổ tiên của tớ.
    ko pải tớ ế hay ko có ma nào nó nhòm tới mà tại tớ ko tìm được người mình thích, mình yêu nên cứ thế tuổi thanh xuân nó trôi qua 1 cách đáng tiếc ( theo lời của ổng sếp).
    Con trai nó theo đuổi nhiều, có người tự ngỏ lời đòi cưới, trời lúc đó tớ cứ nghĩ là họ trêu đùa mình...cười bò lăn, bò lóc....
    ...........
    Thế mà tớ cũng ko thấy buồn vì ko có người yêu, tớ vô tư trong chuyện tình cảm lắm, tớ nghĩ chuyện tình cảm nó đến 1 cách tự nhiên nên ko có gì mà phải lo lắng hay xoắn vì sợ ế hết. Tớ chỉ định ra cho bản thân 29 - 30 phải lấy chồng mà có thể là hơn thế. Nói chung khi nào gặp được người mình yêu thương thì lấy, quyết ko lấy vì chỉ bốn chữ " có chồng hơn không" thà ế cũng được.
    Ai nói gì kệ ai, lập trường đã vững đố ai lay chuyển được, ông bà, ba mẹ, bạn bè.....nói nhiều lắm thà rằng mình ko ai để ý thì ko nói làm gì ngược lại nhiều người theo đuổi mới nói....---> rồi thì biểu mình kén chọn. Khái niệm này ở đâu ra? Chẳng chọn lựa gì hết. Thú thật sống trên đời này mỗi người một kiểu, đâu phải ai cũng yêu sớm, lấy sớm đâu....duyên muộn là do duyên số thôi............
    Nên yên tâm đi.........chơi bời cho thoải mái, đừng bận tâm vì chuyện này nhiều mà lại chống già.
    Tớ sợ nhất là già và nhanh lão hóa lắm, bản thân mình thấy sợ, thấy xấu huống gì con trai :)):)):)):))
  5. minhtrang86_vn

minhtrang86_vn Thành viên mới

Killerplace thân mến,

Ừ thì đúng là thời gian chẳng bao giờ đợi ai cả. Quan điểm của mình hơi chuối một tí rằng thì là mà: khi nêu ra một luận điểm hay vấn đề gì, sẽ nảy sinh trái ngược. Do vậy, thì cứ tận hưởng mà sống đi nhỉ? Sao cứ phải lo lắng “ế” với “không ế”. Hai tiếng đó chỉ là quan niệm và cách nghĩ của toàn bộ chúng ta thôi. Thời gian đâu có bắt chúng ta phải đi tìm một nửa được gọi là người yêu, là chồng, là vợ. Thứ mà mọi người vẫn gọi là “quy luật của cuộc sống’ thì là do mọi người tự sinh ra, tự tạo ra thôi mà. Nếu thay đổi rằng “ quy luật của cuộc sống” là được tự do, được một mình đến một thời điểm phù hợp thì sao? Và hiển nhiên là thời điểm đó là do "người đó" xác định rùi.

Chúc bạn một ngày nhiều niềm vui,

Trang
  6. nguyentuyen6

nguyentuyen6 Thành viên mới

Anh muốn lấy vợ :P
  7. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Hoa quá mùa xuân hoa kém tươi
    Trăng quá mùa thu, trăng càng sáng
    Gái quá ba mươi, gái kém xinh
    Trai quá ba mươi, trai càng tài
    con gái có thì, có lứa.... để càng lâu càng dễ ế đó em
  8. onmi

onmi Thành viên mới

Cảm ơn cụ, cụ ko phải lo cho con đâu cụ ạh
    Lo cho thân cụ đi là vừa, thay vào thời gian spam, chat chít cụ nên đi tìm và cua lấy 01 cô gái cho tử tế đi cụ ạh ^:)^^:)^^:)^^:)^
  9. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Thật là ngang bướng, người ta hay bảo " nói phải củ cải phải nghe", người hay phải biết lắng nghe điều hay lẽ phải.... ta đây vì muốn khuyên bảo, chỉ rõ sáng tối cho mà nghe... thì lại tốc váy, cãi lại thì đúng là hết thuốc chữa rồi
  10. onmi

onmi Thành viên mới

Thế cụ bảo con phải nghe lời cụ sao?
    Nghe lời cụ để một ngày con lập topic :" em muốn chết vì gặp phải thằng chồng tồi"! Hết thuốc chữa cụ ạh! ^:)^^:)^^:)^^:)^