1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn mua 1 con vespa mà không biết gì cả

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi comeintodie, 25/05/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. comeintodie

comeintodie Thành viên quen thuộc

Em muốn mua 1 con vespa mà không biết gì cả

Em nhìn thấy vespa em thấy kết lắm tính mua 1 con chay chơi và cũng đễ dần dần tim hiểu bọn chúng nhưng em chẳng biết dòng nào với dòng nào gia cả thế nào, xem hàng ngoan hay dơẻ thế nào cũng không biết, xem may con jin hay không cũng không biết nốt, mà nói chung cái gì cũng không biết mà cuối cũng chăng biết mua ở đâu các bác giúp với. Em ở HN ko phải trong SG đâu nên các bác đùng cho em d/c trong SG nhé Thanks nhiều
  2. TocsX

TocsX Thành viên quen thuộc

Theo tớ, cậu cứ mua một chiếc bất kì ngay từ thời điểm chưa biết gì này, rồi cậu sẽ thấy lúc biết tí gì rồi nó thú vị đến mức nào, dù rằng đôi khi sự thật mà mình khám phá ra được nó hơi phũ phàng.
  3. thuyblase

thuyblase Thành viên mới

Làng nước ơi em cũng muốn cưới một em về quá.[r37)] Nhưng nghe lời bác Tocsx thi cũng khó thật. Thỉnh thoảng đi qua chỗ bác Kiên cũng chỉ dám ngó vào nhin cho thoa cơn nhgiền thôi. Hôm nọ đọc thấy mọi người nói xe bác Kiên giờ tận 2400 thì có lẽ cả đời cũng không có đủ tiền dể mua mất.. Các bác có em nào dùng chán muốn ly dị thì port lên cho mấy thằng lính mới bọn em tham khảo đi. Nhìn các bác lượn ngoài đường mà thèm quá.
  4. nguyenthanhtung81vn

nguyenthanhtung81vn Thành viên rất tích cực

khà khà chỗ nào cũng thấy pác chọc ngoáy là thế nào phải khuyên người ta tử tế chứ ít ra cũng bảo nguời ta nên đọc kĩ thông tin trong này hoặc là phải bị xóc đểu như em ngày xưa ý ( cái vụ quan hoạn pác còn nhớ không). tiện thể pác nhắn qua cho anh cường và anh trí là chủ nhật này em không gặp 2 pác được vì em và TĂNG ĐA của em tí nữa thì thành thiên cổ. tối hôm qua về ghần nhà . có một đứa bé sang đường đang đi sang thì nó vụt quay lại , em tránh thế là phi ngay vào ô tô, em hiện đang què hết cả chân còn TĂNG ĐA thì em phải mang đi make up lại , vay tam thằng bạn ít tiền . pác cứu em vụ sơn lại này nhé ( làm thế nào để khi gặp anh Kiên em cũng không bị cứng lưỡi) em hứa khi nào em khoẻ lại em và pác lại vi vu Hải Phòng+bia+cà fê pác nhé.Pác Tocsx cố cứu em vụ này nhé
  5. nguyenthanhtung81vn

nguyenthanhtung81vn Thành viên rất tích cực

pác chịu khó đọc kĩ tất cả thông tin trong này thế nào cũng ok như tôi trước cũng có gì đâu nhưng phải tự tìm hiểu nếu đủ kiên trì sàng lọc thông tin trong này cho rõ ràng và tất nhiên có một người hỗ trợ -cái này cũng phải tự tìm xem là ai thôi - thì sẽ ok , nếu đủ kiên trì sàng lọc cho rõ ràng và thực sự quí nó chịu được cảnh đang đi giữa trời nắng mà phải dắt bộ nhiều nhiều thì háy mua , tớ cũng chỉ là một người tập toẹ thôi nhưng chuẩn bị tinh thần rồi nên cũng ok (một ngày chưa xa đâu pác Tocsx nhỉ -em cứ nhớ mãi tối hôm đấy đấy-may mà có pác - thanks pác nhiều)
  6. TocsX

Học chay như vậy cũng có cái hay, nhưng nói chung phải kiên trì lắm lắm, mới lại học kiểu vậy chính đến lúc chọn xe cho mình lại khó. Tớ khuyên chân thành là nếu bạn nào mà thực sự thích xe thì đời nào cũng vậy,cơ bản là hiện tại khả năng tài chính là bao nhiêu, đã có thể sắm được xe chưa, nếu có thể tớ sẽ giúp cho như thế này. Cho ảnh của một số model phổ biến ở nước ta, rồi sau đó các bạn cứ theo hình dáng của nó mà chọn. Nếu chọn đuộc model ưa thích rồi thì ta sẽ tìm xe, tự tìm hoặc nhờ tìm.
    Mỗi người có 1 cách chơi,nhưng theo quan niệm của tớ, nếu ban đầu mà bạn quá cầu toàn trong việc lựa chọn xe thì cái sự chơi và tìm hiểu nó cũng mất đi ít nhiều cái thú vị, cứ liều đi !!

Tùng, tốt nhất là chú gọi điện đến nhà anh xem sao, hai hôm gọi vào cố định cho chú mà không được. Xe cộ hiện giờ sao rồi !!
  7. comeintodie

comeintodie Thành viên quen thuộc

he he các bác nhiệt tình quá. Thích thiệt, em đọc gần hết thông tin về "ẻm" Vespa rùi đó chứ mà càng đọc càng mù tịt các bác toàn viết với ngôn từ lóng từ chuyên môn em nghe em mù tịt à, đến giờ em còn chưa biết vespa đổ săng thế nào pha dầu ra sao , nâng cấp bảo dưỡng thế nào cũng chịu, còn nghe bác nào nói là mua 1 con về chạy thử em thấy ý kiến đó có vẻ hay nhưng không ôn lắm, hay vì muốn học phải có "vidu trược quan" mà không ổn ở chó vidu chực quan đấy đắt lém mùh em là không co nhiều tiền muh mua nó về mổ xẻ, bác nào chuyên gia rùi, mổ xẻ nhiều "ẻm" rùi nói sơ sơ cho em với có gì post cả hình cho em coi thanks trước
  8. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Chùc Tù?ng mau là?nh lf̣n 'Ă? tiẮp tùc... khĂ? sơ? với Vespa nhè. NhĂn tiẶn, nhf́c càc chiẮn hưfu nhớ là?m bẶ phanh trước cho tẮt vì? Vespa rẮt dĂf trượt bành. Đf̣c biẶt nẮu chì? dù?ng phanh sau thì? khà? nfng trượt bành rẮt cao. ChiẮn hưfu nà?o 'àf 'òc topic "Nhưfng khàm phà ngàf bẶt ngư?a vĂ? Vespa" thì? sèf thẮy, Vespa chì? trượt bành trong 2 'iĂ?u kiẶn thơ?i tiẮt: mưa & khĂng mưa.
    Khà? khà?...
  9. TocsX

Thế nàoo rồi cometodie,,,đợt này tôi bận quá nên chưa làm như đã hứa với cậu được, có khi cậu chịu khó đến họp mặt cùng anh em vào sáng Cn đi nhé, !!!
  10. chuc2003vn

chuc2003vn Thành viên mới

gui ban comeintodie:minh co mot con Vespa sprint co doi 1967,minh mua trong SG,nay co nhiue van de maminh can pahi ban
    ban muonmau thi lien he truc tiep voi minh nhe:0912201198.hoac abn cothe den cong truong Dai HOc Tai CHinh Ke Toan roi call mịnh se ra don abn vao xem xe
    minh ban gia rat re cho ai thuc su muon choi xe nay:4tr chi bang mot con xe nguyen thuy chua he mong ma thank