1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn mua rơ le áp lực nước

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi btuananh, 07/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Em muốn mua rơ le áp lực nước

Cái này giống cái rơ le của bơm áp lực nhưng mà em định mua lắp riêng vào cái máy bơm ở nhà, vừa tăng áp vừa bơm nước lên tầng 3,
    Bác nào biết có sản phẩm nào như vậy bán ở Hà nội chỉ giúp em cái nhé
    Thank bác nhiều
  2. Zaibao

Zaibao Thành viên mới

dạng này cứ ra chợ giời
    có hết
  3. btuananh

Cám ơn bác rất nhiều
  4. twoinone

twoinone Thành viên mới

Rơ le theo đúng định nghĩa là công tắc hoặc cảm biến theo kiểu đóng mở. Mô tả như bạn có nghĩa là khi áp lực nước cao thì mở, còn áp lực thấp thì đóng.
    Nhưng mà ở dưới bạn lại ghi là: "vừa tăng áp vừa bơm nước lên tầng 3" ----> không hiểu bạn muốn mua cái gì ?
    Trừ máy bơm ra, mình ko biết cái gì tăng áp cho nước được.
  5. energy06

energy06 Thành viên mới

Ra mấy hàng bán máy bơm nước ấy, hỏi mua riêng cái rơ le thôi. Nó là cái bầu tròn tròn ở phía trên củ bơm. Mà mua luôn cả bộ cho đỡ phải tháo lắp. Giá cũng ko đắt đâu.
  6. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Hỏi mua rơ-le để tăng áp kiểu này dễ phá nhà lắm, nhiệt tình quá là đứt đấy
    Bơm nước là các vấn đề liên quan lên chợ giời, Trường Chinh cũng có, hoặc hỏi cửa hàng bán máy bơm nào đó về nhu cầu để họ tư vấn cho (chứ kô nên nói yêu sách, dễ bị cười cho)
  7. btuananh

Đúng rồi bác ợ, nếu mà rơ le áp lực nước không tốt dễ làm tăng áp đường ống dẫn đến die các mối nối lắm
    Ý em là cái rơ le áp lực nước: khi nào áp lực đạt đến mức mình chỉnh thì rơ le ngắt máy bơm, còn khi áp lực nước tụt xuống thì rơ le đóng để máy bơm chạy
    Hiện giờ ở nhà em đang dùng cái rơ le Tầu khựa trông to con lắm, có 3 đèn báo nữa kìa nhưng cái cần nhất là chỉnh được áp lực thì nó lại không có, vì do thợ nước mua đến lắp nên em chưa biết gì, đâm ra bây giờ không dám dùng rơ le này nữa vì áp để nó ngắt máy bơm cao quá dễ làm các mối nối ống die lắm, em bị die mất gần hết các đầu tép vệ sinh rồi, nên phải chọn 1 cái rơ le nó tùy biến được áp lực trong đường ống mới dùng được,
    Ngoài hàng bơm cũng có cái rơ le áp lực dùng để thay thế cho các máy bơm tăng áp nhưng loại này chỉ dùng được cho máy bơm công suất nhỏ thôi chứ cái máy bơm nhà em là loại LG gì đó công suất khá lớn sợ không dùng được
    Bây giờ em mới biết là Chợ Giời có mấy cái loại này, em phải ra xem mới được
    Thank các bác nhiều
  8. Zaibao

Zaibao Thành viên mới

ko phải là chợ giời có
    mà là có thể ví nó như thủ đô của các loại máy bơm nước
    từ đểu đến xịn có hết
    giá cả cũng mềm hơn nếu mặc cả tốt
  9. twoinone

twoinone Thành viên mới

Chỉnh lại mực nước của rơ le. Làm sao cho bể ở trên nóc ít nước thôi thì sẽ giảm áp lực trong các đường ống. Nguyên nhân làm hỏng đường ống của bạn là do đường ống của bạn quá tồi chứ ko phải do rơ le. Thay rơ le ko làm thay đổi vấn đề.
  10. btuananh

Bác ơi,
    Bác đúng 1 phần là chủ yếu do đường ống kém nhưng mà nó toàn bục ở đầu tép với vòi sen, chứng tỏ là áp lực nước của máy bơm của em (hiệu LG) chủ yếu để dùng bơm đẩy tầng cao chứ không phải để tăng áp mà rơ le lại để áp quá cao so với nhu cầu tăng áp, theo ghi trên nhãn là max 10bar thì phải, cái rơ le của em y hệt cái trong link sau này (hóa ra là của TQ, lúc thợ nước mua bảo của Ý làm em cứ mừng thầm có hàng xịn thật, ai dè), mà cái loại rơ le này nó không cho điều chỉnh áp thấp xuống hoặc là các bác thợ nước không biết điều chỉnh thì phải, bác xem có thể điều chỉnh xuống được không bác chỉ em với nhé
    http://www.made-in-china.com/showroom/bensen01/product-detailQoqxlXOZfgWD/China-Automatic-Pump-Control-SKD-1-.html